Samweli wa pili sura ya kumi na sita. Daudi alipokuwa amekipita kidogo kilele cha mlima, Siba mtumishi wa Mefiboshethi alimlaki Daudi akiwa na punda wawili ambao walikuwa wametandikwa, huku wamebeba mikate mia mbili, vishada mia moja vya zabibu kavu, matunda mia moja ya kiangazi na kiriba cha divai. Mfalme akamuuliza Siba, kwa nini umeleta vitu hivi Siba? Akamjibu, punda ni kwa ajili ya kupanda jamaa yako, mikate na matunda ya kiangazi ni kwa ajili ya vijana wote, nayo divai ni kwa ajili ya watakao zimia jangwani. Mfalme akamuuliza, mwana wa bwana wako yuko wapi? Siba akamwambia mfalme, yeye amebaki mjini Yerusalemu. Kwa sababu anadhani kwamba watu wa Israeli watamrudishia ufalme wa Shauli babu yake. Mfalme akamwambia Siba: Basi yale yaliyokuwa mali ya Mefiboshethi sasa ni mali yako. Siba akamwambia, Nashukuru bwana wangu mfalme. Nami naomba nipate fadhili mbele yako daima. Wakati Daudi alipowasili kule Bahurimu, alitokea mtu mmoja wa ukoo wa Shauli, jina lake Shimei mwana wa Gera. Akaanza kumlaani Daudi kwa mfululizo, akawa anamtupia mfalme Daudi mawe pamoja na watumishi wake. Watu wengine wote na mashujaa wakawa wanamzunguka Daudi upande wa kulia na kushoto. Shimei alimlaani Daudi akisema Nenda zako, nenda zako, wewe mtu muuaji, mtu asiye na faida! Mwenyezi Mungu amekulipiza kisasi kutokana na kumwaga damu yote ya jamaa ya Shauli, ambaye sasa wewe umechukua ufalme mahali pake. Sasa Mwenyezi Mungu amempa ufalme Absalomu, mwanao. Tazama, sasa maangamizi yamekupata, kwa sababu wewe ni muuaji. Ndipo Abishai mwana wa Seruya akamwambia mfalme, kwa nini huyu mbwa mfu akulaani wewe bwana wangu mfalme? Niruhusu nimwende nami nitakikata kichwa chake. Lakini mfalme akamwambia, je, kuna nini kati yangu na nyinyi wana wa Seruya? Ikiwa Mwenyezi Mungu amemwambia, mlaani Daudi, nani sasa anaweza kuuliza kwa nini umefanya hivyo tena? Mufalume Daudi akamwambia Abishai na hata watumishi wake wote, ikiwa mtoto wangu mwenyewe anayawinda maisha yangu, je, si zaidi mutu wa kabila la Benyamini? Nyinyi muacheni anilaani, kwani Mwenyezi Mungu amemuagiza anilaani. Huwenda Mwenyezi Mungu akaangalia uwovu wangu naye yakanilipa wema kwa laana hii ninayopata leo. Hivyo mfalme Daudi na watu wake wakahendelea na safari, huku Shimei akiwa anamufuata akimutupiya mawe na kurusha juu vumbi dhidi ya mfalme Daudi. Shimei alikuwa akitembea kileleni mwa mulima mukabala na mfalme Daudi. Kisha mfalme pamoja na watu wote waliokuwa pamoja naye wakafika mtoni wakiwa wamechoka, basi wakapumzika. Wakati huo Absalomu na watu wote wa Israeli wakaenda mjini Yerusalemu, na Ahithofeli pamoja nao. Hushai kutoka Arki rafiki ya Daudi akamwendea Absalomu, akamwambia "Uishi mfalme, uishi mfalme, Uishi mfalme. Absalomu akamuuliza Hushai Je, huu ndio uaminifu wako kwa rafiki yako Daudi? mbona hukuenda pamoja na rafiki yako? Hushai akamjibu, La, maana yule ambaye amechaguliwa na Mwenyezi Mungu, watu hawa na watu wote wa Israeli, huyo ndiye mimi nitakuwa wake yeye, na nitabaki naye. Zaidi ya hayo, je nitamtumikia nani? Je, Si mwana wa rafiki yangu? Basi kama nilivyomtumikia baba yako, ndivyo nitakavyokutumikia wewe. Ndipo Absalomu alipomwambia Ahithofeli, nishauri tufanye nini? Ahithofeli akamwambia Absalomu, waingilie masuria wa baba yako ambao aliwaacha kuangalia nyumba yake. Baadaye watu wote wa Israeli watakaposikiyaa kwamba umechukizwa na baba yako, hapo watu wote walio pamoja nawe watatiwa nguvu. Hivyo watu wakampigia Absalomu hema kwenye paa, naye akalala na masuria wa baba yake, watu wote wa Israeli wakiwa wanaona. Siku hizo shauri lolote alilotoa Ahithofeli lilikuwa kama limetolewa na Mungu. Na shauri alilotoa Ahithofeli liliheshimiwa na Daudi na Absalomu.