Wafalme wa kwanza, sura ya kumi. Malkia wa Sheba aliposikia sifa za Solomoni kwa sababu ya jina la Mwenyezi Mungu, alimwendea Solomoni ili kumjaribu kwa maswali magumu. Aliwasili akiwa amefuatana na msafara wa watu pamoja na ngamia waliobeba manukato, zawadi nyingi sana na vito vya thamani. Naye Solomoni akayajibu maswali yote. Hapakuwapo swali lolote lililomshinda. Malkia wa Sheba alishangaa sana alipoiona hekima yote ya Solomoni na nyumba aliyokuwa ameijenga, tena alipoona chakula kilicholetwa mezani mwake, jinsi maofisa walivyoketi mezani, jinsi watumishi walivyohudumu hudumu, na walivyovalia, pia wanyweshaji wake na sadaka za kuteketezwa ambazo alizitoa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu, aliduwaa na kushangaa mno. Basi akamwambia mfalme, mambo yote niliyoyasikia nchini kwangu kuhusu kazi yako na hekima yako ni kweli, lakini sikuweza kuamini habari hizo mpaka nilipofika na kujionea mwenyewe. Kumbe sikuambiwa hata nusu yake. Hekima yako na fanaka zako vimepita habari nilizopewa. Wanabahati wake zako, wana bahati hawa watumishi wako ambao wanakuhudumia daima na kusikiliza hekima yako. Asifiwe Mwenyezi Mungu Mungu wako ambaye amependezwa nawe akakuweka juu ya kiti cha enzi cha Israeli kwa sababu Mwenyezi Mungu alipenda Israeli milele, amekuweka wewe uwe mfalme ili udumishe haki na uadilifu. Kisha malikia hakamupa mfalume zaidi ya kilo elufu nne za dhahabu, kiyasi kikubwa cha manukato na vito vya thamani. manukato kiyasi kikubwa kama hicho alichomutoleya Mfalume Solomoni hakijapata kamwe kuletwa tena. tena musafala wa meli za Hiramu uliyoleta dhahabu kutoka Ofiri ulileta kwa wingi miti ya msandali na vito vya thamani, naye mufalume aliitumia miti hiyo ya msandali kwa ajili ya nguzo za nyumba ya Mwenyezi Mungu na za ikulu na pia kwa kutengenezea vinubi na vinanda vya waimbaji. Kiasi cha miti ya msandali kama hicho hakijaonekana tena mpaka leo. Mfalme Solomoni naye alimpatia malkia wa Sheba kila kitu alichotamani na alichotaka pamoja na vitu vingine ambavyo Solomoni alimpa kutokana na ukarimu wake wa kifalme. Basi Malkia akarudi nchini kwake pamoja na watumishi wake. Kila mwaka Solomoni alipelekewa dhahabu kilo elfu ishirini na mbili. Kiasi hicho si pamoja na dhahabu aliyopata kwa wafanyabiashara na wachuuzi, kwa wafalme wote wa Arabia na wakuu wa mikoa ya Israeli Mfalme Solomoni alitengeneza ngao kubwa mia mbili kwa dhahabu iliyofuliwa kila ngao kilo saba za dhahabu alitengeneza ngao ndogo ndogo mia tatu kwa dhahabu iliyofuliwa kila ngao kilo moja na nusu alafu mfalme akaziweka katika jengo lililoitwa nyumba ya msitu wa Lebanoni Vilevile mfalme alitengeneza kiti cha enzi kikubwa cha pembe akakipaka dhahabu safi kabisa. Kiti hicho kilikuwa na ngazi sita, sehemu ya juu ilikuwa imeviringwa na kiliwekewa mahali pa kuegemeza mkono pande zake mbili na sanamu za simba wawili zimesimama moja kando ya mahali hapo pa kuegemeza mkono. Kulikuwa pia na sanamu kumi na mbili za simba zimesimama moja mwishoni mwa kila ngazi. Kiti kama hicho hakijawahi kutengenezwa katika ufalme ufalume wowote ule. Vyombo vyote vya kunywa divai vya mfalme Solomoni vilikuwa vya dhahabu, na vyombo vyote vilivyokuwa katika nyumba ya msitu wa Lebanoni vilikuwa vya dhahabu safi. Hakuna kilichotengenezwa kwa madini ya fedha, kwani madini ya fedha haikuthaminiwa kuwa kitu wakati huo. Kwa kuwa mfalme Solomoni alikuwa na msafara wa meli za Tarshishi zilizokuwa zikisafiri pamoja na meli za Hiramu. Kila mwaka wa tatu meli hizo za Tarshishi zilimletea mfalme dhahabu, fedha, pembe, nyani na tausi. Hivyo mfalme Solomoni aliwapita wafalme wote duniani kwa mali na hekima. Watu wa nchi zote walikuwa na hamu ya kumwendea Solomoni ili kusikiliza hekima yake ambayo Mungu alikuwa amemjalia. Kila mmoja wao alimletea zawadi, vyombo vya fedha, vya dhahabu, mavazi, manemane, manukato, farasi na nyumbu. Zawadi hizi alizipokea kila mwaka. Solomoni alikusanya magari ya farasi na wapanda farasi. Alikuwa na magari ya farasi elfu moja na mia nne na wapanda farasi elfu kumi na mbili ambao aliwaweka katika miji yenye vituo vya magari ya farasi na huko Yerusalemu. Basi Solomoni alifanya madini ya fedha katika Yerusalemu kuwa kitu cha kawaida kama mawe na mbao za mierezi zilikuwa nyingi kama mbao za mikuyu ya Shefela. Solomoni aliagiza farasi kutoka Misri na pia kutoka Kilikia, ambako wafanya biashara wake waliuziwa na watu wa Kilikia. Gari moja la kukokotwa liliweza kununuliwa huko Misri kwa fedha ipatayo kilo saba, na farasi mmoja aliweza kugharimu fedha kilo mbili. Wafanya biashara wa mfalme walisafirisha magari na farasi hao na kuwauzia wafalme wote wa Wahiti na wa Wasiria.