Samueli wa Kwanza, sura ya kumi na nne. Siku moja Yonathani mwana wa mfalme Shauli alimwambia kijana aliye mbebea silaha, Njo twende ng'ambo kwenye ngome ya Wafilisti. Lakini Yonathani hakumwambia baba yake. Shauli alikuwa amepiga kambi chini ya mkomamanga huko Migroni nje ya mji wa Gibea Akiwa pamoja na watu wapatao mia sita. Ahia, mwana wa Hitubu, ndugu yake Ikabodi, mwana wa Finehasi, mwana wa Eli, kuhani wa Mwenyezi Mungu mjini Shilo, alikuwa ndiye aliyevaa kizibao cha kuhani. Watu hawakujua kwamba Yonathani amekwisha ondoka. Kwenye kipito ambako Yonathani alipaswa apite ili afike kwenye ngome ya wa Wafilisti Kulikuwa na miamba miwili iliyochongoka upande huu na upande mwingine. Mwamba mmoja uliitwa Bosesi na mwingine uliitwa Sene. Mwamba mmoja ulikuwa kaskazini mwa mji wa Mikmashi na mwingine ulikuwa kusini, mkabala wa mji wa Gibea. Yonathani akamwambia yule kijana aliyembebea silaha, njo twende upande wa pili Kwenye ile ngome ya hawa watu wasiotahiriwa. Huenda Mwenyezi Mungu akatusaidia, maana Mwenyezi Mungu haokoi kwa kutegemea wingi au chache wa watu. Yule kijana aliyembebea silaha akamwambia, fanya chochote unachotaka kufanya, mimi niko pamoja nawe, kwani wazo lako ndilo wazo langu. Yonathani akamwambia, tutavuka kuwaendea wale watu ili wapate kutuona kama. Wakituambia tuwangoje hadi waje hapa tulipo, basi tutasimama papa hapa na wala hatutawaendea lakini, wakisema sisi tuwaendee basi tutawaendea, kwani hiyo itakuwa ni ishara kuwa Mwenyezi Mungu amewatia mikononi mwetu. Basi wakajitokeza ili wafilisti wawaone. Wafilisti walipowaona wakasema, angalieni wale waebrania wanatoka kwenye mashimo walimokuwa wamejificha. Wafilisti waliokuwa kwenye ngome wakamwita Yonathani na kijana aliyembebea silaha, njoni huku kwetu nasi tutawaonyesha kitu. Yonathani akamwambia yule kijana aliyembebea silaha, Nifuate, Mwenyezi Mungu amewatia mikononi mwa Israeli. Basi Yonathani akapanda kwa miguu na mikono na yule kijana akamfuata. Yonathani aliwashambulia Wafilisti akiwaangusha chini, huku yule kijana alifuata nyuma akiwaua katika mashambulizi hayo ya kwanza. Yonathani akiwa pamoja na kijana wake aliye mbebea silaha aliwaua watu kama ishirini katika eneo la nchi lipatalo nusu eka. Katika nchi nzima ya Wafilisti, wote walianza kufadhaika; wanajeshi kambini, watu mashambani, kwenye ngome, hata na washambuliaji walitetemeka. Inchi ilitetemeka na kulikuwa na woga mkubwa. Wapelelezi wa Shauli huko Gibea katika nchi ya Benyamini waliwaona watu wengi wakikimbia huku na huko. Shauli akawaambia watu waliokuwa pamoja naye, hebu jihesabuni, ili kujua ni akina nani waliotutoroka. Walipojihesabu waligundua kuwa Yonathani na kijana aliyembebea silaha walikuwa hawapo. Shauli Akamwambia kuhani Ahiya, lilete hapa sanduku la Mungu. Wakati huo sanduku la agano la Mungu lilikuwa pamoja na Waisraeli. Shauli alipokuwa anaongea bado na kuhani, ghasia kambini kwa Wafilisti ziliongezeka zaidi na zaidi. Kwa hiyo Shauli akamwambia kuhani, acha usililete tena sanduku la agano. Hivyo Shauli na watu wake wakajipanga na kuingia vitani dhidi ya Wafilisiti, lakini Wafilisiti walianza kushambuliana wenyewe kwa wenyewe kwa mvurugiko mkubwa. Waebrania waliokuwa upande wa Wafilisiti na waliyokwenda nawo huko kambini wakageuka na kujiunga na Waisilaeli waliyokuwa pamoja na Shauli na Yonathani. Hata Waisilaeli wengine waliyokuwa wamejificha kwenye nchi ya milima ya Efraimu Waliposikia kuwa Wafilisti walikuwa wanakimbia, nao pia wakawafuatia na kuwapiga. Hivyo Mwenyezi Mungu aliwapa Waisraeli ushindi. Vita vilienea mpaka kupita Bethaveni.