Samueli Wa Kwanza, sura ya 24. Shauli aliporudi kutoka kupigana na Wafilisti, aliambiwa kuwa Daudi yuko kwenye mbuga za Engedi. Kisha Shauli aliwachukua askari elfu tatu wateule waliokuwa bora zaidi katika nchi yote ya Israeli. Akaenda kumtafuta Daudi na watu wake katika miamba ya mbuzi mwitu. Shauli alipokuwa anasafiri, alifika kwenye pango moja lililokuwa karibu na zizi la kondoo. Akaingia humo pangoni ili kujisaidia. Daudi na watu wake walikuwa wameketi ndani kabisa ya pango hilo. Watu wa Daudi wakamwambia, Ile siku aliyokuambia Mwenyezi Mungu kuwa atakuja kumtia adui yako mikononi mwako, nawe umtende utakavyoona inafaa leo imefika. Ndipo Daudi alipomwendea Shauli pole pole, kutoka nyuma, akakata pindo la vazi lake. Daudi akaanza kufadhaika moyoni kwa sababu alikata pindo la vazi la Shauli kwa siri. Akawaambia watu wake, Mwenyezi Mungu anizuie nisimtendee kitendo kama hiki Bwana wangu aliyepakwa mafuta na Mwenyezi Mungu, nisiunyoshe mkono wangu dhidi ya mtu ambaye Mwenyezi Mungu amempaka mafuta. Kwa maneno hayo, Daudi akawashawishi watu wake wasimdhuru Shauli, aliwakataza wasimshambulie. Kisha Shauli akasimama, akatoka pangoni, akaendelea na safari yake. Baadaye Daudi naye akainuka, akatoka pangoni na kumwita Shauli, Bwana wangu mfalme. Mfalme Shauli alipoangalia nyuma, Daudi aliinama hadi chini, akamsujudia Shauli. Kisha akamwambia, Kwa nini unawasikiliza watu wanaokuambia, angalia Daudi anataka kukudhuru. Sasa tazama. Leo umejionea kwa macho yako mwenyewe. Ulipokuwa pangoni, Mwenyezi Mungu alikutia mikononi mwangu. Baadhi ya watu wangu waliniambia nikuue, lakini nilikuhurumia. Nikasema, sitanyosha mkono wangu dhidi ya bwana wangu, kwani yeye ameteuliwa na Mwenyezi Mungu kwa kupakwa mafuta. Tazama, baba yangu, angalia pindo hili la vazi lako mikononi mwangu. Kwa kulikata pindo la vazi lako bila kukuua, unaweza sasa kujua kwa hakika kwamba mimi si muovu wala mhaini. Mimi sijatenda dhambi dhidi yako, ingawa wewe unaniwinda uniue. Mwenyezi Mungu na aamue kati yangu na wewe, yeye akulipize kisasi, lakini mimi kamwe sitanyosha mkono wangu dhidi yako. Kumbuka methali ya kale isemayo, kwa muovu hutoka uovu, lakini sitanyosha mkono dhidi yako. Sasa wewe, mfalme wa Israeli, angalia mtu unayetaka kumuua. Je, unamfuatilia nani? Unamfuatilia mbwa mfu? Unakifuatilia kiroboto? Basi Mwenyezi Mungu na awe mwamuzi kati yangu na wewe yeye na aliangalie jambo hili anitetee na kuniokoa mikononi mwako. Daudi alipomaliza kusema Shauli akasema, je, hiyo ni sauti yako mwanangu Daudi? Shauli akalia kwa sauti, kisha akamwambia Daudi, wewe una haki kuliko mimi, umenilipa mema hali mimi nimekulipa maovu. Leo umeonesha jinsi ulivyo mwema kwangu, ukuniua ijapokuwa Mwenyezi Mungu alinitia mikononi mwako. Je, mtu akimkamata adui yake atamwacha aende salama? Kwa lile ulilonitendea, Mwenyezi Mungu na akupe tuzo jema. Sasa nimejua ya kwamba hakika utakuwa mfalme wa Israeli na ufalme wa Israeli utaimarishwa chini yako. Lakini niapie kwa jina la Mwenyezi Mungu kuwa hutawakatilia mbali wazawa wangu wala kufutilia mbali jina langu katika jamaa ya baba yangu. Daudi akamwapia Shauli. Kisha Shauli akarudi nyumbani kwake, lakini Daudi na watu wake Wakaenda kwenye ngome.