Kitabu cha pili cha Samueli. Samueli wa pili, sura ya kwanza. Baada ya kifo cha Shauli, Daudi alirudi baada ya kuwashinda wa Amaleki, akakaa Sikilagi kwa muda wa siku mbili. Siku iliyofuata mtu mmoja kutoka kambi ya Shauli, mavazi yake yakiwa yamechanwa kwa huzuni na akiwa na mavumbi kichwani, alimwendea Daudi. Alipomfikia Daudi, alijitupa chini mbele yake, akamsujudia. Daudi akamwambia, unatoka wapi? naye akamwambia, Nimetoroka kutoka kambi ya Israeli. Daudi akamwambia, Niambie mambo yalivyokuwa huko. Yule mtu akamjibu, watu wetu wamekimbia mapigano, na wengi wetu wameuawa. Zaidi ya hayo Shauli na mwanawe Yonathani pia wameuawa. Daudi akamuuliza yule kijana, unajuaje kuwa Shauli na Yonathani mwanawe wamekufa? Yule kijana akamjibu, kwa bahati nilikuwapo mlimani Gilboa, nilimuona Shauli amegemea mkuki wake, na magari ya wapanda farasi ya adui zake yalikuwa yanamsonga sana. Shauli alipotazama nyuma aliniona akaniita. Nilipoitika, yeye aliniuliza mimi ni nani, nami nikamwambia kuwa mimi ni Mmaleki. Hapo akaniambia, karibia uniue, maana nimejeruhiwa vibaya na maumivu ni makali, lakini bado ningali hai. Hivyo nilikwenda karibu naye na kumua, kwa sababu nilikuwa na uhakika kuwa akianguka chini hataweza kuishi zaidi. Lakini taji iliyokuwa kichwani pake na kikuku kilichokuwa mkononi mwake, vyote nimekuletea wewe, bwana wangu. Daudi akayashika mavazi yake na kuyararua kwa huzuni. Hata watu waliokuwa pamoja na Daudi wakafanya vivyo hivyo, wakaomboleza, wakalia na kufunga mpaka jioni kwa ajili ya Shauli, Yonadhani mwanawe na inchi wa Israeli, watu wa Mwenyezi Mungu, kwa kuwa wengi wao waliuawa vitani. Daudi akamuuliza ile kijana aliyempasha habari, unatoka wapi? Yeye akajibu, mimi ni Maleki, lakini ninaishi katika nchi yako kama mgeni. Daudi akamuuliza, ilikuwaje? Wewe hukuogopa kuunyosha mkono wako na kumuua mtu aliyeteuliwa na Mwenyezi Mungu kwa kupakwa mafuta? Kisha Daudi akamwita mmoja wa vijana wake, akamwambia, muue mtu huyu. Yule kijana alimpiga yule Mmaleki, naye akafa. Daudi akasema, uwajibike wewe mwenyewe juu ya kifo chako, maana umejishuhudia wewe mwenyewe kwa mdomo wako mwenyewe ukisema, nimemuua mtu aliyeteuliwa na Mwenyezi Mungu kwa kupakwa mafuta. Daudi aliimba ombolezo lifuatalo kwa ajili ya Shauli na mwanawe Yonathani. Daudi alisema watu wa Yuda wafundishwe ombolezo hilo, nalo limeandikwa katika kitabu cha Yashari. Daudi aliimba: walio fahari yako, e Israeli, wameuawa wa milimani pako. Jinsi gani mashujaa walivyoanguka! Jambo hilo musiuambie mji wa Gathi, wala katika mitaa ya Ashkeloni, la sivyo wanawake wa Filisti watashangilia, binti za wasiotahiriwa watafurahi. Enyi milima ya Gilboa, musiwe na umande au mvua juu yenu, wala mashamba yenu daima yasitoe chochote maana huko ngao za shujaa zilitiwa najisi, ngao ya Shauli haikupakwa mafuta. Upinde wa Yonathani kamwe haukurudi nyuma, upanga wa Shauli kamwe haukurudi bure. Daima ziliua wengi, naam, ziliua mashujaa. Shauli na Yonathani, watu wa ajabu na wa kupendeza, maishani na kifoni Hawakutengana, walikuwa wepesi kuliko tai na wenye nguvu kuliko simba. Wanawake wa Israeli, mlilieni Shauli. Aliwavika mavazi mekundu ya fahari, aliyatarizi mavazi yenu kwa dhahabu. Jinsi gani mashujaa walivyoanguka! wamekufa wakiwa katika mapambano. Yonathani analala akiwa ameuawa milimani. Nasikitika kwa ajili yako ndugu yangu Yonathani, umekuwa kwangu daima mtu wa kupendeza. Pendo lako kwangu limekuwa la ajabu, la ajabu kuliko la mwanamuke. Jinsi gani mashujaa wameanguka, na silaha zao zimeachwa hazina kazi.