Samweli wa pili, sura ya 14. Yoabu mwana wa Seruya alitambua kwamba maelekeo ya moyo wa Daudi yalikuwa kwa Absalom tu. Hivyo alituma watu huko Tekoa ili wamtafutie mwanamke mwenye hekima. Walipomleta, akamwambia, Jisingizie unafanya matanga. Vaa nguo za kuomboleza, Usijipake mafuta ila ujifanye kama mwanamke ambaye amekuwa katika maombolezo ya wafu kwa muda mrefu. Halafu nenda kwa mfalme ukamwambie yale ninayokwambia. Kisha Yoabu akamwambia maneno ya kumwambia mfalme. Huyo mwanamke kutoka Tekoa akaenda kwa mfalme, akaanguka kifudifudi mbele ya mfalme akasujudu, akamwambia, Ee mfalme, nisaidie. mfalme akamwambia una shida gani? Yule mwanamke akajibu, nasikitika, mimi ni mjane, mume wangu amekufa. Nilikuwa na watoto wa kiume wawili. Siku moja walipokuwa mbugani, walianza kugombana. Kwa vile hakukuwa na mtu yeyote wa kuamua, mmoja wao akamuua mwenzake. sasa Ndugu zangu wote wamenigeuka mimi mtumishi wako, wanataka nimtoe kwao mtoto aliyemuua mwenzake ili wamuue, kwa kuyaangamiza maisha ya ndugu yake. Hivyo watamuua huyu ambaye sasa ndiye mrithi. Wakifanya hivyo watazima kabisa tumaini langu lililobakia, na mume wangu hata achiwa jina wala mzawa duniani. Mfalme akamwambia yule mwanamke "Rudi nyumbani. Nitaamuru jambo lako liangaliwe." Yule mwanamke kutoka Tekoa akasema, "Bwana wangu mfalme, hatia yote na iwe juu yangu na juu ya jamaa ya baba yangu. Hivyo wewe na ufalme wako msiwe na hatia." Mfalme akamwambia, Mtu yeyote akikutishia, mlete kwangu na hata kuja kukugusa tena." Yule mwanamke akamwambia, "Tafadhali mfalme, niombee kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wako, ili yule ndugu yangu ambaye angelipiza kisasi cha mauaji ya mwanangu asifanye hatia nyingine kubwa ya kumuua yule mtoto wangu mwingine." Mfalme Daudi akamwambia, kama Mwenyezi Mungu aishivyo, hakuna hata unywele mmoja wa mwanao utakaoanguka chini. Yule mwanamke akamwambia akamwambia, na kuomba mimi mtumishi wako uniruhusu niseme neno moja kwako mfalme. Mfalme akamwambia, sema. Yule mwanamke akamwambia, kwa nini basi Umepanga uovu huu dhidi ya watu wa Mungu? Kulingana na uamuzi wako juu ya jambo hilo, wewe mwenyewe umejihukumu kuwa na hatia kwa sababu humruhusu mwanao arudi nyumbani kutoka alikokimbilia. Sisi sote lazima tutakufa. Sisi ni kama maji yaliyomwagika chini ambayo hayazoleki. Hata Mungu hafanyi tofauti kwa mtu huyu na tofauti kwa mwingine. Yeye hutafuta njia ili waliopigwa marufuku wakakimbia wapate kurudi. Mimi nimekuja kuzungumza nawe, bwana wangu mfalme, kwani wamenitisha. Basi mimi mtumishi wako niliwaza kuwa afadhali nikazungumze na mfalme huenda akanitimizia mahitaji yangu mimi mtumishi wake. Maana mfalme atanisikiliza na kuniokoa mikononi mwa mtu ambaye anataka kuniangamiza mimi pamoja na mwanangu kutoka urithi wa Mungu. Nami mjakazi wako nilifikiri kuwa neno lake bwana wangu mfalme litanipa amani moyoni Kwani wewe bwana wangu mfalme ni kama malaika wa Mungu katika kupambanua mema na mabaya. Mwenyezi Mungu, Mungu wako awe pamoja nawe. Na ndipo mfalme alipomjibu yule mwanamke, usinifiche jambo lolote nitakalo kuuliza. Yule mwanamke akasema, sema bwana wangu mfalme. Mfalme akamuuliza Je, Yoabu anahusika katika jambo hili? Yule mwanamke akasema, kama uishivyo bwana wangu mfalme, mtu hawezi kukwepa kulia au kushoto kuhusu jambo ulilosema bwana wangu mfalme. Yoabu yule mtumishi wako ndiye aliyenituma; ni yeye aliyeniambia maneno yote haya Niliyokuambia mimi mtumishi wako Yoabu alifanya hivyo ili kubadilisha mambo, lakini wewe bwana wangu una hekima kama ya malaika wa Mungu, hata unaweza kujua mambo yote yaliyoko duniani. Kisha mfalme akamwambia Yoabu, sasa sikiliza, natoa kibali changu ili umrudishe nyumbani yule kijana Absalomu. Yoabu alianguka chini kifudifudi akasujudu na kumtakia mfalme baraka akasema, Leo mimi mtumishi wako bwana wangu mfalme ninajua kuwa nimepata kibali mbele yako, kwa kulikubali ombi langu." Hivyo Yoabu aliondoka akaenda Geshuri kumleta kumuleta Absalomu mjini Yerusalemu. Lakini mfalme akasema, Absalomu aishi mbali nami, aishi nyumbani kwake, asije hapa kuniona. Hivyo Absalomu akawa anaishi mbali nyumbani kwake na hakumuona mfalme Daudi. Katika Israeli yote hakuna yeyote aliyesifiwa kwa uzuri kama Absalomu, tangu nyayo zake hadi utosini mwake. Absalomu hakuwa na kasoro yoyote. Kila alipokata nywele zake na kila mwishoni mwa mwaka alikata nywele zake, kwani zilikuwa nzito. Alipozipima zilikuwa na uzito wa kilo mbili, kulingana na vipimo vya kifalme. Absalomu alizaa watoto watatu wa kiume pamoja na binti mmoja, jina lake Tamari. Tamari alikuwa mwanamke mzuri. basi Absalomu aliishi mjini Yerusalemu kwa muda wa miaka miwili mizima bila kumuona mfalme Daudi. Kisha Absalomu alimtumia ujumbe Yoabu ili aende kwa mfalme kwa niaba yake, lakini Yoabu akakataa. Absalomu akatuma ujumbe mara ya pili, lakini Yoabu akakataa. Basi Absalomu akawaambia watumishi wake, angalieni, Yoabu ana shamba la shayiri karibu na langu, nendeni mkalichome moto. Kwa hiyo watumishi wa Absalomu walilichoma moto shamba la Yoabu. Yoabu akaenda nyumbani kwa Absalomu akamuuliza, kwa nini watumishi wako wamechoma moto shamba langu? Absalomu akamjibu, tazama, nilikupelekea ujumbe uje huku ili nikutume kwa mfalme. Ukamuulize kwa nini niliondoka Geshuri. Ingekuwa bora kwangu kubaki huko. Sasa nisaidie nipate kumuona mfalme. Kama nina hatia, basi na aniue. Kwa hiyo Yoabu akaenda na kumweleza mfalme maneno hayo yote, naye akamwita Absalomu, naye akaingia kwa mfalme, akaanguka kifudifudi mbele ya mfalme, na mfalme akambusu Absalomu.