Samweli wa pili, sura ya kumi na tano. Baada ya tukio hilo Absalomu alijipatia gari farasi na watu hamsini wa kumtangulia Absalomu alizoea kuamka asubuhi na mapema na kwenda kusimama kwenye njia inayoelekea kwenye lango la mji Mtu yeyote aliyekuwa na madai ambayo alitaka kuyapeleka kwa mfalme, ili kupata uamuzi wake Absalomu humwita mutu huyo kando na kumuuliza, unatoka mji gani? Kama mutu huyo akisema ametoka mji fulani wa kabila la Israeli, Absalomu humwambia, madai yako ni ya haki kabisa, lakini hakuna mtu yeyote aliyeteuliwa na mfalme kukusikiliza. Tena Absalomu humwambia, Laiti mimi ningekuwa mwamuzi wa Israeli, kila mtu mwenye madai au shauri angekuja kwangu, nami ningemupa haki yake. Zaidi ya hayo, Absalomu alinyoosha mukono wake, akamkumbatia na kumubusu mutu yeyote aliyekuja kumwinamiya na kumsujudu. Basi hivyo ndivyo Absalomu alivyowatendea vyowatendea Waisraeli, wote waliokuja kutafuta uamuzi wa mfalme. Kwa kufanya hivyo, Absalomu aliiteka mioyo ya Waisraeli. Baada ya miaka minne, Absalomu alimwambia mfalme, Tafadhali, uniruhusu niende huko Hebroni ili kutimiza nadhiri yangu ambayo nilimwekea Mwenyezi Mungu. Maana mimi mtumishi wako Nilipoishi kule Geshuri katika Aramu, nilimwekea Mwenyezi Mungu nadhiri nikisema, kuwa kama Mwenyezi Mungu atanirudisha mjini Yerusalemu, basi nitamwabudu yeye. Mfalme akamwambia, basi nenda kwa amani. Absalomu akaondoka kwenda Hebroni, lakini Absalomu alituma wajumbe kwa siri katika makabila yote ya Israeli wakasema "Mara moja mtakaposikia mlio wa tarumbeta, semeni Absalomu ni mfalme katika Hebron. Absalomu alipokwenda huko Hebroni, alikwenda na watu mia mbili aliyo waalika kutoka Yerusalemu, nao walikwenda huko kwa nia njema, wala hawakujua chochote kuhusu mpango wa Absalomu wakati Absalomu alipokuwa akitoa dhabihu alituma ujumbe mjini Gilo kumwita Ahithofeli Mgilo, aliyekuwa mshauri mushauli wa mfalme Daudi. Uasi wa Absalomu ukazidi kupata nguvu, na watu walioandamana naye wakazidi kuongezeka. Mjumbe fulani alipomwendea Daudi na kumwambia, watu wa Israeli wamevutwa na Absalomu. Basi Daudi akawaambia watumishi wake waliokuwa naye mjini Yerusalemu, Inukeni tukimbie, La sivyo hatutaweza kumwepa Absalomu. Tufanye haraka kuondoka, asije akatuletea maafa na kuuangamiza mji kwa mapanga. Lakini watumishi wake wakamwambia, Sisi watumishi wako, bwana wetu mfalme, tuko tayari kufanya lolote unaloamua. Basi Mfalme akaondoka pamoja na jamaa yake, lakini akawaacha masuria wake kumi wakishughulika na kazi za nyumbani. Mfalme akaondoka pamoja na watu wake wote, lakini akatua kidogo walipofikia nyumba ya mwisho mjini. Watumishi wote wa mfalme, wakerethi wote, waperethi wote, pamoja na wagiti mia sita waliomfuata mfalme Daudi kutoka mji wa Gathi waliondoka pamoja naye wakimtangulia. Kisha mfalme Daudi alipomwona Itai mgiti alimwambia, kwa nini hata wewe umeondoka pamoja nasi? Rudi ukakae na huyo mfalme kijana, maana wewe ni mgeni huku, tena ni mkimbizi kutoka nyumbani kwenu. Wewe ulikuja huku juzi juzi tu. Je, nikufanye mtu wa kutangatanga pamoja nasi nikijua kuwa sijui hata kule ninakokwenda. Rudi nyumbani pamoja na ndugu zako, naye Mwenyezi Mungu akuonyeshe fadhili zake na uaminifu. Lakini Itai akamjibu mfalme, Kama Mwenyezi Mungu aishivyo na wewe bwana wangu mfalme uishivyo, popote utakapokuwa, ikiwa ni kwa kufa au ni kwa kuishi, nami mtumishi wako nitakuwapo basi. Daudi akamwambia Itai, nenda basi, endelea mbele. Hivyo Itai Mgiti akapita yeye mwenyewe pamoja na watoto wake. Daudi alipokuwa akipita pamoja na watu wake, watu wote nchini kote walilia kwa sauti. Mfalme Daudi akavuka kijito cha Kidroni pamoja na watu wote, wakapita kuelekea jangwani. Kuhani Abiathari akatoka hata na kuhani Sadoki akatoka pamoja na Walawi wote, huku wamelibeba sanduku la agano la Mungu. Wakaliweka chini lile sanduku la Mungu mpaka watu wote walipopita kutoka mjini Yerusalemu. Kisha mfalme akamwambia Sadoki, lirudishe sanduku la agano la Mungu mjini. Kama ninakubalika mbele ya Mwenyezi Mungu, bila shaka atanirudisha na kunijalia kuliona tena sanduku lake na kuyaona maskani yake. Lakini ikiwa Mwenyezi Mungu hapendezwi nami, basi mimi niko tayari, na anitendee lolote analoona jema kwake. Mfalme Daudi akamwambia tena Sadoki, tazama, mchukue mwanao Ahimaasi na Yonathani mwana wa Abiathari, mrudi nyumbani kwa amani. Lakini nitakuwa nikingojea penye vivuko huku nyikani mpaka ntakapopata habari kutoka kwako ku. Kwa hiyo Sadoki na Abiathari wakalirudisha sanduku la agano la Mungu mjini Yerusalemu, wakabaki humo. Lakini Daudi aliendelea akapanda mlima wa Mizeituni, huko analia bila viatu na kichwa chake kimefunikwa. Hata watu wote waliokuwa pamoja naye walivifunika vichwa vyao, wakawa wanapanda mlima huko analia. Wakati huo Daudi aliambiwa kuwa hata Ahithofeli alikuwa mmoja wa waasi waliojiunga na Absalomu. Lakini Daudi akaomba akisema, "Ee Mwenyezi Mungu, na kuomba ufanye mpango wa Ahithofeli usifanikiwe." Daudi alipofika kwenye kilele cha mlima, mahali pa kumwabudia Mungu, Mtu mmoja jina lake Hushai kutoka Arki alikuja ili kumlaki, mavazi yake yakiwa yameraruka na kichwani pake kuna mavumbi. Daudi akamwambia, "Ukienda pamoja nami utakuwa mzigo kwangu, lakini kama utarudi mjini Yerusalemu na kumwambia Absalomu, nitakuwa mtumishi wako, e mfalme, kama vile nilivyokuwa mtumishi wa baba yako hapo awali, basi utanifanyia mpango wa Ahithofeli usifanikiwe. Makuhani Sadoki na Abiathari wako pamoja nawe mjini, basi chochote utakachosikia kutoka nyumbani kwa mfalme waambie makuhani Sadoki na Abiathari. Tazama, watoto wao wawili wa kiume, Ahimaasi mwana wa Sadoki na Yonathani mwana wa Abiyethari wako pamoja nawo, na chochote mtakachosikia mtanipelekea habari kwa njia yawo. Basi Hushai rafiki ya mfalume Daudi akarudi mjini, na wakati Absalomu alipokuwa anaingia mjini Yelusalemu.