Samweli wa kwanza, sura ya kumi. Ndipo Samweli akachukua chupa ndogo ya mafuta akammiminia Shauli kichwani, akambusu na kumwambia, Mwenyezi Mungu amekutia mafuta uwe mtawala juu ya watu wake. Leo tutakapoagana wa utakutana na watu wawili karibu na kaburi la Raheli huko Selsa katika nchi ya Benyamini. Hao watakwambia kuwa wale punda uliokuwa unawatafuta wamekwisha patikana. Baba yako ameacha kufikiri juu ya punda, ila ana wasiwasi juu yako, akijiuliza kila mara, nitafanya nini juu ya mwanangu? Shauli alipogeuka ili kumwacha Samueli, Mungu akabadili moyo wa Shauli. Yale yote aliyoambiwa na Samueli yakatokea siku hiyo. Shauli na mtumishi wake walipofika huko Gibea, alilakiwa na kundi la manabii. Roho ya Mungu ilimjia kwa nguvu, na Shauli akaanza kutabiri pamoja na manabii hao. Watu waliomfahamu Shauli hapo awali, walipomuona anatabiri wakaulizana, kitu gani kimempata mwana wa Kishi? Je, hata Shauli ni mmoja wa manabii? Mtu fulani mkazi wa mahali hapo akasema, Je, baba yao ni nani? Hivyo kukazuka methali isemayo, Je, hata Shauli ni mmoja wa manabii? Shauli alipomaliza kutabiri, alikwenda mahali pa ibada juu Baba mdogo wa Shauli alipowaona Shauli na mtumishi akawauliza, mlikuwa wapi? Shauli akajibu, tulikwenda kuwatafuta punda na tulipoona hawapatikani, tulikwenda kumuona Samweli. Yule baba mdogo wa Shauli akamwambia, tafadhali niambie kile alichokuambia Samweli. Shauli akajibu, alituambia wazi wazi kuwa punda wamepatikana. Lakini Shauli hakumweleza kuwa Samweli alimwambia kuwa atakuwa mfalme.