Samueli wa kwanza, sura ya 15. Samueli alimwambia Shauli, Mwenyezi Mungu alinituma kukupaka mafuta uwe mfalme wa watu wake wa Israeli. Sasa sikiliza maneno ya Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi: Nitawaadhibu wa Amaleki kwa sababu waliwapiga wa Israeli walipokuwa wanatoka Misri. Sasa nenda ukawashambulie na kuangamiza vitu vyote walivyo navyo, usiwaache hai, ila uwaue wote, wanaume kwa wanawake, watoto wachanga na wanyonyao, ng'ombe, kondoo, ngamia na punda. Shauli akaliita jeshi lake akalikagua huko Telaimu. Kulikuwa na askari wa miguu mia mbili elfu kutoka Israeli na elfu kumi kutoka Yuda. Halafu yeye na watu wake wakaenda kwenye mji wa Amaleki, wakawa wakivizia kwenye bonde. Shauli akawaambia Wakeni, nendeni, ondokeni, tokeni miongoni mwa Waamaleki. La sivyo, nitawaangamiza pamoja nao. Ondokeni, kwa sababu nyinyi mliwatendea wema wa Israeli walipotoka Misri. Basi wakeni wakaondoka miongoni mwa Waamaleki. Shauli aliwashinda Waamaleki kuanzia Havila hadi Shuri, mashariki ya Misri. Alimteka mfalme Agagi wa Waamaleki akiwa hai, akawaua watu kwa makali ya upanga, lakini Shauli na watu wake hawakumuua Agagi, wala kondoo bora kabisa, ng'ombe wazuri, ndama, ndama wana kondoo na chochote kile kilichokuwa kizuri, hawakukiangamiza, lakini vitu vyote vibaya na visivyo na thamani waliviangamiza. Mwenyezi Mungu akamwambia Samweli, nina juta kwamba nimemfanya Shauli kuwa mfalme, yeye ameacha kunifuata mimi na hajatimiza amri zangu. Samweli alikasirika akamlilia Mwenyezi Mungu usiku kucha. Samweli alisikia kuwa Shauli alikuwa amekuja huko Karmeli na amesimamisha mnara wa ukumbusho wake na kwamba amekwenda Gilgali. Hivyo kesho yake Samweli aliamka asubuhi na mapema akaenda kukutana na Shauli. Samweli alipomfikia Shauli, Shauli akamwambia Samweli, Mwenyezi Mungu na akubariki. Nimetekeleza amri ya Mwenyezi Mungu. Samweli akamwambia, Mbona nasikia mlio wa kondoo na ng'ombe? Shauli akajibu, Watu waliwaacha hai kondoo na ng'ombe bora kabisa, ili kumtambikia Mwenyezi Mungu, Mungu wako, lakini wengine wote tumewaangamiza. Samueli akamkatiza Shauli, Nyamaza, nitakuambia jambo aliloniambia Mwenyezi Mungu leo usiku. Shauli akasema, niambie. Samweli akamwambia, ingawa unajiona kuwa wewe si maarufu, je, wewe si kiongozi wa makabila ya Israeli? Mwenyezi Mungu alikupaka mafuta uwe mfalme juu ya Israeli. Mwenyezi Mungu alipokutuma, alikuambia, nenda ukawaangamize kabisa wale wa Amaleki wenye dhambi, upigane nao hadi umewaua wote. Kwa nini basi Hukuitii sauti ya Mwenyezi Mungu? Kwa nini mkakimbilia nyara na hivyo kutenda jambo ovu mbele ya Mwenyezi Mungu? Shauli akajibu. Nimetii sauti ya Mwenyezi Mungu. Nilikwenda kule alikonituma Mwenyezi Mungu. Nimemleta ni Agagi mfalme wa Waamaleki na nimewaangamiza kabisa Waamaleki. Lakini watu walichukua nyara. Kondoo, ng'ombe na vitu vyote bora vilivyotolewa viangamizwe ili kumtambikia Mwenyezi Mungu Mungu wako huko Gilgali. Ndipo Samuel akamwambia, "Je, Mwenyezi Mungu anapendelea zaidi dhabihu za kuteketezwa na matambiko kuliko kuitii sauti yake? Tazama, kumtii yeye ni bora kuliko matambiko na kumsikiliza kuliko kumtambikia mafuta ya beberu. Uasi ni sawa na dhambi ya kupiga ramli, na kiburi ni sawa na uovu na kuabudu vinyago. Kwa sababu umeikataa amri ya Mwenyezi Mungu, naye amekukataa kuwa mfalme. Shauli akamwambia Samueli, Nimetenda dhambi, nimeasi amri ya Mwenyezi Mungu na amri yako, kwa sababu niliwaogopa watu nikawatii wao. Lakini sasa na kuomba unisamehe dhambi yangu, niruhusu nirudi pamoja nawe ili niweze kumwabudu Mwenyezi Mungu. Samweli akamjibu, kamwe siwezi kurudi pamoja nawe. Wewe umeikataa amri ya Mwenyezi Mungu, naye amekukataa kuwa mfaume juu ya Israeli. Samueli alipogeuka ili ahende zake, Shauli akashika pindo la vazi lake, nalo likapasuka. Ndipo Samweli alipomwambia Shauli, Tangu leo Mwenyezi Mungu ameulaluwa ufaume wa Israeli kutoka kwako, na tamupa mutu mwingine miongoni mwa jirani zako aliyebora kuliko wewe. Na Mungu ambaye ni utukufu wa Israeli hadanganyi wala habadili wazo lake; yeye si binadamu hata abadili mawazo. Shauli akajibu, nimefanya dhambi, hata hivyo unistahi sasa mbele ya wazee wa watu wangu na wa Israeli Niruhusu nirudi pamoja nawe ili nikamwabudu Mwenyezi Mungu, Mungu wako. Basi Samweli akarudi pamoja naye mpaka Gilgali, na Shauli akamwabudu Mwenyezi Mungu. Kisha Samweli akasema, nileteeni hapa Agagi mfalme wa Amaleki. Agagi akamwendea Samweli akiwa mwenye furaha, kwani alifikiri uchungu wa kifo umepita. Samueli akasema, kwa kuwa upanga wako umewafanya akina mama wengi wasiwe na watoto, ndivyo na mama yako atakavyokuwa bila mtoto miongoni mwa akina mama. akamkatakata Agagi vipande vipande mbele ya Mwenyezi Mungu huko Gilgali. Kisha Samueli akaenda Rama, na mufalume Shauli akaludi nyumbani kwake huko Gibea. Tangu siku hiyo Samweli hakumuwona tena Shauli mpaka siku alipofariki. Hata hivyo Samweli yalimuliliya Shauli, naye ya Mwenyezimungu alisikitika kwamba alikuwa amemtawaza Shauli mufalume juyu ya Izulaeli.