Samweli Wa Kwanza, sura ya 19. Shauli alimweleza mwanawe Yonathani na maofisa wake juu ya mpango wake wa kumuua Daudi. Lakini Yonathani mwanawe Shauli alimpenda sana Daudi. Kwa hiyo akamwambia Baba yangu anakusudia kukuua. Hivyo jihadhari. Kesho asubuhi jifiche mahali pasiri ukae hapo. Mimi nitakuja na kusimama karibu, mimi nitakuja na kusimama karibu na baba yangu huko shambani mahali utakapokuwa hapo. Nitaongea naye juu yako, na kitu chochote nitakachogundua kutoka kwake nitakueleza. Yonathani alimsifu Daudi mbele ya baba yake akamwambia, Usitende dhambi dhidi ya mtumishi wako Daudi kwani yeye hajatenda dhambi yoyote dhidi yako. Matendo yake yote anapokutumikia daima yamekuwa mema kwako. Alipomuua yule Mfilisti Goliathi alihatarisha maisha yake. Naye Mwenyezi Mungu aliwapa Waisraeli ushindi mkubwa. Wewe ulipoona jambo lile ulifurahi. Kwa nini unataka kutenda dhambi kwa kumwaga damu isiyo na hatia kwa kumuua Daudi bila sababu? Shauli alimsikiliza Yonathani kisha akaapa. Kama Mwenyezi Mungu waishivyo, sitamuua Daudi. Hivyo Yonathani akamwita Daudi na kumueleza mambo hayo yote. Yonathani akampeleka Daudi kwa Shauli na Daudi akamtumikia Shauli kama hapo awali. Baadaye kulikuwa na vita tena kati ya Wafilisiti na Waisilaeli. Daudi alitoka akapigana na Wafilisiti, akawawuwa Wafilisiti wengi, na waliyo saliya wakamukimbiya. Kisha roho mubaya kutoka kwa Mwenyezi Mungu alimujiya Shauli alipokuwa amekaa nyumbani kwake, akiwa ameshika mkuki mkononi. Wakati ambapo Daudi alikuwa akipiga kinubi. Shauli alijaribu kumchoma Daudi kwa mkuki huo. Lakini Daudi alikwepa mkuki wa Shauli na mkuki ukapiga ukuta. Daudi akakimbia na kutoroka. Usiku huo, Shauli alituma watu nyumbani kwa Daudi wamwangalie kama yuko ili apate kumuua asubuhi. Lakini Mikali mke wa Daudi akamwambia Daudi, kama huyasalimishi maisha yako usiku huu, kesho utauawa. Hivyo Mikali akamteremsha Daudi kupitia dirishani naye akatoka na, na kutoroka. Mikali akachukua kinyago akakilaza kitandani na kichwani pake akaweka mto wa manyoya ya mbuzi kisha akakifunika kwa nguo. Shauli alipotuma watu kumshika Daudi, Mikali akawaambia kuwa Daudi ni mgonjwa. Kisha Shauli aliwatuma warudi huko tena. Akawaagiza akisema, mlete kwangu Daudi hata akiwa kitandani ili auawe. Wale watu walipoingia nyumbani kwa Daudi na kukiangalia kitanda, waliona kuna kinyago na mto wa manyoya ya mbuzi kichwani. Halafu Shauli akamuuliza Mikali, kwa nini umenidanganya? ume muwacha adui yangu atoroke? Naye Mikali akamujibu, Shauli aliniambia niyache niyende nisije nikakuuwa. Daudi alipotoroka alikwenda Rama kwa Samweli. Alimweleza Samweli mambo yote aliyomufanyiya Shauli. Basi Daudi na Samweli walikwenda na kukaa huko na yofi.