Samweli wa kwanza sura ya nane. Lakini jambo la Waisraeli kutaka wapewe mfalme wa kuwatawala halikumpendeza Samweli. Naye akamuomba Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akamwambia, sikiliza kila kitu ambacho watu wanakuambia maana hawajakukataa wewe bali wamenikataa mimi kuwa mufalume juu yao. Tangu nilipowatoa Misri misiri, wameniacha mimi, wamekuwa wakitumikia miungu mingine mpaka leo. Sasa hayo matendo ambayo wamekuwa wakinitendea mimi, ndiyo wanayokutendea na wewe basi wasikilize lakini waonye vikali na waeleze waziwazi jinsi -wazi, mfalme atakayewatawala atakavyowatendea. Kwa hiyo Samweli akawaambia wale watu waliokuwa wanaomba wanawomba wapewe mfalme, maneno yote ya Mwenyezi Mungu Samweli aliwaambia. Hivi ndivyo mfalme wenu atakaye watawala atakavyowatendea. Watoto wenu wa kiume atawafanya wawe waendeshaji wa magari yake, na wengine kuwa wapanda farasi wake, na wengine watapiga mbio mbele ya magari yake. Atajichagulia wengine wawe makamanda wa vikosi vyake vya maelfu, na wengine wawe makamanda wa vikosi vya watu hamsini hamsini. Atawafanya wengine wamlimie mashamba yake na kuvuna mazao yake. Atawafanya wengine pia wamtengenezee zana za vita na wengine wamtengenezee vipuli vya magari yake. Binti zenu atawachukua kuwa watengenezaji marashi, wengine wapishi, na wengine waokaji mikate. Atayachukua mashamba yenu mazuri, mashamba ya mizeituni na mashamba ya mizabibu na kuwapa watumishi wake. Atachukua sehemu ya kumi ya nafaka zenu na ya zabibu zenu na kuwapa maofisa wake na watumishi wake. Atachukua watumishi wenu wa kiume na wa kike, na ng'ombe wenu wazuri na punda wenu wazuri kabisa, na kuwafanya wamfanyie kazi yake. Atachukua sehemu ya kumi ya kondoo wenu, na nyinyi wenyewe mtakuwa watumwa wake. Wakati huo nyinyi mtalalamika kwa sababu ya mfalme wenu ambaye mmejichagulia nyinyi wenyewe, lakini Mwenyezi Mungu hata wajibu. Hata hivyo, watu walikataa kumsikiliza Samweli, wakasema, la, sisi tutakuwa na mfalme juu yetu ili nasi pia tuwe kama mataifa mengine. Mufalume wetu atatuhukumu, atatuwongoza na kutupiganiya vita vyetu. Samweli alipokwisha sikiliza kila kitu walichosema, akaenda na kumweleza Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu Mwenyezi Mungu akamwambiya Samweli, wasikilize na wapatiye mufalume. Kisha Samweli akawaambia Waisraeli warudi nyumbani kila mtu mjini kwake.