Wafalme wa kwanza, sura ya saba. Solomoni alijijengea ikulu nayo ilimchukua miaka kumi na mitatu kumalizika kisha akajenga jengo lililoitwa nyumba ya msitu wa Lebanoni urefu wake ulikuwa mita arobaini na nne na nusu upana wake mita ishirini na mbili na robo na urefu wake wa kwenda juu mita kumi na tatu na nusu ilikuwa imejengwa juu ya safu tatu za nguzo za mierezi, nguzo ambazo zilishikilia boriti za mierezi kwa upande wa juu. Kila safu ilikuwa na nguzo kumi na tano, basi zote pamoja zilikuwa nguzo arobaini na tano. Vyumba vilivyojengwa juu ya nguzo hizo alivitilia dari ya mbao za mierezi. Kulikuwa na safu tatu za madirisha yaliyoelekeana. Milango yote ilikuwa ya mraba. Na miimo ya madirisha hayo yaliyoelekeana ilikuwa pia ya mraba. Alijenga ukumbi wa nguzo ambao urefu wake ulikuwa mita ishirini na mbili na robo na upana wake mita kumi na tatu na nusu. Kwenye sehemu ya mbele ya jengo hilo, kulikuwa na sebule. Mbele ya sebule kulikuwa na nguzo. Na mbele ya nguzo kulitokeza paa dogo. Solomoni alijenga ukumbi wa kiti cha enzi ambamo aliamulia kesi za watu. Huu uliitwa pia ukumbi wa hukumu; ulikuwa umepambwa kwa mbao za mierezi kutoka sakafu mpaka dari. Nyumba yake ya kukaa mwenyewe, iliyokuwa nyuma ya ukumbi wa hukumu, ilikuwa imejengwa kama zile nyingine. Solomoni pia alijenga nyumba kama ukumbi huo kwa ajili ya binti Farao ambaye alikuwa amemuoa. Majengo hayo yote yalijengwa kwa mawe ya thamani kutoka msingi mpaka juu, mawe ambayo yalikuwa yamechongwa kwa vipimo maalumu na kukatwa kwa msumeno upande wa ndani na wa nje. Msingi ulikuwa wa mawe ya thamani na makubwa yenye urefu wa mita tatu na nusu na upana mita nne na nusu. Sehemu za juu zilijengwa kwa mawe mengine yaliyochongwa kwa vipimo maalumu na kwa mbao za mierezi. Uwa wa nyumba ya mfalme ulikuwa na kuta zenye safu moja ya mbao za mierezi na safu tatu za mawe ya kuchongwa kila moja. Ndivyo ilivyokuwa hata kwa uwa wa ndani wa nyumba ya Mwenyezi Mungu na kwa ukumbi wa nyumba