Wafalme wa kwanza sura ya pili Daudi alipokaribia kufariki alimuita mwanawe Solomoni akampa wosia akisema mwanangu kama ilivyo kawaida kwa viumbe vyote kufa siku zangu zimekwisha uwe imara na hodari timiza maagizo ya Mwenyezi Mungu Mungu wako, ufuate njia zake na kushika masharti yake, amri zake, hukumu zake na kuheshimu maamuzi yake kama ilivyoandikwa katika sheria ya Mose ili upate kufanikiwa katika kila ufanyalo na kokote uendako, pia ili Mwenyezi Mungu atimize ahadi yake aliyotoa aliponiambia kuwa, ikiwa wazawa wangu watatii amri zake na kumtumikia kwa uaminifu na kwa moyo wote, hakutakosekana mmoja wao kutawala Israeli. Nyakati zote zaidi ya hayo, unajua pia yale aliyonitendea Yoabu mwana wa Seruya, jinsi alivyowatendea majemadari wawili wa majeshi ya Israeli, Abneri mwana wa Neri na Amasa mwana wa Yetheri. Aliwaua wakati wa amani, akitaka kulipiza kisasi kwa mauaji waliofanya wakati wa vita. Aliwaua watu wa -wasio kuwa na hatia, nami nikachukua lawama kwa ajili ya vitendo vyake ambavyo vimeniletea mateso. Basi wewe we, we, fanya kadri ye, ye, ya hesh, hekima yako, ila tu usimwache afe kwa amani, lakini uwatendee mema wana wa Bazilai Mgiliyadi, na uwatunze kwa u -u ukarimu, wawe kati ya wale wanaokukula mezani pako, kwa sababu walinitendea mema wakati nilipo pomkimbia ndugu uh, yako Absalomu. P pia yupo Shimei mwana wa Gera Mbenyamini wa Bahurimu, ambaye aliniapiza na kunilaani vikali nilipokwenda mahana imu lakini alipokuja kunilaki kwenye mto Yordani, nilimwapia kwa jina la Mwenyezi Mungu, nikimwambia sitakuua kwa upanga, lakini wewe usi muache bila kumuadhibu. Wewe una hekima, utajua utakalo mfanyia. Ingawa yeye ana mvi, usimuwache muue, ingawa ni mzee. Daudi alifariki akazikwa katika mji wake. Alikuwa ametawala Israeli kwa muda wa miaka arobaini, miaka saba akiwa Hebroni na miaka thelathini na mitatu akiwa Yerusalemu. Basi Solomoni akaketi katika kiti cha enzi mahali pa Daudi baba yake, na ufalme wake ukaimarika. Baadaye, Adonia mwana wa Hagithi alimwendea Bathsheba mama yake Solomoni. Bathisheba akamuuliza, Je, unakuja kwa amani? Adonia akamjibu Ndio, nakuja kwa amani, ila nina jambo moja tu la kukuambia. Bathisheba akamwambia, sema tu. Adonia akamwambia, unajua kwamba mimi ningalikuwa mfalme na hata Israeli yote ilikuwa inanitazamia niwe mfalme, lakini mambo yakageuka na ndugu yangu akanipindua, kwani hayo ndiyo yaliyokuwa mapenzi yake Mwenyezi Mungu. Sasa ninalo ombi moja tu ambalo nakusihi usinikatalie. Bathsheba akamwambia sema tu, naye akasema tafadhali na kusihi umuombe mfalme Solomoni aniruhusu nimchukue Abishagi yule mshunami awe mke wangu, kwa maana najua hata kukatalia wewe. Bathsheba akamwambia, sawa, nitazungumza na mfalme kwa niaba yako. Basi Bathsheba akamwendea mfalme Solomoni kumweleza ombi la Adonia. Mufalume akainuka kwenda kumulaki mama yake akamwinamia halafu, akaketi katika kiti chake cha enzi. Akaagiza mama yake aletewe kiti, naye akakaa kuume kwa mufalume. Bathsheba akasema, nina ombi dogo, tafadhali ulikubali na ninakuomba usinikatalie. Mufalume akamwambia Sema ombi lako mama yangu, kwa sababu sitakukatalia. Naye akasema, mruhusu ndugu yako Adonia amuoe Abishagi huyo Mshunami. Mufalume Solomoni akamuuliza mama yake, kwa nini unataka nimpe Abishagi? Hii ni sawa kabisa na kumtakia ufalume wangu. Kumbuka ya kwamba yeye ni mkubwa wangu, na isitoshe kuhani Abiathari na jemadari Yoabu mwana wa Seruya wako upande wake. Hapo mfalme Solomoni akaapa kwa jina la Mwenyezi Mungu akisema, Mungu na aniulie mbali ikiwa Adonia hata kufa, kwa sababu ya kutoa ombi hili. Sasa basi, kwa jina la Mwenyezi Mungu aliye hai, aliyeniweka na kuniimarisha katika ufalme wa baba yangu Daudi, na aliyetimiza ahadi yake akanipa enzi mimi na wazawa wangu, naapa kwamba hivi leo Adonia atakufa. Ndipo mfalme Solomoni akatoa amri kwa Benaya mwana wa Yehoyada, naye akamwendea Adonia akamuua.