Samweli wa kwanza sura ya saba. Kisha watu wa Kiriathi Arimu wakaenda na kulichukua sanduku la Mwenyezi Mungu, wakalipeleka nyumbani kwa Abinadabu aliyeishi milimani. Wakamweka wakfu mtoto wake wa kiume aliyeitwa Eleazari ili alitunze sanduku hilo. Tangu sanduku la Mwenyezi Mungu lipelekwe mjini Kiriathi ya Arimu, muda mrefu ulipita miaka ishirini hivi. Wakati huwo, Waisilaeli wote walimlilia Mwenyezi Mungu. Samweli akawambiya, Waisilaeli, kama mnamrudia Mwenyezi Mungu kwa moyo wenu wote, ni lazima muondoe kati yenu miyungu ya kigeni na sanamu za Ashitarothi. Mwelekeeni Mwenyezi Mungu kwa moyo wote na kumutumikiya yeye peke yake naye atawaokoa kutoka mikononi mwa Wafilisiti. Hivyo Waisilaeli wakatupiliya mbali sanamu za Mabaali na Maashtarothi, wakamutumikiya Mwenyezi Mungu peke yake. Kisha Samweli akawaita Waisraeli wote wakutane huko Mispa, akawambiya, huko nitamuwomba Mwenyezi Mungu kwa ajili yenu. Hivyo Waisilaeli wote wakakusanyika huko Mispa. Walichota maji na kuyamimina mbele ya Mwenyezi Mungu. Wakafunga siku ile yote na kusema, tumetenda dhambi mbele ya Mwenyezi Mungu. Samueli alikuwa mwamuzi wa Waisraeli huko Mispa. Wafilisti waliposikia kuwa Waisraeli wamekusanyika huko Mispa, wakuu watano wa Wafilisti wakaenda kuwashambulia. Waisraeli waliposikia juu ya jambo hilo waliwaogopa Wafilisti. Basi wakamwambia Samweli, usiache kumlilia Mwenyezi Mungu, Mungu wetu kwa ajili yetu, endelea kumlilia atuokoe kutoka kwa Wafilisti. Kwa hiyo Samweli alichukua mwana kondoo anaye nyonya akamtolea Mwenyezi Mungu kama sadaka ya kuteketezwa nzima. Kisha samweli akamuliliya Mwenyezi Mungu kwa ajili ya Isilaeli, naye akajibu kilio chake. Samweli yalipokuwa anatolea ile sadaka ya kuteketezwa, Wafilisiti walikaribiya kuwashambulia Waisilaeli, lakini Mwenyezi Mungu akatowa sauti kubwa ya ngulumo didi ya Wafilisiti na kuwavuluga. Wafilisiti nawo wakatimuliwa mbele ya Waisilaeli. Waisilaeli walitoka Mispa na kuwafuatilia Wafilisti mpaka karibu na mji wa Bethkari, wakawaangamiza. Kisha Samweli alichukua jiwe na kulisimamisha kati ya Mispa na Sheni, akaliita jiwe hilo Ebenezeri akisema, Mwenyezi Mungu ametusaidia mpaka sasa. Siku hiyo Wafilisti walishindwa na Mwenyezi Mungu aliwazuia Wafilisti kuivamia nchi ya Israeli Wakati wote Samweli alipokuwa hai, miji yote ya wa Waisraeli ambayo Wafilisti waliiteka kati ya Ekroni na Gathi ilirudishiwa ilirudishiwa Waisraeli, nao waliikomboa nchi yao kutoka kwa Wafilisti. Tena kulikuwa na amani kati ya Waisraeli na Waamori.