Sura ya 19 Yoabu aliambiwa kwamba mfalme alikuwa akilia na kuomboleza juu ya kifo cha Absalomu. Kwa hiyo, ushindi wa siku hiyo uligeuzwa kuwa maombolezo kwa watu wote waliposikia kuwa mfalme anamuomboleza Absalomu. Hivyo siku hiyo watu waliingia mjini kimya kimya kama watu wanaorudi mjini wakiwona aibu kwa kukimbia vita. Mfalme alijifunika uso wake na kulia kwa sauti kubwa, akisema: ole mwanangu Absalomu, ole Absalomu, mwanangu mwanangu! Ndipo Yoabu alipoingia nyumbani kwa mfalme akamwambia, Leo umetuaibisha sisi watumishi wako wote watu ambao leo tumeyaokoa maisha yako, maisha ya watoto wako wa kiume na maisha ya watoto wako wa kike, maisha ya wake zako na maisha ya masuria wako. Wewe unawapenda wale wanaokuchukia na unawachukia wale wanaokupenda. Umetuonesha waziwazi leo kwamba makamanda na watumishi wako hawana maana kwako. Naona kuwa leo kama Absalomu angekuwa hai na sisi sote tungalikuwa tumekufa wewe ungefurahi. Sasa simama ukazungumze na watumishi wako kwa upole, maana na hapa kwa Mwenyezi Mungu, kama uwendi kuzungumza nao, hakuna hata mmoja atakayebaki pamoja nawe leo jioni. Hili litakuwa jambo baya zaidi kwako kuliko maovu yote tangu jana wako mpaka leo. Kisha mfalme akatoka akaenda akaketi katika mahali pake karibu na lango. Watu wote walipoambiwa kuwa mfalme yuko langoni, wote walimwendea. Wakati huo watu wote wa Israeli walikuwa wamekimbia kila mmoja nyumbani kwake. Watu wote walikuwa wanashindana wao kwa wao katika makabila yote ya Israeli wakisema Mfalme Daudi alitukomboa mikononi mwa adui zetu, alituokoa mikononi mwa Wafilisti. Lakini sasa amkimbia nchi akimkimbia Absalomu. Tena Absalomu, ambaye tulimpaka mafuta awe mfalme wetu, sasa ameuawa vitani. Sasa kwa nini hatuzungumzii juu ya kumrudisha mfalme Daudi? Mfalme Daudi akatuma ujumbe kwa makuhani Sadoki na Abiathari, waambieni wazee wa Yuda, kwa nini wao wawe ndiyo wa mwisho kumrudisha mfalme nyumbani kwake? Ujumbe wa Israeli yote umenifikia mimi mfalme. Nyinyi ni ndugu zangu, nyinyi ni damu yangu. Kwa nini muwe wa mwisho kunirudisha mimi mfalme nyumbani? Muulizeni pia Amasa kama yeye si damu yangu, tena Mungu aniue ikiwa simfanyi yeye kuwa kamanda wa jeshi langu tangu leo, badala ya Yoabu. Hivyo Daudi aliivuta mioyo ya watu wote wa Yuda kama mtu mmoja, hivyo wakampelekea ujumbe kusema, rudi nyumbani, wewe na watumishi wako wote. Basi mfalme akaja mto Yordani na watu wote wa Yuda wakaja mpaka Gilgali kumlaki mfalme na kumvusha mtoni Yordani. Shimei mwana wa Gera Mbenyamini kutoka Bahurimu, alifanya haraka kwenda pamoja na watu wengine ili kumlaki mfalme Daudi. Shimei alikwenda pamoja na Wabenyamini elfu moja. Siba mtumishi wa jamaa ya Shauli pamoja na watoto wake kumi na watumishi ishirini. Walikwenda haraka mtoni Yordani kumtangulia mfalme Daudi. Basi wakavuka kwenye kivuko ili kuisindikiza jamaa ya mfalme na kumfanyia mfalme yote aliyoyapenda. Shimei mwana wa Gera akaja akajitupa mbele ya mfalme akasujudu. Wakati mfalme alipokuwa karibu kuvuka mto Yordani, Shimei akamwambia mfalme, nakuomba bwana wangu mfalme usinihesabu kuwa na hatia wala kukumbuka kosa nililofanya siku ile ulipokuwa ukiondoka mjini Yerusalemu, na kuomba usiyaweke hayo maanani. Maana mimi mtumishi wako ninajua kwamba nilitenda dhambi. Hii ndiyo sababu nimekuja leo nikiwa wa kwanza katika kabila la Yosefu kuja kukulaki wewe, bwana wangu mfalme. Ndipo Abishai mwana wa Seruya akasema, je, si lazima Shimei auwawe? Maana alimlaani mtu ambaye Mwenyezi Mungu amemteua kwa kumpaka mafuta. Lakini Daudi akasema, wana wa Seruya, sina lolote nanyi. Kwa nini mjifanye kama maadui zangu leo? Je, auwawe mtu yeyote katika Israeli siku ya leo? Je, sijui kuwa mimi ni mfalme wa Israeli siku ya leo? Kisha mfalme akamwambia Shimei, wewe hutauawa. Mfalme akamwapia Shimei. Mefiboshethi mjukuu wa Shauli alikwenda pia kumlaki mfalme Daudi. Tangu siku ile mfalme alipoondoka Yerusalemu mpaka aliporudi salama. Mefiboshethi alikuwa hajapata kuosha miguu yake, kukata ndevu zake na hakujali kufua nguo zake. Basi ikawa alipofika Yerusalemu kumlaki mfalme Daudi, alimuuliza je, Mefiboshethi, kwa nini hukuandamana pamoja nami? Je, Mefiboshethi, kwa nini hukuandamana nami? Mefiboshethi akasema, ee bwana wangu mfalme, mtumishi wangu walinidanganya maana mimi mtumishi wako nilimwambia nitandikie punda nipate kumpanda kwenda pamoja na mfalme, maana mimi mtumishi wako nikilema. Sasa amenisingizia kwako, e bwana wangu mfalme. Lakini wewe bwana wangu mfalme uko kama malaika wa Mungu. Fanya lolote unaloona ni jema kwako, maana jamaa yote ya babu yangu walikuwa watu ambao wamestahili kuuawa mbele yako bwana wangu mfalme, lakini uliniweka mimi mtumishi wako miongoni mwa wale wanaokula mezani pako. Je, nina haki yoyote zaidi hata nikulilie mfalme? Mfalme akamwambia usiniambie zaidi juu ya mambo yako ya binafsi. Mimi nimekwishaamua kuwa wewe pamoja na Siba mtagawana nchi ya Shauli. Lakini Mefiboshethi akamwambia mfalume, mruhusu Siba aichukue nchi yote peke yake. Mimi nimetosheka kwamba wewe bwana wangu mfalume umerudi nyumbani salama. Barzilai Mgileadi alikuwa amefika kutoka Rogelimu. Alikuwa amekwenda pamoja na mfalume kwenye mto Yordani ili kumsindikiza hadi ng'ambo ya mto. Barzilai alikuwa mzee sana, mwenye umri wa miaka themanini. Naye Barzilai alikuwa amemtunza mfalme alipokaa huko Mahanaimu, kwa kuwa alikuwa tajiri sana. Basi mfalme Daudi akamwambia Barzilai, twende wote huko Yerusalemu, nami nitakutunza. Lakini Barzilai akamwambia mfalme, "Je, nina miaka mingi ya kuishi ndipo niende nawe mfalme mpaka Yerusalemu? Mimi leo nina umri wa miaka themanini. Je, nina uwezo wa kubainisha yaliyo mazuri na yale yasiyo mazuri? Je, mimi mtumishi wako naweza kutambua ladha ya kile ninachokula au kunywa? Je, nitaweza kutambua uzuri kwa sauti za waimbaji wanaume au wanawake? Kwa nini mimi mtumishi wako niwe mzigo wa ziada kwako, bwana wangu mfalme? Mimi mtumishi wako nitakwenda nawe mwendo mfupi ng'ambo ya Yorodani. Kwa nini mfalme anilipe zawadi kubwa hivyo? na kuomba uniruhusu, mimi mtumishi wako nifie katika mji wangu, karibu na kaburi la baba yangu na mama yangu. Lakini huyu mtumishi wako Kimhamu, muruhusu aende pamoja nawe, bwana wangu mfalme, na mtendee yeye lolote unaloona ni jema. Mfalme akamwambia, Kimhamu atakwenda nami na nitamtendea lolote lililo jema kwako, na lolote utakalotaka nikutendee nitakutendea. Ndipo watu wote wakavuka mtoni Yordani na mfalme naye akavuka. Mfalme akambusu na kumbariki Barzilai, na Barzilai akarudi nyumbani kwake. Mfalme aliendelea mpaka Gileadi, kimuhamu akawa anafuatana naye. Watu wote wa Yuda na nusu ya watu wa Israeli walikuwa wakimsindikiza mfalme. Kisha watu wote wa Israeli wakaja kwa mfalme na kumwambia, kwa nini ndugu zetu watu wa Yuda walikuwa wamekuiba ukiwa njiani wakakuvusha mto Yordani wewe na jamaa yako pamoja na watu wako? Watu wa Yuda wakawaambia watu wa Israeli, kwa sababu mfalme ni ndugu yetu wa karibu. Kwa nini mnakasirika kuhusu jambo hili? Je, tumekula chochote wakati wowote kwa gharama ya mfalme? Au je, yeye ametupa zawadi yoyote? Watu wa Israeli wakawajibu watu wa Yuda, tuna haki mara kumi juu ya mfalme kuliko mlizo nazo nyinyi, na hata juu ya Daudi mwenyewe. Kwa nini basi mlitudharau? Je, sisi hatukuwa wa kwanza kusema kuwa mfalme wetu arudishwe? Maneno ya watu wa Yuda yalikuwa makali kuliko maneno ya watu wa Israeli.