Samweli wa kwanza, sura ya 25. Sasa Samweli alifariki nao Waisraeli wote wakakusanyika ili kumuomboleza. Wakamzika nyumbani kwake huko Rama. Kisha Daudi akaenda zake kwenye nyika za Parani. Kulikuwa na mtu mmoja huko mjini Maoni ambaye alikuwa na biashara ya kondoo mjini Karmeli. Huko Karmeli Alifuga kondoo wake na kuwakata manyoya. Alikuwa tajiri sana, alikuwa na kondoo elfu tatu na mbuzi elfu moja. Mtu huyo aliitwa Nabali, na mkewe aliitwa Abigaili. Abigaili alikuwa mwanamke mwenye akili na mzuri, lakini Nabali alikuwa mtu wa chuki na duni. Tena alikuwa wa ukoo wa Kalebu. Basi Daudi akiwa huko nyikani alisikia kwamba Nabali alikuwa anawakata kondoo wake manyoya huko Karmeli. Hivyo akawatuma vijana kumi, akawaambia, nendeni kwa Nabali huko Karmeli, mkampelekee salamu zangu. Mtamwambia kwamba Daudi anakusalimu hivi: amani iwe kwako, kwa jamaa yako na yote uliyo nayo Nimesikia kwamba unawakata manyoya kondoo wako. Nataka ujue kwamba wachungaji wako walikuwa pamoja nasi, nasi hatukuwadhuru. Tena muda wote walipokuwa pamoja nasi mjini Karmeli hawakukosa chochote. Ukiwauliza watakuambia. Sasa nakuomba vijana hawa wangu wapate kibali mbele yako, kwani tumefika wakati wa sikukuu. Tafadhali uwapatie chochote ulicho nacho watumishi hao wako nami, mwanao Daudi. Wale vijana wa Daudi walikwenda na kumwambia Nabali kama walivyoagizwa na Daudi, halafu wakasubiri kidogo, kisha Nabali akawajibu watumishi wa Daudi, Daudi ni nani? Mwana wa Yese ni nani? siku hizi kuna watumishi wengi wanaowakimbia mabwana zao. Je, nichukue mikate yangu maji yangu na nyama niliyowachinjia wakata manyoya ya kondoo wangu na kuwapa watu ambao sijui hata wanakotoka? Basi wale vijana wa Daudi walirudi na kumwambia Daudi walivyojibiwa hivyo. Daudi akawaambia watu wake, kila mtu na ajifunge upanga wake kiunoni kila mtu akajifunga upanga wake, na Daudi pia akajifunga upanga wake. Watu wapatao mia nne wakamfuata Daudi, na watu mia mbili wakabaki na mizigo. Kijana mmoja wa Nabali akamwambia Abigaili, mkewe Nabali, Daudi alituma wajumbe kutoka nyikani ili kumsalimu bwana wetu, lakini yeye aliwatukana, lakini watu hao walikuwa wema sana kwetu, hawakutudhuru. Na wakati wote tulipokuwa nao huko nyikani, hatukukosa chochote. Kwetu walikuwa kama ukuta wa ulinzi, usiku na mchana, muda wote tulipokuwa tunawachunga kondoo. Sasa fikiria juu ya jambo hili na uamue la kufanya. Jambo hili laweza kuleta madhara kwa bwana wetu na jamaa yake yote yeye ni mtu mbaya na hakuna anayeweza kuzungumza naye. Abigaili akafanya haraka akachukua mikate mia mbili viriba viwili vya divai, kondoo watano walioandaliwa vizuri, kilo kumi na saba za bisi, vishada mia moja vya zabibu kavu, mikate ya tini mia mbili na vitu hivi vyote akavipakia juu ya punda akamwambia yule kijana wake, Tangulia mimi, nitakufuata lakini hakumwambia mumewe lolote. Alipokuwa anateremka amepanda punda wake na kukingwa na mlima upande mmoja, akakutana kwa ghafla na Daudi na watu wake wakiwa wanaelekea upande anakotoka Daudi. alikuwa akifikiri, mimi nimekuwa nikilinda mali yote ya Nabali nyikani bila faida yoyote na hakuna kitu chake chochote kilichopotea, naye amenilipa mabaya kwa mema niliyomtendea. Mungu na aniue mimi ikiwa kesho asubuhi nitakuwa sijawaua wanaume wake wote. Abigaili alipomwona tu Daudi akashuka mara moja kutoka juu ya punda wake na kuinama mbele ya Daudi hadi uso wake ukagusa chini. Alijitupa miguuni pa Daudi na kumwambia, Bwana wangu, hatia yote na iwe juu yangu tu, na kuomba niongee nawe, mimi mtumishi wako, na kuomba usikilize maneno ya mtumishi wako. Usimfikirie Nabali ambaye ni mtu mbaya, kwani lilivyo jina lake Nabali ndivyo naye alivyo yeye, anaitwa Nabali na kweli yeye ni mtu mpumbavu. Bwana wangu, wale vijana wako ulipowatuma mimi mtumishi wako sikuwaona. Sasa bwana wangu, kama Mwenyezi Mungu aishivyo na nafsi yako iishivyo, unaona kuwa Mwenyezi Mungu amekuzuia kulipiza kisasi kwa kumwaga damu na hivyo kuwa na hatia. Waache maadui wako na wale wote wanaokutakia mabaya wawe wapumbavu kama Nabali. Bwana wangu, nakuomba upokee zawadi hii niliyokuletea na uwape vijana wanaokufuata. Nakuomba unisamehe mimi mtumishi wako. Mwenyezi Mungu atakupa jamaa imara kwa sababu wewe bwana wangu, unapigana vita vya Mwenyezi Mungu. Wakati wote wa maisha yako usipatikane na baa lolote. Kukitokea watu wakikufuatilia na kutaka kuyaangamiza maisha yako, Mwenyezi Mungu Mungu wako atayasalimisha maisha yako pamoja na walio hai, lakini maisha ya adui zako atayatupilia mbali kama vile mtu atupavyo jiwe kwa kombeo. Baada ya Mwenyezi Mungu kukutendea mema yote aliyokuahidi na kukuteua kuwa mtawala wa Israeli, wewe bwana wangu hutakuwa na sababu ya kujuta wala kuhukumiwa na dhamiri kutokana na kumwaga damu bila sababu kwa kujilipiza kisasi. Lakini bwana wangu Mwenyezi Mungu atakapokuwa amekutendea wema huo na kuomba unikumbuke mimi mtumishi wako Daudi akamwambia Abigaili atukuzwe Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli aliyekutuma leo kukutana nami mtukuze Mwenyezi Mungu aliyekupa busara kwa kunizuia kuwa na hatia ya umwagaji damu na kujilipiza kisasi mimi mwenyewe kwa hakika Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli amenizuia kukudhuru. usingefanya haraka kuja kukutana nami, kwa hakika kesho asubuhi hakuna mwanamume yeyote wa Nabali ambaye angesalia. Kisha Daudi akapokea vitu vyote ambavyo Abigaili alikuwa amemletea, akamwambia Abigaili, rudi nyumbani kwako kwa amani. Tazama, mimi nimeyasikia uliyosema na ombi lako nimelipokea. Abigaili aliporudi nyumbani alimkuta na habari akifanya karamu kubwa nyumbani kwake kama ya kifalme. Na habari alikuwa ameburudika sana moyoni, kwani alikuwa amelewa sana, hivyo hakumwambia lolote mpaka asubuhi. Asubuhi Abigaili alipoona mumewe divai imemtoka alimueleza mambo yote, na papo hapo Nabali akapooza akawa kama jiwe. Siku kumi baadaye, Mwenyezi Mungu alimpiga Nabali akafa. Daudi aliposikia kwamba Nabali amekufa alisema, atukuzwe Mwenyezi Mungu ambaye amemlipiza kisasi Nabali kwa kunitukana Naye Mwenyezi Mungu ameniepusha mimi mtumishi wake kutenda maovu. Mwenyezi Mungu amempatiliza Nabali kwa uovu wake. Kisha Daudi alituma watu ili wamposea Abigaili awe mke wake. Watumishi wa Daudi walipowasili kwa Abigaili huko Karmeli, wakamwambia, Daudi ametutuma kukuchukua ili uwe mke wake. Abigaili aliinuka na kuinama mbele yao mpaka chini, akasema, mimi ni mtumishi tu, niko tayari kuosha miguu ya watumishi wa bwana wangu. Abigaili alifanya haraka, akainuka na kupanda juu ya punda wake, akifuatana na watumishi wake wa kike watano, akaenda na watumishi wa Daudi naye. Akawa mke wa Daudi.