Wafalme wa kwanza, sura ya kumi na moja. Solomoni alipenda sana wanawake wa kigeni, binti Farao, wanawake wa Moabu, wa Amoni, wa Edomu, wa Sidoni na Wahiti, wanawake wa mataifa ambayo Mwenyezi Mungu alikuwa amewakataza Waisraeli akisema, Msioe kwao wala wawo wasioe kwenu kwa sababu wanawake hawo watapotosha mioyo yenu ili muitumikiye miungu yawo. Solomoni aliwapenda sana wanawake hawo. Solomoni akawa na wanawake miya saba wote mabinti wa kifalume na masuria miya tatu. Hawo wanawake wakamupotosha. Maana alipokuwa mzee, wake zake walimpotosha hata akaitumikia miungu mingine, wala hakuwa mwaminifu kabisa kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wake, kama baba yake Daudi alivyokuwa mwaminifu. Solomoni alimtumikia Ashtarothi aliyekuwa mungu wa kike wa Wasidoni, na alimfuata Milkomu chukizo la Waamoni. Hivyo Solomoni alitenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu, wala hakufuata kwa ukamilifu matakwa ya Mwenyezi Mungu kama baba yake Daudi alivyokuwa amefanya. Juu ya mlima ulio mashariki ya Yerusalemu, Solomoni alijenga mahali pa kumtambikia Kemoshi, chukizo la wa Moabu, na mahali pa kumtambikia Moleki, chukizo la wa Amoni. Kadhalika aliwajengea wake zake wote wa kigeni mahali pa kufukizia ubani na kuitambikia miungu yao. Basi Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli alimkasirikia Solomoni kwa sababu alikuwa amemwacha Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, ingawa yeye alikuwa amemtokea mara mbili na kumwamuru asiabudu miungu ya kigeni. Solomoni hakutii amri ya Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu akamwambia Solomoni, kwa kuwa umeamua kufanya hivyo, ukavunja agano langu nawe na kuasi amri zangu nilizokupa, hakika nitakunyang'anya huo utawala na kumpa mtumishi wako. Hata hivyo, kwa ajili ya baba yako Daudi, sitafanya hivyo maishani mwako, bali nitauondoa utawala huo mikononi mwa mwanao. Hata yeye sitamnyang'anya miliki yote, bali nitamwachia mwanao kabila moja kwa ajili ya mtumishi wangu Daudi na kwa ajili ya mji wa Yerusalemu ambao nimeuchagua kuwa wangu. Ndipo Mwenyezi Mungu akamfanya Hadadi aliyekuwa wa ukoo wa mfalme wa Edomu kuwa adui ya Solomoni. Wakati Daudi alipowaangamiza wa Edomu, Yoabu mkuu wa jeshi la Daudi alikwenda huko kuwazika waliouawa. Yoabu aliwaua wanaume wote wa Edomu. Yoabu alikaa huko na wanajeshi wake kwa muda wa miezi sita apate kuwaangamiza kabisa wanaume wote wa Edomu. Lakini Hadadi ambaye wakati huo alikuwa kijana alitorokea Misri pamoja na Waedomu kadhaa, watumishi wa baba yake. Hadadi na wenzake walisafiri kutoka Midiani, wakawachukua watu wengine huko Parani, wakaenda nao mpaka Misri kwa Farao, mfalme wa nchi hiyo. Farao akampatia Hadadi nyumba akaamuru awe akipewa chakula akampa na ardhi. Farao alipendezwa sana na Hadadi, hivyo Farao akamruhusu shemeji yake mdogo wa Malkia Tapenesi aolewe na Hadadi. Huyo dada wa Tapenesi akamzalia Hadadi mwana aliyeitwa Genubathi. Genubathi alilelewa na Tapenesi katika nyumba ya Farao pamoja na wana wa mfalme. Lakini Hadadi aliposikia huko Misri kwamba Daudi na Yoabu mkuu wa jeshi walikuwa wamefariki, alimwambia Farao, "Uniruhusu niondoke nirudi nchini kwangu." Lakini Farao akamuuliza, "Nimekunyima nini? Hata uamue sasa kurudi nchini kwako." Naye Hadadi akamsihi akisema, "Uniache tu niende." Vile vile Mungu alimufanya Rezoni mwana wa Eliada awe adui ya Solomoni. Rezoni alikuwa amemtoroka bwana wake mfalume Hadadezeri wa Soba, baada ya Daudi kufanya mauwaji huko Soba. Rezoni alikusanya watu na kuunda genge la maharamia, naye mwenyewe akawa kiyongozi wao. Basi wakahenda Damasko wakakaa huko na kumufanya Rezoni mufalume wa Damasiko. Rezoni alikuwa adui wa Isilaeli siku zote za utawala wa Solomoni. Akamusumbuwa sana Solomoni kama naye Hadadi alivyomusumbuwa. Basi Rezoni ali idharau Israeli, naye alitawala nchi ya Aramu. Yeroboamu mwana wa Nebati mwe Ifuraimu wa Sereda mutumishi wa Solomoni ambaye mama yake mujane aliitwa Zeruwa piya alimuwasi mufalume. Kisa cha uwasi huwo ni hiki: Solomoni alipokuwa akishughulika na kusawazisha sehemu ya milo na kuhimarisha kuta za muji wa baba yake Daudi, Yeroboamu aliwonekana kuwa kijana hodari na shujaa. Ndipo Solomoni alipowona kwamba huyo kijana alikuwa mwenye bidii, akamuweka awe musimamizi wakazi za kulazimishwa zilizofanywa na watu wa ukoo wa Yosefu. Siku moja Yeroboamu alipokuwa akisafiri kutoka Yerusalemu, nabii Ahiya wa Shilo alikutana naye njiani. Ahiya alikuwa amevaa vazi jipya. Wote wawili walikuwa peke yao mashambani. Mara Ahiya akalivua vazi lake jipya akalirarua vipande kumi na viwili. Alafu akamwambia Yeroboamu, Jitwalie vipande kumi, maana Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli asema hivi: Tazama, karibu nitaurarua ufalme na kuuondoa mikononi mwa Solomoni, nami nitakupa wewe makabila kumi. Lakini yeye nitamwachia kabila moja kwa ajili ya mtumishi wangu Daudi. Na kwa ajili ya mji wa Yerusalemu ambao nimeuchagua kuwa wangu katika makabila yote ya Israeli. Nitafanya hivyo kwa sababu Solomoni ameniacha akaabudu miungu ya kigeni. Ashtarothi mungu wa kike wa Wasidoni, Kemoshi mungu wa Wamoabu na Milkomu mungu wa Waamoni. Solomoni ameniasi, Ametenda maovu mbele yangu na wala hakutii sheria zangu na maagizo yangu kama Daudi baba yake alivyofanya. Hata hivyo, sitamnyang'anya miliki yote wala sitamuondolea mamlaka maishani mwake, kwa ajili ya mtumishi wangu Daudi ambaye nilimchagua na ambaye alifuata amri zangu na maongozi yangu lakini nitamunyang'anya mwanawe ufalume huwo, nami nitakupatiya wewe Yeroboamu makabila kumi. Huyo mwanawe Solomoni nitamwachia kabila moja ili wakati wote mzawa wa mtumishi wangu Daudi awe anatawala Yerusalemu, awe taa inayowangaza daima mbele yangu katika muji ambawo nimeuchaguwa. Uwe mahali pa kuniabudia. Basi wewe Yeroboamu nitakufanya kuwa mfalme wa Israeli. Nawe utatawala kama upendavyo. Na kama utazingatia yote nitakayokuamuru, muru kama utaishi kulingana na matakwa yangu, kama utatenda mema mbele zangu, kwa kushika maongozi yangu na amri zangu kama mtumishi wangu Daudi alivyofanya. Mimi nitakuwa pamoja nawe daima na nitakupatia nchi ya Israeli na kuufanya utawala wako uwe thabiti kama nilivyomfanyia Daudi. Kutokana na hayo, nitawaadhibu wazawa wa Daudi, lakini si daima. Kwa sababu hiyo, Solomoni alijaribu kumuua Yeroboamu, lakini Yeroboamu akakimbilia Misri. Kwa Shishaki mfalme wa Misri. Akakaa huko mpaka Solomoni alipofariki. Mambo mengine ya Solomoni yote aliyotenda na hekima yake yameandikwa katika kitabu cha matendo ya Solomoni. Kwa muda wa miaka arobaini Solomoni aliitawala nchi yote ya Israeli, makao yake yakiwa Yerusalemu. Hatimaye Solomoni alifariki. Akazikwa katika mji wa baba yake Daudi. Rehoboamu mwanawe Solomoni akatawala mahali pake.