Samueli wa kwanza sura ya ishirini. Daudi alikimbia kutoka Nayothi katika Rama akaenda mpaka kwa Yonathani akamwambia, Nimefanya nini? Kosa langu ni nini? Nimemtendea baba yako dhambi gani hata ajaribu kuyaangamiza maisha yangu? Yonathani akamjibu, Hilo naliwe mbali nawe, hutakufa. Baba yangu hafanyi jambo lolote, liwe kubwa au dogo, bila ya kunieleza. Hata jambo hili hawezi kunificha. Sivyo ilivyo hata kidogo. Daudi akaapa pia, Hakika baba yako anajua vizuri unavyonipenda, na anafikiri kukuficha juu ya jambo hili ili usihuzunike atakapolitenda. Lakini kwa vyovyote vile kama Mwenyezi Mungu aishivyo nawe uishivyo, kati yangu na mauti ipo hatua moja tu. Yonathani akamwambia, lolote utakalosema nitakutendea. Daudi akamwambia, kesho ni sherehe za mwezi mwandamu, nami natazamiwa kuwapo mezani kula pamoja na mfalme, lakini niache nikajifiche huko shambani hadi siku ya tatu jioni. Baba yako akinikosa mezani kwa chakula, akauliza habari zangu, basi mwambie Daudi amenisihi nimpe ruhusa ili aende mjini kwake Betlehemu kuhudhuria tambiko ya kila mwaka pamoja na jamaa yake. Ikiwa ataona hilo ni sawa, basi ujue kuwa mambo yangu mimi mtumishi wako yako sawa. La sivyo, kusudi lake juu yangu ni baya. hivyo Nifanyie kwa hisani yako, kwani umefanya agano takatifu nami, mimi mtumishi wako, mbele ya Mwenyezi Mungu. Lakini kama nimefanya kosa, basi na uniue wewe mwenyewe. Kwa nini unipeleke kwa baba yako ili aniue? Yonathani akamjibu, wazo hilo naliwe mbali nawe! Hakika kama ningejua kuwa baba yangu amekusudia mabaya juu yako nisinge kuficha. Daudi akauliza, nitajuaje ikiwa baba yako atakujibu kwa ukali? Yonathani akamjibu, njo, twende shambani. Basi wakaenda. Yonathani akamwambia Daudi, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli na awe shahidi yetu. kesho au kesho kutwa, wakati kama huu, nitamuuliza baba yangu. Ikiwa msimamo wake juu yako ni mzuri, nitakueleza. Mwenyezi Mungu na aniue ikiwa Shauli anakusudia kukudhuru nami nisikutahadharishe, ili uende mahali mbali ambapo utakuwa salama. Mwenyezi Mungu na awe pamoja nawe kama alivyokuwa pamoja na baba yangu. Ikiwa nitaendelea kuwa hai, basi nionyeshe ule upendo thabiti wa Mwenyezi Mungu ili nisife. Tena usiache kuitendea jamaa yangu kwa uaminifu milele. Na Mwenyezi Mungu atakapowakatilia mbali adui zako kutoka duniani, naomba na jina langu lisikatiliwe mbali kutoka jamaa yako. Mwenyezi Mungu awalipize kisasi adui zako. Kwa mara nyingine tena, Yonathani alimwambia Daudi aape kulingana na upendo wake kwake yeye Yonathani, kwani alimpenda Daudi kama alivyoipenda roho yake. Kisha akamwambia Daudi, kwa kuwa kesho ni sherehe za mwezi muandamo, watu wataona wazi kwamba hupo, kwani kiti chako kitakuwa wazi tena. Kesho kutwa watu watakukosa kabisa. Siku hiyo, nenda mahali ambapo ulijificha wakati jambo hili lilipokuwa bado motomoto, ukajifiche nyuma ya rundo la mawe. Mimi nitapiga mishale mitatu kando kando, kana kwamba ninalenga shabaha fulani. Nitamtuma mtumishi wangu aende kuitafuta mishale hiyo. Kama nikimwambia Tazama, mishale hiyo iko upande huo wako, ichukue, hiyo itakuwa na maana kwamba uko salama, nawe utajitokeza kutoka mahali ulipojificha. Maana kama Mwenyezi Mungu aishivyo, itakuwa na maana kwamba kuna amani kwako na hakuna hatari. Lakini nikimwambia, tazama, mishale iko mbele yako hapo, ondoka kwa kuwa Mwenyezi Mungu atakuwa anataka uende mbali, kulingana na ahadi tulizowekeana, Mwenyezi Mungu atakuwa shahidi kati yetu milele. Basi Daudi akajificha shambani. Wakati wa sherehe za mwezi mwandamo, mfalme Shauli akaketi mezani kula kama ilivyokuwa kawaida yake. Mfalme aliketi kwenye kiti chake kilichokuwa karibu ukutani, Yonathani akaketi mkabala wa mfalme na Abineri akaketi karibu na mfalme. Lakini mahali pa Daudi pakawa wazi. Siku hiyo Shauli hakusema lolote, kwani alifikiri kuwa labda Daudi amepatwa na tatizo au yeye si safi kuhudhuria sherehe hiyo. Siku ya pili baada ya sherehe za mwezi mwandamo, bado mahali pa Daudi palikuwa wazi. Shauli akamuuliza mwanawe Yonathani, kwa nini Daudi mwana wa Yese hakuja kwenye chakula jana na leo. Yonathani akamjibu, alinisihi sana nimruhusu aende Bethlehemu. Aliniambia niruhusu niende kwa jamaa yangu kwa kuwa wanafanya mtambiko huko mjini na ndugu yangu amenitaka niwepo. Hivyo kama ni sawa kwako, niruhusu niende kwa ndugu zangu. Ndiyo maana hayuko hapa kushiriki chakula cha mfalme. Hapo Shauli akawaka hasira dhidi ya Yonathani akamwambia, mwana wa mwanamuke mupotovu na muwasi wewe, ninajua kuwa umejichagulia mwana wa Yese kwa aibu yako mwenyewe na kumwaibisha mama yako. Je, hujui kwamba Daudi awapo hai wewe hutaweza kupata fursa ya kuwa mfalme wa nchi hii. Sasa nenda ukamlete hapa kwangu, kwa kuwa lazima auawe. Yonathani akamjibu, kwa nini auawe? Amefanya nini? Lakini Shauli mara akamtupia Yonathani mkuki ili amuue, naye Yonathani akatambua kuwa baba yake alikuwa amepania kumuua Daudi. Hapo Yonathani huku akiwa amekasirika sana, aliondoka mezani kwa haraka, wala hakula chakula chochote siku hiyo ya pili ya sherehe za mwezi mwandamo. Yonathani alihuzunika sana juu ya Daudi kwa sababu baba yake alikuwa amemwaibisha. Kesho yake asubuhi ya Yonathani alikwenda kule shambani kukutana na Daudi kama walivyoagana. Alikwenda huko na kijana mmoja wa kiume. Alipofika huko alimwambia yule kijana wake, kimbia ukaitafute mishale ambayo nitapiga. Yule kijana alipokuwa anakimbia, Yonathani akapiga mshale mbele yake. Yule kijana alipofika mahali ambapo mshale uliangukia, Yonathani akamwita, mshale uko mbele yako, fanya haraka na usisimame tu mahali hapo. Yule kijana alikusanya mishale na kumwendea bwana wake, lakini yule kijana hakujua chochote juu ya maana ya kitendo hicho. Waliojua ni Yonathani na Daudi tu. Yonathani akamkabidhi yule kijana silaha zake na kumwambia, nenda urudi mjini. Mara yule kijana alipokwisha ondoka Daudi akainuka na kutoka mahali alipojificha karibu na rundo la mawe. Aliinama chini kwa heshima mara tatu mbele ya Yonathani. Wote wawili, Daudi na Yonathani, wakakumbatiana na kulia. Daudi alikuwa na uchungu zaidi kuliko Yonathani. Halafu Yonathani akamwambia Daudi, nenda kwa amani, tumekwisha hapa apa wote kwa jina la Mwenyezi Mungu kuwa Mwenyezi Mungu awe shahidi kati yetu milele na kati ya wazawa wangu na wazawa wako milele. Daudi akainuka na kwenda zake, naye Yonathani akarudi mjini.