Ura Zaidi ya hayo Ahithofeli alimwambia Absalomu, ni ruhusu nichague watu elfu kumi na mbili niondoke na kumfuatia Daudi leo usiku. Nitamshambulia akiwa amechoka na amevunjika moyo, nami nitamtia wasiwasi. Watu wote walio pamoja naye watakimbia. Nitampiga mfalme peke pekeyake na kuarudisha watu wengine wote kwako, kama bibi harusi anavyorudi nyumbani kwa mumewe. Wewe unayatafuta maisha ya mtu mumoja tu, na watu wengine watakuwa na amani. Shauri hilo la Ahithofeli lilimupendeza Abusalomu na wazee wote wa Israeli. Kisha Abusalomu akasema, muiteni Hushai piya yule mutu Waarki, tusikie analotaka kusema Hushai alipofika kwa Absalomu, Absalomu alimuuliza, hivyo ndivyo alivyosema Ahitofeli. Je, tufanye kama alivyotushauri? Kama sivyo, basi tuambie lako. Hushai akamwambia Absalomu, wakati huu, shauri alilolitoa Ahithofeli si jema. Zaidi ya hayo, Hushai akamwambia wewe unajua kwamba baba yako na watu wake ni mashujaa na kwamba wamekasirishwa kama dubu jike nyikani aliyenyang'anywa watoto wake. Mbali na hayo, unajua kwamba baba yako ni bingwa wa vita. Yeye hata kaa usiku kucha pamoja na watu wake. Hata sasa amekwisha jificha kwenye mojawapo ya mapango yaliyoko huko au mahali pengine mtu yeyote atakayesikia kuuawa kwa watu katika mashambulizi ya kwanza atasema kuwa mauaji yametokea katika kundi la wafuasi wa Absalomu. Watu wako watakaposikia hivyo, hata wale watu wako walio shupavu, wenye mioyo shupavu kama ya simba, watavunjika moyo kabisa kwa hofu, maana Waisraeli wote wanajua kuwa baba yako ni shujaa na wote walio pamoja naye ni watu hodari. Shauri langu ni kwamba uwakusanye kwako watu wote wa Israeli tangu Dani hadi Beersheba upande wa kusini, wawe wengi kama mchanga wa bahari, na wewe mwenyewe binafsi uende vitani. Nasi tutamwendea Daudi mahali popote anapoweza kupatikana, na tutamvamia kama umande unavyoiangukia ardhi. Basi hakuna atakayesalia, hata kama atakuwa yeye mwenyewe au watu wake wote walio pamoja naye. Iwapo atakimbilia mji fulani, basi watu wote wa Israeli wataleta kamba na kuuburuta mji huo hadi bondeni, kisibaki chochote hata jiwe dogo la mji huo. Absalomu pamoja na watu wote wa Israeli wakasema, shauri la Ushai ni bora kuliko shauri la Ahitofeli wakakataa shauri la Ahithofeli kwa kuwa Mwenyezi Mungu alikuwa amepanga kulishinda shauri jema la Ahithofeli ili aweze kumletea Abusalomu maafa. Kisha Hushai akawambiya makuhani Sadoki na Abiathari jinsi Ahithofeli na yeye mwenyewe walivyomshauri vyo Abusalomu na wazeye wa Isilaeli. Akawambiya wampelekee Daudi habari upesi, kwamba asilale usiku kwenye vivuko jangwani, bali kwa njia yoyote ile avuke na kuondoka, ili asije akakamatwa na kuuawa yeye pamoja na watu wake wote. Wakati huo Yonathani na Ahimaasi walikuwa wakimngojea karibu na Enrogeli, ili wasionekane na mtu yeyote wakiingia mjini. Kila mara mtumishi fulani wa kike alikuwa akiwapelekea habari na wakaipeleka kwa mfalme Daudi. Lakini wakati huu walionekana na kijana mmoja ambaye alikwenda na kumhabarisha Absalomu. Hivyo Yonathani na Ahimaasi waliondoka haraka, wakaenda Bahurimu, nyumbani kwa mtu fulani aliyekuwa na kisima uwani kwake. Wakaingia humo kisimani na kujificha. Mwanamke mwenye nyumba hiyo akachukua kifuniko na kukifunika kisima hicho. Halafu akaanika nafaka juu ya kifuniko. Habari hizo hazikujulikana. Watumishi wa Absalomu walipowasili kwa huyo mwanamke wakamwambia, Wako wapi Ahimaasi na Yonathani? Yule mwanamke akawaambia, Walipowatafuta na kuwakosa wakarudi mjini Yerusalemu. Baada ya watumishi wa Absalomu kuondoka, Yonathani na Ahimaasi walitoka kisimani wakaenda kwa Mfalme Daudi na kumpasha habari, Ondoka uende ng'ambo ya mto, kwa sababu Ahithofeli amemshauri Absalomu dhidi yako. Kwa hiyo Daudi akaondoka na watu wote waliokuwa pamoja naye wakavuka mto Yordani. Ilipofika asubuhi, hakuna mtu aliyebaki nyuma bila kuvuka mto Yordani. Ahithofeli alipowona kwamba shauri lake halikufuatwa alitandika punda wake, akaenda nyumbani kwenye mji wake. Alipofika huko, alipanga vizuri mambo ya nyumbani kwake, akajinyonga akafariki, na kuzikwa kwenye kaburi la baba yake. Basi Daudi akaenda Mahanaimu. Absalomu akavuka mto Yordani na watu wote wa Israeli. Wakati huo Absalomu alikuwa amemweka Amasa kuwa mkuu wa jeshi badala ya Yoabu. Amasa alikuwa mwana wa Yithra Mwishmaeli. Mama yake aliitwa Abigali binti wa Nahashi, aliyekuwa dada yake Seruya, mama yake Yoabu. Absalomu pamoja na watu wa Israeli walipiga kambi yao katika nchi ya Gileadi. Daudi alipowasili Mahanaimu, Shobi mwana wa Nahashi Mwamoni kutoka mji wa Raba, Makiri mwana wa Amieli kutoka mji wa Lodebari, pamoja na Barzilai Mgileadi kutoka mji wa Rogelimu walipeleka vitanda, mabirika, vyombo vya udongo, ngano, shairi unga, bisi, kunde na dengu, asali, siagi, kondoo na jibini kutoka mifugo yao, kwa ajili ya Daudi pamoja na watu aliokuwa nao, maana walisema, watu hawa wana njaa, wamechoka na wana kiu kwa ajili ya kusafiri jangwani.