Wafalme wa kwanza, sura ya nane. Basi mfalme Solomoni akawakutanisha mbele yake huko Yerusalemu wazee na viongozi wote wa makabila na wakoo za Israeli ili waliondoe sanduku la agano la Mwenyezi Mungu katika mji wa Daudi yani Sioni wakati wa sikukuu ya mwezi wa Ethanimu yani mwezi wa saba Ndipo watu hao wote walipokusanyika mbele ya mfalme Solomoni baada ya wazee wote wa Israeli kuwasili. Makuhani walibeba sanduku la agano. Walawi na makuhani walilihamisha sanduku la agano, na hema la mkutano na vyombo vitakatifu vyote vilivyokuwa humo hemani. Mfalme Solomoni na mkutano wote wa Israeli wakakusanyika mbele ya sanduku la agano, na wakatoa dhabihu ng'ombe na kondoo wasiohesabika. Kisha makuhani wakaliingiza sanduku la agano la Mwenyezi Mungu mahali pake katika chumba cha ndani cha nyumba, mahali patakatifu sana, chini ya mabawa ya viumbe wenye mabawa hao. Viumbe wenye mabawa walitandaza mabawa yao juu ya mahali lilipowekwa sanduku. Kwa hiyo sanduku na mipiko yake ya kulibebea vilikuwa chini ya mabawa. Kwa kuwa mipiko hiyo ilikuwa mirefu sana, ncha zake ziliweza kuonekana kutoka mahali patakatifu mbele ya chumba cha ndani, lakini haikuweza kuonekana kutoka upande wa nje. Mipiko hiyo ingali mahali hapo hata leo. Hakukuwa na kitu ndani ya sanduku la agano, ila vile vibao viwili vya ubamba wa mawe ambavyo Mose aliviweka humo kule Horebu. Mahali Mwenyezi Mungu alipofanya agano na Waisraeli walipotoka nchini Misri. Ikawa makuhani walipotoka pale mahali patakatifu, wingu liliijaza nyumba ya Mwenyezi Mungu, nao wa makuhani walishindwa kuhudumu kwa sababu ya wingu hilo, kwa kuwa utukufu wa Mwenyezi Mungu uliijaza nyumba ya Mwenyezi Mungu. Ndipo Solomoni akasema Mwenyezi Mungu alisema kwamba atakaa katika giza nene. Hakika nimekujengea nyumba ya kukaa, mahali pa makao yako ya milele. Kisha Solomoni akaigeukia jumuiya yote ya wa Waisraeli wakiwa wamesimama, akawabariki akasema, atukuzwe Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, kwani kwa nguvu yake ametimiza ahadi yake aliyompa baba yangu Daudi akisema, tangu niwaondoe watu wangu Israeli nchini Misri, si kuchagua mji wowote katika makabila ya Israeli ili nijengewe nyumba nitakamoabudiwa, ila nilimchagua Daudi hata wale watu wangu Israeli. Kwa hiyo baba yangu alikusudia kujenga nyumba atakamo abudiwa Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli. Lakini Mwenyezi Mungu alimwambia baba yangu Daudi, ni vyema kwamba ulikusudia moyoni mwako kunijengea nyumba. Hata hivyo, si wewe utakayenijengea nyumba, ila mwanao utakaye mzaa ndiye atakayenijengea hiyo nyumba. Na sasa Mwenyezi Mungu ametimiza ahadi yake, kwani nimekuwa mfalme mahali pa baba yangu Daudi na kukikalia kiti cha enzi cha Israeli kama Mwenyezi Mungu alivyoahidi. Pia nimejenga nyumba ya kumwabudia Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli. Zaidi ya hayo, nimetenga mahali pa kuweka sanduku la agano ambalo ndani yake mna agano alilofanya Mwenyezi Mungu na babu zetu wakati alipowatoa katika nchi ya Misri. Kisha Solomoni alisimama mbele ya madhabahu ya Mwenyezi Mungu, naye akiwa mbele ya jumuiya yote ya Waisraeli aliinua mikono yake juu akasema: Ee Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, hakuna Mungu mwingine kama wewe juu mbinguni ama chini duniani. Wewe umwaminifu kwani umetimiza agano lako na kuwaonyesha fadhili zako watumishi wako wanaoishi wakikutii kwa moyo wao wote. Umetimiza ahadi uliyoitoa kwa mtumishi wako Daudi baba yangu; naam, yale ulionena umeatimiza leo kwa uwezo wako mwenyewe. Kwa hiyo sasa, e ee Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, ninakuomba pia utimize ile ahadi uliyomwaahidi mtumishi wako Daudi baba yangu, ukisema siku zote utakuwa na mzawa wa kuketi katika kiti cha enzi cha Israeli, iwapo wazawa wako watakuwa waangalifu kuhusu mwenendo wao mbele yangu kama wewe ulivyofanya mbele yangu. Basi, ee Mungu wa Israeli, nakusihi utimize hayo yote uliyomwahidi mtumishi wako Daudi baba yangu. Lakini e ee Mungu, kweli utakaa duniani ikiwa hata mbingu zenyewe wala mbingu za juu sana hazikutoshi itakutoshaje nyumba hii ambayo nimeijenga? Hata hivyo, e Mwenyezi Mungu, Mungu wangu, mimi mtumishi wako na kuomba unisikie na kunitimizia ombi langu ninaloomba leo. Ichunge nyumba hii usiku na mchana, mahali ambapo umesema, hapo ndipo watu watakapoliheshimu jina langu unisikie ninapokuja mahali hapa kuomba. Sikia maombi yangu mimi mtumishi wako na ya watu wako Israeli, wanapoomba wakielekea mahali hapa, usikie maombi kutoka huko mbinguni, na ukisha sikia, utusamehe. Solomoni alipomaliza kusema sala hiyo yote na ombi lake kwa Mwenyezi Mungu Aliinuka kutoka pale mbele ya madhabahu ya Mwenyezi Mungu mahali alipokuwa amepiga magoti, akiinua mikono yake juu. Alisimama akawabariki Waisraeli wote waliokuwa wamekusanyika hapo, akisema kwa sauti kubwa: atukuzwe Mwenyezi Mungu, ambaye amewapatia starehe watu wake Israeli, kulingana na ahadi yake. Ametimiza ahadi zake zote njema alizozitoa kupitia kwa mtumishi wake Mose. Mwenyezi Mungu Mungu wetu awe nasi kama alivyokuwa na babu zetu, tunaomba asituache wala asitutupe. Yeye alekeze mioyo yetu kwake, ili tufuate njia zake, tukishika amri zake, maongozi yake na maagizo yake aliyowapa babu zetu. Basi maneno yangu haya, ambayo ni ombi langu mbele ya Mwenyezi Mungu, yawe karibu na Mwenyezi Mungu Mungu wetu mchana na usiku, naye amjalie mtumishi wake na watu wake Israeli, ili wafanikiwe katika haja zao za kila siku. Nayo na mataifa yote ulimwenguni yatajua kwamba kweli Mwenyezi Mungu ndiye Mungu, wala hakuna mwingine. Nanyi muwe waaminifu kwa Mwenyezi Mungu Mungu wetu, mkifuata masharti yake na kutii amri zake zote, kama mnavyofanya hivi leo. Kisha mfalme Solomoni na Waisraeli wote waliokuwa pamoja naye walimtolea Mwenyezi Mungu dhabihu, naye Solomoni alimtolea Mwenyezi Mungu dhabihu za amani ng'ombe ishilini na mbili elufu na kondoo miya moja na ishilini elufu. Hivyo ndivyo mfalume na watu wote wa Israeli walivyoiweka wakfu nyumba ya Mwenyezi Mungu. Siku hiyo hiyo mfalme aliiweka wakfu sehemu ya kat katikati ya uwa Uliokuwa mbele ya nyumba ya Mwenyezi Mungu, kwani hapo ndipo alipotolea sadaka za kuteketezwa, sadaka za nafaka na mafuta ya sadaka za amani, kwa sababu ile madhabahu ya shaba haikutosha sadaka hizo zote. Naye Solomoni kwa muda wa siku saba na siku saba zaidi, yani kwa siku kumi na nne, alifanya sikukuu pamoja na Waisraeli wote. Na walitoka tangu kiingilio cha Hamathi hadi mto wa Misri. Katika siku ya nane, Solomoni aliwaaga watu, na wakamtakia baraka mfalme. Wakaenda kwao wakishangilia na kufurahi kwa sababu ya wema ambao Mwenyezi Mungu aliuonesha kwa Daudi, mtumishi wake na kwa watu wake Israeli.