Samweli wa kwanza, sura ya 16. Mwenyezi Mungu akamwambia Samweli, utamlilia Shauli mpaka lini? Wewe unajua kuwa mimi nimemkataa kuwa mfalme juu ya Israeli. Sasa jaza upembe wako mafuta, uondoke. Nitakutuma kwa Yese wa mji wa Bethlehemu, maana nimejipatia mfalme miongoni mwa wanawe. Samueli akasema, Nitawezaje kwenda kama shauri akisikia habari hiyo ataniua? Mwenyezi Mungu akamwambia, chukua ndama pamoja nawe na ukifika huko useme nimekuja kumutolea Mwenyezi Mungu dhabihu. Mualike Yese kwenye dhabihu hiyo, nami nitakuonyesha la kufanya. Utampaka mafuta kwa ajili yangu mtu yule nitakayekutajia. Samueli akafanya kama alivyoambiwa na Mwenyezi Mungu, akaenda Bethlehemu. Wazee wa mji wakatoka kumulaki, wakiwa wanatetemeka. Wakamuuliza, Je, umekuja kwa amani? Samueli akawaambia, nimekuja kwa amani, nimekuja kumtolea dhabihu mwenyezi Mungu. Jitakaseni wenyewe, halafu twendeni kutolea dhabihu. Samueli akamutakasa Yese pamoja na wanawe akawakaribisha kwenye dhabihu. Walipofika na Samuel alipomuona Eliabu, alijisemea moyoni mwake, hakika mpako mafuta wa Mwenyezi Mungu ndiye huyu aliye mbele ya Mwenyezi Mungu. Lakini Mwenyezi Mungu alimwambia, usiangalie sura yake na urefu wa kimo chake, mimi nimemkataa kwani siangalii mambo kama wanavyoyaangalia binadamu wenye kufa. Binadamu huangalia uzuri wa nje, lakini mimi naangalia moyoni. Kisha Yese akamwita Abinadabu na kumleta mbele ya Samweli, lakini Samweli akasema, wala huyu hakuchaguliwa na Mwenyezi Mungu. Yese akamleta Shama. Samueli akasema, Wala huyu hakuchaguliwa na Mwenyezi Mungu. Yese aliwapitisha wanawe wote saba mbele ya Samueli. Lakini Samueli akamwambia, Mwenyezi Mungu hajamchagua yeyote kati ya hawa. Alafu akamwambia, Je, wanao wote wako hapa? Yese akajibu bado yuko mdogo lakini amekwenda kuchunga kondoo. Samueli akamwambia, mtume mtu amlete. Sisi hatutaketi chini mpaka atakapokuja hapa. Hivyo Yese alituma mtu, naye akaletwa. Yule kijana alikuwa mwenye afya, mwenye macho maangavu na wakupendeza. Mwenyezi Mungu akamwambia Samueli, sasa huyu ndiye inuka, umupake mafuta. Samweli akachukuwa upembe wake wenye mafuta akamumiminia Daudi mafuta mbele ya kaka zake. Mara roho ya Mwenyezi Mungu ikamujiya Daudi kwa nguvu, ikakaa tangu siku hiyo na kuendelea. Kisha Samweli akaludi mujini Lama. Baadaye roho ya Mwenyezi Mungu ilimwacha Shauli, na roho mwovu kutoka kwa Mwenyezi Mungu ikamsumbua. Ndipo watumishi wake Shauli wakamwambia, tunajua kwamba roho mwovu kutoka kwa Mungu anakusumbua. Sasa ee bwana wetu, amuru watumishi wako wanaokutumikia wamtafute mtu mwenye ufundi wa kupiga kinubi, na huyo roho mwovu kutoka kwa Mungu atakapokujia, mtu huyo atapiga kinubi nawe utapata nafuu. Shauli akawaambia watumishi wake, nitafutieni mutu huyo anayeweza kupiga kinubi vizuri, munileteye. Kijana mmoja miyongoni mwa watumishi akasema, nimemuona kijana mumoja wa yese wa muji wa Bethlehemu, kijana huyo ana ujuzi wa kupiga kinubi, huyo kijana ni shujaa hodari wa kupigana vitani, ana busara katika kusema na mwenye umbo zuri, Mwenyezi Mungu yuko pamoja naye. Hivyo Shauli alituma ujumbe kwa Yese na kusema, nitumie mwanao Daudi ambaye anachunga kondoo. Yese alimtuma Daudi kwa Shauli pamoja na punda aliyebeba mikate, kiriba cha divai na mwanambuzi. Daudi alipofika, akaingia kumtumikia Shauli. Shauli alimpenda sana, hata akamfanya awe mwenye kumbebea silaha zake. Alafu Shauli alituma ujumbe kwa Yese na kusema, nampenda Daudi, mwache akae hapa anitumikie. Kila mara yule roho muovu kutoka kwa Mungu alipomjia Shauli, Daudi alichukua kinubi chake na kuanza kukipiga na roho huyo alimwacha Shauli naye akaburudika na kupata nafuu.