Samweli wa pili, sura ya tano. Kisha makabila yote ya Israeli yalimwendea Daudi huko Hebroni na kumwambia Tazama sisi ni mwili na damu yako hapo awali Shauli alipokuwa mfalme wetu wewe ndiwe uliyewaongoza wa Israeli vitani na Mwenyezi Mungu alikuambia utakuwa mchungaji wa watu wangu wa Israeli, na utakuwa mkuu juu ya Israeli. Basi wazee wote wa Israeli wakamwendea Mfalme Daudi huko Hebroni, naye akafanya agano nao mbele ya Mwenyezi Mungu. Halafu wakampaka Daudi mafuta awe mfalme wa Israeli. Daudi alikuwa na umri wa miaka 30 alipoanza kutawala. Na alitawala kwa muda wa miaka arobaini. Huko Hebroni alitawala watu wa Yuda kwa muda wa miaka saba na miezi sita. Na huko Yerusalemu alitawala watu wa Israeli pamoja na Yuda kwa muda wa miaka thelathini na mitatu. Baadaye mfalme na watu wake walikwenda Yerusalemu kuwashambulia Wayebusi waliokuwa waliyokuwa wenyeji wa nchi hiyo. Lakini wao wakamwambia, hutaingia mjini humo, kwani vipofu na vilema watakufukuzia mbali. Walimwambia hivyo kwani walifikiri kuwa Daudi asingeweza kuingia mjini humo. Hata hivyo, Mfalme Daudi aliiteka ngome ya Sioni, yani mji wa Daudi. Siku hiyo Daudi alisema Mtu yeyote atakaye wapiga wa Yebusi na apitie kwenye mfereji wa maji ili kuwashambulia vilema na vipofu ambao roho yangu inawachukia. Ndiyo maana watu husema vipofu na vilema hawataingia nyumbani. Daudi alikaa kwenye ngome hiyo, na mji akauita mji wa Daudi. Daudi aliujenga mji kuuzunguka akiyanziya milo kuelekea ndani. Naye Daudi yakazidi kuwa maarufu zaidi kwa sababu mwenyezi Mungu, Mungu wa majeshi alikuwa pamoja naye. Kisha mfalme Hiramu wa Tiro alituma wajumbe kwa Daudi. Alimpelekea piya mierezi maseremala na waashi ambao walimjengea daudi ikulu. Hivyo daudi akatambuwa kwamba Mwenyezimungu amemuimalisha awe mufalume wa Isilaeli na kwamba ameukuza ufalume wake kwa ajili ya watu wake wa Isilaeli. Daudi alijitwalia masuria na wake zaidi wa huko mujini Yelusalemu baada ya kutoka Hebuloni. Hawo wakamuzalia watoto zaidi wa kiume na wa kike. Yafuatayo ndiyo majina ya watoto wakiume wakezake waliyomuzaliya huko Yelusalemu: Shamuwa, Shobabu, Nathani, Solomoni, Ibuhari, Elishua, Nefegi, Yafiya, Elishama, Eliada na Elifeleti. Wafilisiti waliposikia kwamba Daudi amepakwa mafuta kuwa mufalume wa Isilaeli, wote walitoka kwenda kumutafuta lakini yeye alipata habari, akaingia ndani ya ngome. Wafilisti walifika na kujitawanya kwenye bonde la Refaimu. Basi Daudi alimuuliza Mwenyezi Mungu shauri, Je, niende kuwashambulia Wafilisti? Je, utawatia mikononi mwangu? Naye Mwenyezi Mungu akamwambia Daudi, nenda maana hakika nitawatia Wafilisti mikononi mwako. Basi Daudi akafika Baalperasimu na kuwashinda Wafilisti. Alafu akasema Mwenyezi Mungu amepita katikati ya adui zangu kama mafuriko ya maji yaendayo kasi. Kwa hiyo mahali hapo pakaitwa Baalperasimu. Wafilisti waliziacha sanamu zao za miungu mahali hapo. Naye Daudi na watu wake wakazichukua. Kwa mara ya pili, Wafilisti walifika tena na kujitawanya kwenye bonde la Refaimu. Daudi alipomuomba Mwenyezi Mungu shauri, Mwenyezi Mungu alimwambia, "Usiwashambulie kutoka hapa ulipo, bali zunguka na kuwashambulia kutoka mkabala wa miti ya miforosadi na mara mtakaposikia vishindo vya gwaride kwenye vilele vya miforosadi hiyo, hapo jipe moyo, kwani nitakuwa nimetoka ili kukutangulia kulipiga jeshi la Wafilisti." Daudi alifanya kama alivyoamriwa na Mwenyezi Mungu, naye akawapiga Wafilisti kutoka Geba hadi Gezeri.