Wafalme wa kwanza, sura ya sita. Solomoni alianza kujenga nyumba ya Mwenyezi Mungu katika mwaka wa miya nne na themanini baada ya Waisilaeli kutoka Misili. Huo ulikuwa mwaka wa nne wa utawala wa Solomoni juu ya Isilaeli katika mwezi wa Zifu, yani mwezi wa pili. Nyumba hiyo ambayo mufalume Solomoni alimjengea Mwenyezi Mungu ilikuwa na urefu wa mita ishirini na saba mita tisa upana na mita kumi na tatu na nusu urefu wa kwenda juu ukumbi wa sebule ya nyumba ulikuwa na upana wa mita nne na nusu toka upande mmoja wa nyumba mpaka upande mwingine na kina chake mbele ya hiyo nyumba kilikuwa mita tisa aliiwekea nyumba hiyo madirisha mapana kwa ndani na membamba kwa nje. Pia alijenga nguzo kuzunguka ili kutegemeza ukuta wa nje. Akatengeneza na vyumba vya pembeni kila upande. Vyumba vya chini katika hivyo vyumba vya nyongeza vilikuwa na upana wa mita mbili na robo. Na ghorofa iliyofuata ilikuwa na upana wa mita mbili na robo tatu na ghorofa ya juu kabisa ilikuwa na upana wa mita tatu. Ghorofa hizo zilikuwa zimetofautiana kwa upana kwa sababu Solomoni alikuwa amepunguza kiasi ukuta wa nje kuzunguka nyumba ili boriti za kutegemeza jengo zisishikamane na kuta. Wakati nyumba ilipokuwa inajengwa, hapakusikika ndani ya nyumba mlio wa nyundo wala wa chombo chochote cha chuma, maana ilijengwa kwa mawe yaliyokuwa yamechongwa na kutayarishwa kabisa huko yalikochukuliwa. Mulango wa kuingiliya sehemu ya chini ya jengo lililoongezwa ubavuni mwa nyumba ulikuwa upande wa kusini. Ndani mulikuwa na ngazi ambayo watu waliweza kupanda ili kwenda ghorofa ya katikati na ya mwisho. Hivyo Solomoni aliijenga nyumba ikamalizika. Dari ya nyumba alikuwa ameitengeneza kwa boriti na ambao za mierezi kuzunguka ukuta wa nje wa nyumba hiyo. Alijenga vyumba, kila gorofa ikiwa na urefu wa kwenda juu mita mbili na robo. Navyo vilikuwa vimeunganishwa na nyumba kwa boriti za mierezi. Wakati huo, ujumbe huu wa Mwenyezi Mungu ukamjia Solomoni: kuhusu nyumba hii unayoijenga kama ukifuata maongozi yangu, ukayatii maagizo yangu na amri zangu, nitakutimizia mambo yote niliyomwahidi baba yako Daudi. Mimi nitakaa miongoni mwa wazao wa Israeli, na sitawaacha kamwe watu wangu Israeli. Hivyo Solomoni akaijenga nyumba na kuimaliza. Upande wa ndani wa kuta za nyumba aliufunika kwa mbao za mierezi. Kutoka sakafuni mpaka kwenye boriti za dari na sakafu akaitandika kwa mbao za miberoshi. Chumba cha ndani kilichoitwa mahali patakatifu sana kilijengwa katika sehemu ya nyuma ya nyumba. Kilikuwa kimejengwa kwa mbao za mierezi kutoka sakafuni hadi darini na urefu wake ulikuwa mita tisa. Nyumba ile iliyokuwa mbele ya mahali patakatifu sana ilikuwa na urefu wa mita kumi na nane Mbao za mierezi zilizotanda ukuta wa nyumba kwa ndani zilikuwa zimepambwa kwa michoro ya mibuyu na maua yaliyochanua. Kila sehemu ilikuwa imefunikwa kwa mbao za mierezi, wala hapana jiwe lililoonekana. Katika sehemu za ndani kabisa ya jengo hilo Solomoni alitayarisha chumba cha pekee ambamo sanduku la agano la Mwenyezi Mungu liliwekwa. Chumba hicho kilikuwa na mita tisa urefu, mita tisa upana, na mita tisa kwenda juu, nacho kilipambwa kwa dhahabu safi. Pia alitengeneza madhabahu kwa mbao za mierezi Solomoni Aliipamba kwa dhahabu safi sehemu ya ndani ya nyumba, na mbele ya hicho chumba cha ndani akaweka minyororo ya dhahabu kutoka upande mmoja mpaka upande wa pili. Aliipamba kwa dhahabu nyumba yote, aliipamba kwa dhahabu na madhabahu yote iliyokuwa katika chumba cha ndani kabisa. Alitengeneza kwa mbao za mizeituni sanamu za viumbe wawili wenye mabawa kila sanamu ikiwa na mita nne na nusu kwenda juu akaziweka katika chumba cha ndani kabisa kila bawa lilikuwa na urefu wa mita mbili na robo kwa hiyo urefu kutoka ncha ya bawa moja mpaka ncha ya bawa lingine ulikuwa mita nne na nusu kiumbe mwingine alikuwa na urefu wa mita nne na nusu viumbe wote wawili walikuwa na vipimo vile vile na umbo lile lile. Ulefu wa kiumbe mumoja ulikuwa mita nne na nusu, pia ulefu wa kiumbe mwingine ulikuwa ule ule. Sanamu hizo zilikuwa sambamba zikiwa na mabawa yaliyokunjuliwa, bawa la mumoja likigusa ukuta mumoja na bawa la mwingine likigusa ukuta wa pili, huku yale mengine yaligusana katikati ya chumba. Nazo sanamu hizo alizipamba kwa dhahabu. Kuta za kila chumba alizipamba kwa kuchongwa michoro ya viumbe wenye mabawa, mitende na michoro ya maua yaliyochanua. Aliipaka dhahabu sakafu ya vyumba vya ndani na vya nje. Kwa kuingia chumba cha ndani kabisa alitengeneza milango kwa mbao za mizeituni. Vizingiti na miimo ya milango viliifanya umbo la pembe tano. Katika milango hiyo miwili ya mizeituni alichora viumbe wenye mabawa, mitende na maua yaliyochanua. Akaipamba michoro michoro hiyo kwa dhahabu. Hali kadhalika alitengeneza mlango wa mraba wa kuingia sebuleni. Miimo ya mlango huo ilikuwa ya mizeituni na mabamba yake mawili yalikuwa ya miberoshi. Kila bamba liliweza kukunjwa mara moja. Juu ya mabamba hayo ya mlango kulichorwa viumbe wenye mabawa, mitende na maua yaliyochanua. Akaipamba vizuri michoro hiyo kwa dhahabu. Alijenga ukumbi wa ndani ambao kuta zake zilikuwa za tabaka tatu za mawe yaliyochongwa na tabaka moja la boriti za mwerezi. Msingi wa nyumba ya Mwenyezi Mungu ulijengwa mnamo mwezi wa Zifu katika mwaka wa nne. Na katika mwezi wa Buli, yani mwezi wa nane katika mwaka wa kumi na mmoja, ujenzi wa nyumba ulimalizika, na kazi ilikuwa imekamilika kama ilivyopangwa. Ujenzi huo ulimchukua Solomoni miaka saba.