Kitabu cha kwanza cha Wafalme. Wafalme wa kwanza sura ya kwanza. Hapo Nathani akamwendea Bathsheba mama yake Solomoni akamuuliza: Je, hujasikia kwamba Adonia mwanawe Hagithi amejinyakulia mamlaka ya ufalme na bwana wetu Daudi hana habari? Basi kama ukitaka kuyaokoa maisha yako na yamwanawo Solomoni na kushauri hivi, mwendeye mufalume Daudi umuulize, Je, bwana wangu mufalume, hukuniyapiya mimi mutumishi wako ukisema mwana wako Solomoni atatawala mahali pangu na atakaa juu ya kiti changu cha enzi? Imekuwaje basi sasa Adoniya anatawala na utakapokuwa bado unaongea na mufalume, mimi nitaingia na kuyathibitisha maneno yako. Basi Bathisheba alimwendea mufalume chumbani mwake. Wakati huo mufalume alikuwa muzeye sana, naye Abishagi Mushunami alikuwa akimhudumia. Bathisheba aliinama akamsujudia akamusujudiya mufalume, naye mufalume akamuuliza Unataka nini? Bafisheba akamujibu, bwana wangu, uliniapia mimi mutumishi wako mbele ya Bwana Muungu wako ukisema, mwana wako Solomoni atatawala baada yangu na ataketi juu ya kiti changu cha enzi. Sasa tazama, Adoniya anatawala, ingawa wewe bwana wangu mfalme, hujui kuhusu hayo ametoa sadaka ya ng'ombe ya vinono na kondoo wengi, na kuwaita wana wote wa mfalme, kuhani Abiathari na Yoabu jemadari wa jeshi, lakini mutumishi wako Solomoni hakumukaribisha. Na sasa bwana wangu mfalme, Waisiraeli wote wanakungojea ili uwaambie yule atakaye keti juu ya kiti chako baada yako bwana wangu mfalme. La sivyo, itatokea ya kwamba wakati ambapo wewe bwana wangu mfalme utakapo fariki, mimi pamoja na mwanangu Solomoni tutahesabika kama wenye hatia. Wakati Bathsheba alipokuwa akizungumza na mfalme, nabii Nathani aliingia ikulu na watu wakamwambia mfalme, Nabii Nathani yuko hapa. Naye alipomfikia mfalme alimuinamia mfalme mpaka uso ukafika chini udongoni. Ndipo Nathani aliposema, Bwana wangu, je, ulisema Adonia atatawala baada yangu na atakaa juu ya kiti changu cha enzi? Kwa maana Leo ameteremka akatoa sadaka ya ng'ombe vinono na kondoo wengi, na amewakaribisha wana wa mfalme, Yoabu jemadari wa jeshi na kuhani Abiasari, na tazama, wanakula na kunywa mbele yake na kusema, wishi mfalme Adonia. Lakini hakunialika mimi mtumishi wako wala kuhani Sadoki wala Benaya mwana wa Yehoyada na mutumishi wako Solomoni. Je, yote haya umeyafanya wewe bwana wangu mfalme bila kuwaambia watumishi wako mutu atakayekaa juu ya kiti chako cha enzi baada yako? Naye mufalume Daudi akajibu, niitiye Batisheba. Batisheba alimwendea mufalume na kusimama mbele yake. Halafu mufalume aliapa akisema, kama Mwenyezi Mungu aishivyo, aliyekomboa roho yangu katika taabu nyingi, kama nilivyo kuapia mbele za Mwenyezi Mungu, Mungu wa Isiraeli, nikisema mwanawo Solomoni atatawala baada yangu na kwamba atakaa juu ya kiti changu cha enzi badala yangu, ndivyo nitakavyofanya leo. Ndipo Bathsheba alipo alipoinama mpaka chini akamsujudia mfalme na kusema, Bwana wangu mfalme Daudi aishi milele. Kisha mfalme Daudi akasema, Niitiye kuhani Sadoki, nabii Nathani na Benaya mwana wa Yehoyada. Nao wakamjia mfalme, naye mfalme akawaambia, nenda na watumishi wangu, mimi bwana wako, umpandishe mwanangu Solomoni juu ya nyumbu wangu umpeleke Gihoni. Halafu umruhusu kuhani Sadoki na nabii Nathani wamtie mafuta kuwa mfalme wa Israeli. Baadaye pigeni tarumbeta na kusema Mfalme Solomoni aishi! Nanyi mtamfuata, naye atakuja na kuketi juu ya kiti changu cha enzi badala yangu, nami nimemteua kuwa mtawala juu ya Israeli na juu ya Yuda. Ndipo Benaya mwana wa Yehoyada alipomjibu mfalme, "Amina! Bwana Mungu wa bwana wangu mfalme na anene vivyo hivyo. Kama Mwenyezi Mungu alivyo alivyokuwa na bwana wangu mfalme awe pia na Solomoni na akikuze kiti chake cha enzi kuliko kiti cha enzi cha bwana wangu mfalme Daudi. Basi kuhani Sadoki, nabii Nathani na Benaya mwana wa Yehoyada na Wakerethi na Wapelethi wote walishuka, wakampandisha Solomoni kwenye nyumbu wa mfalme Daudi na kumpeleka mpaka Gihoni. Kisha kuhani Sadoki alichukua pembe za mafuta kutoka hemani na kumpaka mafuta Solomoni kuwa mfalme. Kisha walipiga tarumbeta na watu wote wakasema, aishi mfalme Solomoni. Alafu watu wote walimfuata wakipiga mazomari, wakafurahi kwa shangwe kubwa, hata nchi ikatikisika kwa sauti zao. Basi Adonia pamoja na wageni waliokuwa naye walisikia hao watu walipomaliza sherehe. Naye Yoabu aliposikia sauti ya tarumbeta, alisema makelele hayo mjini ni ya nini? Alipokuwa akisema, kumbe Yonathani mwana wa kuhani Abiathari akaingia. Kisha Adonia akasema, karibu, kwani wewe umtu mwema, unaleta habari njema Ndipo Yonathani alipomjibu Adonia, "Hapana, kwa sababu mfalme Daudi amemtawaza Solomoni kuwa mfalme, naye mfalme amempeleka pamoja na kuhani Sadoki, nabii Nathani, Benaya mwana wa Yehoyada na Wakerethi na Wapelethi, nao wamempandisha juu ya nyumbu ya mfalme. Kisha kuhani Sadoki na nabii Nathani wamemtia mafuta kuwa mfalme kule Gihoni. Halafu wametoka hapo wakifurahi. Ndicho kisa cha makelele hayo unayosikia. Sasa Solomoni anaketi juu ya kiti cha kifalme. Zaidi ya hayo, watumishi wa mfalme walikuja kumpongeza bwana wetu mfalme Daudi wakisema, Mungu wako alifanya jina la Solomoni kuwa maarufu kuliko lako pia akikuze kiti chake cha enzi kuliko kiti chako. Halafu mfalme akainama kitandani na kuomba akisema, Asifiwe Bwana Mungu wa Israeli ambaye amemfanya mzawa wangu kuwa mfalme mahali pangu na ambaye amenipa maisha hata nimeaona haya. Basi wageni wa Adonia wakaogopa sana, wakaondoka na kutawanyika. Naye Adonia kwa kuwa alimuogopa Solomoni, akakimbilia katika hema la Mwenyezi Mungu, akazishika pembe za madhabahu, apate kusalimika. Mfalme Solomoni akapata habari kwamba Adonia alikuwa amekimbilia hemani na kwamba anashikilia pembe za madhabahu akisema, sitaondoka hapa mpaka Mfalme Solomoni atakaponihakikishia kwamba hata amru ni wawe. Mufalume Solomoni akasema, nikimuona kuwa mwaminifu basi hata pata madhara yoyote, lakini nikimwona kuwa muovu lazima afe. Basi mfalme Solomoni akaagiza Adonia aitwe kutoka hemani aje kwake. Adonia akafika mbele ya mfalume, akainama kwa heshima. Mfalume akamwambia: Nenda zako nyumbani.