Samueli wa kwanza, sura ya kumi na saba. Sasa Wafilisti walikusanya majeshi yao huko soko, mji ulioko katika Yuda, tayari kwa vita, walipiga kambi katika sehemu moja iitwayo Efes Damimu, kati ya soko na Azeka. Shauli pamoja na Waisraeli walikusanyika na kupiga kambi katika bonde la Ela Wakajipanga tayari kupigana na Wafilisiti. Wafilisiti walisimama mulimani upande mmoja na Waizilaeli walisimama mulimani upande mwengine, katikati yawo kulikuwa na bonde. Kutoka kwenye kambi ya Wafilisiti alijitokeza shujaa mmoja aitwaye Goliathi, mwenyeji wa muji wa Gathi. Urefu wake ulikaribiya mita tatu. Kichwani alivaa kofiya ya shaba na deraya ya shaba kifwani yenye uzito wa kilo hamsini na saba. Miguu yake pia ilikuwa na kinga ya shaba, na mabegani pake alibeba mkuki wa shaba. Mpini wa mkuki wake ulikuwa kama mti wa mfumanguo, na chembe cha mkuki huo kilikuwa na uzito wa kilo saba. Ngao yake ilibebwa na mtu mwingine aliyemtangulia Goliafi. Alisimama na kuwapigia kelele wanajeshi wa Israeli akisema, Mnafanya nini hapo? Je, mmekuja kupigana vita? Mimi ni Mfilisti. Nyinyi ni watumwa wa Shauli. Chaguweni mtu mmoja wenu aje kupigana nami. Akinishinda na kuniua, sisi tutakuwa watumwa wenu. Lakini nikimshinda na kumuua basi nyinyi mtakuwa watumwa wetu na kututumikia. Kisha Mfilisti huyo aliendelea kusema kwa majivuno na wataka wanajeshi wa Israeli siku hii kumtoa mtu mmoja aje kupigana nami. Shauli pamoja na wanajeshi wote wa Israeli walipoyasikia maneno hayo ya Mfilisti huyo walifadhaika na kuogopa sana. Daudi alikuwa mtoto wa Yese mwefurathi kutoka Bethelehemu katika Yuda. Yese alikuwa na watoto wanane wa kiume. Wakati Shauli alipokuwa mfalume, yeye alikuwa tayari mzee, mtu mwenye umri mukubwa. Wana wakubwa watatu wa Yese, Eliabu mzaliwa wa kwanza, Abinadabu aliyefuata na Shama. Watatu walikuwa wamekwenda pamoja na Shauli vitani. Daudi alikuwa ndiye mdogo wa wote. Wale watoto watatu wakubwa walikuwa wamekwenda na Shauli. Ingawa Daudi mara kwa mara alikwenda kwa Shauli, alirudi nyumbani Bethlehemu kuchunga kondoo wa baba yake. Kwa muda wa siku arobaini asubuhi na jioni, yule Mfilisti Goliathi alijitokeza hadharani. Akasimama na kuwakejeli wanajeshi wa Israeli. Siku moja Yese alimwambia mwanawe Daudi, wapelekee kaka zako bisi kilo kumi na mikate kumi Wapelekee haraka huko kambini na yule kamanda wao wa kikosi cha wanajeshi elfu, mpelekee jibini hizi kumi. Kawaangalie kaka zako kama wanaendelea vizuri na kisha uniletee habari zao. Wakati huo mfalme Shauli Kaka zake Daudi na wanajeshi wote wa Israeli walikuwa kwenye bonde la Ela wanapigana na Wafilisti. Kesho yake Daudi aliamka asubuhi na mapema na kondoo akamwachia mchungaji. Alichukua chakula na kwenda kama alivyoagizwa na baba yake Yese. Alipofika kwenye kambi ya Waisraeli, aliwakuta wanajipanga kwenye sehemu yao ya vita na wanapiga kelele za vita. Majeshi ya Waisraeli na ya Wafilisti walijipanga tayari kupigana vita, majeshi yakiwa yanakabiliana ana kwa ana. Daudi alimkabidhi chakula mtu aliyetunza mizigo, akawakimbilia wanajeshi. Akaenda kwa kaka zake na kuwasalimia. Alipokuwa anaongea nao, Goliathi yule shujaa wa Wafilisti kutoka Gathi alijitokeza mbele ya wanajeshi wa Israeli kama alivyozoea. Naye Daudi alimsikiliza vizuri sana. Waisraeli walipomwona Goriathi walimkimbia na kumuogopa sana. Waliambiana, je, mmemwona yule mtu aliyejitokeza? Ama kweli amejitokeza kuwakejeli Waisraeli. Mfalme Shauli atampa mtu yeyote atakayemuua mtu huyo utajiri mwingi, zaidi ya yote atamuoza binti yake. Tena watu wa jamaa ya baba yake watakuwa huru, hawatalipa kodi. Daudi akawauliza wale waliokuwa karibu naye, je, mtu atakayemuua mfilisti huyu na kuikomboa Israeli kutokana na aibu hii atafanyiwa nini? Ni nani huyu mfilisti, mtu asiyetahiriwa anaye thubutu kuyatukana majeshi ya Mungu aliye hai. Watu wakamwambia kama walivyokuwa wamesema hapo awali juu ya mtu atakayemuua Goliathi. Lakini Eliabu, kaka mkubwa wa Daudi, alipomsikia Daudi akiongea na watu alimkasirikia Daudi akasema, kwa nini umekuja? Je, wale kondo wachache umemwachia nani kule nyikani? Najua ujeuri wako na uovu wako, Umekuja tu kutazama vita. Daudi akamjibu, sasa nimefanya nini? Je, siwezi kuuliza swali tu? Daudi akamgeukia mtu mwingine akamuuliza swali hilo hilo, na kila alipouliza alipata jibu lile lile. Watu fulani ambao walimsikia Daudi alivyosema walikwenda kumwambia Shauli, naye Shauli akaagiza aitwe Daudi akamwambia Shauli, mtu yeyote asitishike moyoni mwake kutokana na Mfilisti huyu. Mimi mtumishi wako nitakwenda kupigana naye. Shauli akamwambia Daudi, wewe huwezi kwenda kupigana na Mfilisti yule, wewe ni kijana tu, lakini mtu huyo amekuwa vitani tangu ujana wake. Daudi akasema mimi mtumishi wako nimezoea kuchunga kondoo wa baba yangu. Kila wakati simba au dubu akija na kukamata mwana-kondoo, mimi humfuata na kumshambulia, nikamuokoa mwana kondoo kinywani mwake. Kama simba au dubu akinishambulia mimi humshika ndevu zake, nikamwangusha na kumuua. Mimi mtumishi wako nimekwisha uwa simba wengi na dubu wengi sasa hata yule Mfilisti asiyetahiriwa ambaye ameyatukana majeshi ya Mungu aliye hai atakuwa kama wao. Mwenyezi Mungu ambaye ameniokoa makuchani mwa simba na dubu ataniokoa kutoka kwa Mfilisti huyu. Shauli akamwambia, Nenda naye, Mwenyezi Mungu awe pamoja nawe. Shauli akamvisha Daudi mavazi yake ya kivita Akamvika kofia yake ya shaba kichwani na koti lake la kujikinga kifua. Daudi akajifunga upanga wa Shauli, akajaribu kutembea, lakini akashindwa kwa kuwa hakuyazoea mavazi kama hayo. Akamwambia Shauli, siwezi kwenda vitani nikiwa nimevaa mavazi haya, kwani mimi sijayazoea. Kwa hiyo akayavua. Daudi akachukua fimbo yake mkononi akajichaguliya mawe matano mazuri kutoka kwenye kijito, akayatia katika mfuko wake wa mchungaji, kombeo lake likiwa tayari mkononi mwake, akaanza kumwendea Goliathi mfilisti yule. Mfilisti naye akaanza kumwendea Daudi, na yule aliyemchukulia ngao yake akiwa mbele yake. Yule mfilisti alipoangalia na kumuona vizuri Daudi, alimdharau kwani Daudi alikuwa kijana tu, mwenye afya na wakupendeza Goliathi akamuuliza Daudi. Sasa, hiyo fimbo ni ya nini? Unadhani mimi ni mbwa hata unijie kwa fimbo? Mfilisti huyo akamlaani Daudi kwa miungu yake. Mfilisti akamwambia Daudi, Njoo kwangu. Mwili wako nitawapa ndege wa angani na wanyama wa porini. Lakini Daudi akamwambia Goliathi wewe unanijia kwa upanga, mkuki na sime. Lakini mimi ninakujia kwa jina la Mwenyezi Mungu wa majeshi, Mungu wa askari wa Israeli ambaye wewe umemtukana. Siku ya leo Mwenyezi Mungu atakutia mikononi mwangu. Nitakubwaga chini. Nitakukata kichwa chako, na miili ya wanajeshi wa Wafilisti nitawapa ndege wa angani na wanyama wa porini ndipo dunia nzima itakapojua kuwa Mungu yuko katika Israeli. Watu wote waliokusanyika hapa leo watajua kuwa Mwenyezi Mungu hahitaji mikuki wala sime kuwaokoa watu. Hii ni vita ya Mwenyezi Mungu, naye atawatia nyinyi nyote mikononi mwetu. Goliathi akaanza tena kumwendea Daudi. Daudi akakimbiya mbiyo kwenda kwenye mstari wa mapambano. Akatiya mukono wake mfukoni mwake, akatowa jiwe moja, akalilusha kwa kombeo lake, akamupiga nalo Goliathi kwenye paji la uso wake. Jiwe likalipasuwa paji la Goliathi na kupenya ndani. Goliathi akaanguka chini kifudifudi. Ndivyo Daudi alivyomshinda Goliathi kwa kombeo lake na jiwe. Alimupiga yule Mufilisiti na kumuuwa. Daudi hakuwa na upanga wowote mukononi mwake, basi akahenda mbiyo, akasimama juu ya Goliafi, akaufuta upanga wa Goliafi alani mwake, akamuwuwa Goliafi kwa kumukata kichwa chake. Wafilisiti walipowona kuwa shujaa wawa meuwawa, wakatimuwa mbiyo. Ndipo watu wa Isilaeli na watu wa Yuda walipoanza kupiga kelele za ushindi wakawafuatilia Wafilisiti hadi Gathi kwenye malango ya Ekroni. Hata Wafilisiti waliyojeluhiwa vitani waliyenea njiyani tangu Shaharimu hadi Gathi na Ekroni. Waisilaeli walipotoka kuwafuatilia Wafilisiti waliteka nyala kambi yawo. Daudi alikichukuwa kichwa cha yule Goliathi mufilisiti akakipeleka mjini Yelusalemu, lakini silaha za Goliathi Akaziweka katika hema yake. Shauli alipomuona Daudi akienda kumkabili yule Mfilisti Goliathi, alimuuliza Abineri, kamanda wa jeshi lake, "Abneri, huyu ni kijana wa nani?" Abneri alijibu, "Mfalme, kama uishivyo mimi sijui." Mfalme Shauli akamwambia, "Basi uliza yeye ni kijana wa nani?" Mara tu Daudi aliporudi kambini baada ya kumuua Goliathi, Abineri alimchukua na kumpeleka kwa Shauli. Wakati huo Daudi alikuwa bado amechukua kichwa cha Goliathi mikononi mwake. Shauli akamuuliza Daudi, "Kijana, wewe ni mwana wa nani?" Daudi akajibu, "Mimi ni mwana wa mtumishi wako Yesi, kutoka mji wa Bethlehemu."