Samweli wa Kwanza, sura ya kumi na moja. Mfalme Nahashi wa Waamoni alikwenda na kuuzingira mji wa Yabesh Gileadi. Wakazi wa mji wa Yabesh Gileadi wakamwambia Nahashi, fanya mapatano nasi, nasi tutakutumikia. Lakini akawaambia, nitafanya mapatano nanyi kwa sharti moja, kwamba nitamngoa kila mmoja wenu jicho lake la kulia, hivyo nitawaaibisha waisraeli wote. Wazee wa Yabeshi wakamwambia tupe muda wa siku saba ili tuwatume wajumbe katika nchi yote ya Israeli. Kama hakuna mtu yeyote wa kutuokoa, tutajisalimisha wenyewe kwako. Wale wajumbe walipofika mjini Gibea alikoishi Shauli wakaeleza habari hizo na watu wote wakaanza kulia kwa sauti. Sasa Shauli alikuwa anatoka shambani akiwa na fahali wake. Akauliza watu, wana nini? Kwa nini wanalia? Wakamwambia habari walioleta wajumbe kutoka Yabeshi. Mara Shauli aliposikia maneno hayo, roho ya Mungu ikamjia kwa nguvu, naye akawaka hasira kali Akachukua fahali wawili akawakatakata vipande, akatuma wajumbe wapitishe vipande hivyo katika mipaka yote ya Israeli wakisema, mtu yeyote ambaye hatamfuata Shauli na Samueli vitani, fahali wake watafanyiwa hivyo. Waisraeli waliingiwa na hofu juu ya kile ambacho Mwenyezi Mungu angeweza kufanya, kwa hiyo wote walitoka kwa pamoja. Shauli alipowapanga Waisraeli huko Bezeki, akawa na watu mia tatu elufu kutoka Israeli na thelathini elufu kutoka Yuda. Wakawaambia wale wajumbe waliorudi kutoka Yabeshi, Waambieni hivi wakazi wa Yabeshi Gileadi, kesho wakati jua linapokuwa kali, mtakuwa mmekombolewa watu wa Yabeshi walipopata habari hizo walifurahi sana. Hivyo wakamkejeli na hashi wakimwambia, kesho tutajisalimisha kwako nawe utatutendea lolote unaloona ni jema. Kesho yake Shauli aliwagawa watu katika vikosi vitatu. Wakati wa zamu ya asubuhi wakaingia kwenye kambi ya adui na kuwashambulia Waamoni. Kufikia adhuhuri adui wengi walikuwa wamekatiliwa mbali. Wale walionusurika walitawanyika ovyo, hata kusiwe kikundi chochote cha watu wawili pamoja. Ndipo Waisraeli wakamwambia Samweli, wako wapi wale watu waliosema Shauli asiwe mufalume juu yetu? Tulete watu hao nasi tutawaulia mbali. Lakini Shauli akawaambia, Hakuna mtu yeyote atakaye uawa leo kwa kuwa katika siku hii Mwenyezi Mungu ameikomboa Israeli. Samweli akawaambia, Twendeni wote Gilgali na kwa mara nyingine tutamtangaza Shauli kuwa mfalme. Watu wote wakaenda Gilgali na walipofika huko wakamtawaza Shauli kuwa mfalme mbele ya Mwenyezi Mungu. Wakamutolela Mwenyezi Mungu dhabihu za amani hapo, na Shauli pamoja na watu wote wa Israeli wakafulahi sana.