Samueli wa pili, sura ya pili. Baada ya mambo haya, Daudi alimuomba Mwenyezi Mungu shauri akasema, Je, niende kwenye mji mmoja wapo wa miji ya Yuda. Mwenyezi Mungu akamwambia, Nenda. Daudi akamuuliza, niende mji upi? Mwenyezi Mungu akamjibu, Nenda kwenye mji wa Hebroni. Hivyo Daudi alikwenda Hebroni pamoja na wake zake wawili, Ahinoamu wa Yezreeli na Abigaili, mjane wa Nabali kutoka mji wa Karmeli. Aliwachukua watu wake, kila mtu akiwa pamoja na jamaa yake, nao wakafanya makao yao katika miji iliyokuwa kando kando ya Hebroni. Watu wa Yuda walimwendea Daudi huko Hebroni wakampaka mafuta awe mfalme wao. Daudi aliposikia kuwa watu wa Yabeshi Gileadi ndiyo waliomzika Shauli, aliwatuma watu huko Yabeshi Gileadi na ujumbe: Mwenyezi Mungu na awabariki, kwa maana mulionesha utii wenu kwa Shauli bwana wenu kwa kumzika. Sasa Mwenyezi Mungu awafadhili na kuwa mwaminifu kwenu, nami na nitawatendea mema kutokana na jambo mulilolitenda. Lakini muwe imara na mashujaa; Shauli bwana wenu amekufa na watu wa Yuda wamenipaka mafuta niwe mfalme wao. Abineri mwana wa Neri pamoja na maofisa wa Ishiboshethi mwana wa Shauli waliondoka Mahanaimu na kwenda Gibeoni. Yoabu mwana wa Seruya na watumishi wengine wa Daudi nao walitoka na kukutana na Abineri na watu waliokuwa nao kwenye bwawa lililoko huko Gibeoni, kikosi kimoja upande mmoja wa bwawa na kingine upande mwingine. Abineri akamwambia Yoabu, waruhusu vijana wapambane mbele yetu. Yoabu akamjibu sawa. Ndipo vijana ishirini na nne wakatolewa upande wa kabila la Benyamini na Ishiboshethi mwana wa Shauli, vijana kumi na wawili na upande wa Daudi vijana kumi na wawili Kila mmoja alimkamata adui yake kichwani akamchoma mpinzani wake upanga, hivyo wote wawili wakaanguka chini wamekufa. Hivyo Mahali hapo pakaitwa Helkath Hazurimu. Mahali hapo pako huko Gibeoni. Vita vya siku hiyo vilikuwa vikali. Abineri na watu wa Israeli walipigwa vibaya na watu wa Daudi. Wana watatu wa Seruya, Yoabu, Abishai na Asaheli walikuwa hapo hapo. Asaheli alikuwa na mbio kama paa. Asaheli alimfuatia Abineri moja kwa moja bila kugeuka kulia wala kushoto. Abineri alipoangalia nyuma na kumwona Asaheli, alimwambia, Je, ni wewe Asaheli? Yeye akamjibu, Naam, ni mimi. Abineri akamwambia, geukia kulia au kushoto, umkamate kijana mmoja na kuchukua nyara zake. Lakini Asaheli hakuacha kumfuatia. Abineri akamwambia Asaheli mara ya pili, "Acha kunifuatia. Kwa nini nikuue? Nitawezaje kuonana na kaka yako Yoabu?" Lakini Asaheli alikataa. Hivyo Abineri akampiga mkuki tumboni kinyume nyume. Na mkuki huo ukatokeza mgongoni kwa Asaheli. Asaheli akaanguka chini na kufa papo hapo. Watu wote waliofika mahali alipofia Asaheli walisimama kimya. Lakini Yoabu na Abishai walimfuatia Abineri. Jua lilipokuwa linatua, wakafika kwenye mlima wa Ama ulioko mashariki ya Gia katika barabara iendayo jangwa la Gibeoni. Watu wa kabila la Benyamini wakajikusanya pamoja, wakawa nyuma ya Abineri. Hivyo wakaunda kikosi chawo nawo wakasimama juu ya mulima. Kisha Abineri akamwita Yoabu, Je, tutapigana siku zote? Je, huwoni kwamba mwisho utakuwa muchungu? Je, utaendelea kwa muda gani bila kuwashawishi watu wako kuacha kuwafuatia ndugu zawo? Yoabu akamwambiya, Kama Mungu waishivyo kama ungekuwa hujasema jambo hilo, hakika watu wangu wangeendelea kuwafuatia ndugu zao hadi kesho asubuhi. Hivyo Yoabu akapiga tarumbeta, na watu wakaacha kuwafuatia watu wa Israeli, wala hawakupigana zaidi. Abineri na watu wake walipita bonde la Araba usiku kucha, wakavuka mto Yordani, wakatembea mchana wote hadi Mahanaimu. Yoabu aliporudi kutoka kumfuatia Abineri, aliwakusanya watu wake wote. Akagundua kuwa watumishi kumi na tisa wa Daudi walikosekana licha ya Asaheli. Lakini watumishi wa Daudi walikuwa wamewaua watu mia tatu sitini kutoka kabila la Benyamini pamoja na watu wa Abineri. Yoabu na watu wake wali uchukua mwili wa Asaheli wakauzika kwenye kaburi la baba yake lililoko huko Bethlehemu. Yoabu na watu wake walitembea usiku kucha na kulipo kucha wakafika mjini Hebroni.