Samweli wa pili, sura ya sita. Kwa mara nyingine Daudi aliwakusanya wale askari bora wa Israeli, jumla yao thelathini elfu. Daudi aliondoka akaenda pamoja na watu wake wote aliokuwa nao kutoka Baala Yuda kwenda kulichukua toka huko sanduku la Mungu linaloitwa kwa jina lake Mwenyezi Mungu wa majeshi akaaye kwenye kiti chake cha enzi juu ya viumbe wenye mabawa . Basi wakalichukua sanduku la Mungu kutoka katika nyumba ya Abinadabu iliyokuwa mlimani, wakalibeba juu ya gari jipya. Uza na Ahio wana wa Abinadabu wakawa wanaliendesha gari hilo jipya, likiwa na sanduku hilo la Mungu Naye Ahiyo akiwa anatangulia mbele ya sanduku hilo. Daudi na watu wote wa Isilaeli wakawa wanaimba nyimbo na kucheza kwa nguvu zao zote mbele ya Mwenyezi Mungu. Walipiga ala za muziki zilizotengenezwa kwa mvinje, vinubi, vinanda, matari, kayamba na matoazi. Walipofika kwenye uwanja wa kupuria nafaka wa Nakoni, Uza aliunyosha mkono wake na kulishika sanduku la Mungu, kwa sababu wale ng'ombe walijikwaa hapo. Hasira ya Mwenyezi Mungu ikawaka dhidi ya Uza, Mungu akamuua pale pale. Uza akafa papo hapo kando ya sanduku la Mungu. Naye Daudi alikasirika. Kwa kuwa Mwenyezi Mungu alimwadhibu Uza kwa hasira hivyo mahali hapo pakaitwa Peres Uza mpaka hivi leo. Siku hiyo Daudi alimuogopa Mwenyezi Mungu, akasema sasa, litanijiaje sanduku la Mwenyezi Mungu? Kwa hiyo Daudi hakuwa tayari kulipeleka sanduku la Mwenyezi Mungu ndani ya mji wa Daudi. Bali Daudi alilipeleka nyumbani kwa Obedi Edomu Mgiti. Sanduku hilo la Mwenyezi Mungu lilikaa nyumbani kwa Obedi Edomu kwa muda wa miezi mitatu, naye Mwenyezi Mungu akambariki Obedi Edomu pamoja na jamaa yake. Mfalme Daudi aliposikia kuwa Mwenyezi Mungu ameibariki jamaa ya Obedi Edomu na vitu vyote livyokuwa navyo kwa sababu ya sanduku la Mungu, akaenda kulichukua sanduku la agano kutoka nyumbani kwa Obedi Edomu na kulipeleka kwenye mji wa Daudi kwa shangwe. Watu wale waliolibeba sanduku la Mwenyezi Mungu, kila walipopiga hatua sita, Daudi alitoa dhabihu fahali na ndama mmoja mnono. Daudi akiwa amejifunga kizibao cha kuhani kiunoni mwake Alicheza kwa nguvu zake zote mbele ya Mwenyezi Mungu. Hivyo yeye na Waisraeli wote walilipeleka sanduku la Mwenyezi Mungu hadi mjini mwa Daudi kwa shangwe na sauti kubwa ya tarumbeta. Sanduku la Mwenyezi Mungu lilipokuwa linaingia katika mji wa Daudi, Mikali binti Shauli alichungulia dirishani, akamuwona mfalme Daudi akirukaruka na kucheza mbele ya Mwenyezi Mungu, basi akamdharau umoyoni mwake. Kisha waliliingiza sanduku la Mwenyezi Mungu ndani ya hema ambalo Daudi alikuwa amelipiga hapo na kuliweka mahali pake, naye Daudi akatoa dhabihu za kuteketezwa na dhabihu za amani mbele ya Mwenyezi Mungu. Daudi alipomaliza kutoa dhabihu za kuteketezwa na za amani aliwabariki watu kwa jina la Mwenyezi Mungu wa majeshi, na akawagawia watu wote, kundi lote la Waisraeli, wanaume na wanawake, kila mmoja mkate, kipande cha nyama na mkate wa zabibu. Baadaye watu wote waliondoka, kila mtu akarudi nyumbani kwake. Daudi aliporudi nyumbani kwake ili kuibariki jamaa yake, Mikali binti Shauli Alikwenda kumlaki akasema ajabu ya mfalme wa Israeli kujiheshimu leo kwa kujifunua uchi wake mbele ya watumishi wake wa kiume na wa kike kama mshenzi avuavyo mavazi yake mbele ya watu bila aibu Daudi akamwambia Mikali nilikuwa mbele ya Mwenyezi Mungu ambaye alinichagua mimi badala ya baba yako na jamaa yake ili kuniteua kuwa mkuu juu ya Israeli watu wake Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo mimi nitacheza tu mbele ya Mwenyezi Mungu, nitajishusha mwenyewe zaidi kuliko sasa. Wewe utaniona kuwa si kitu, lakini hao watumishi wa kike uliowasema wataniheshimu. Basi Mikali binti Shauli hakuwa na mtoto mpaka kufa kwake.