Wafalme wa kwanza, sura ya 16. Neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Yehu mwana wa Hanani dhidi ya Baasha: Wewe Baasha, mimi nilikuinua kutoka mavumbini nikakufanya kiongozi wa watu wangu Israeli. Wewe umemwiga Yeroboamu ukawafanya watu wangu Israeli watende dhambi na kunikasirisha kwa dhambi zao. Haya sasa, nitakufutilia mbali wewe na jamaa yako. Nitaitendea jamaa yako kama nilivyoitendea jamaa ya Yeroboamu mwana wa Nebati. Yeyote wa jamaa yako atakayefia mjini Mbwa watamla na yeyote atakayefia shambani ndege waangani watamla. Matendo mengine ya Baasha na ushujaa wake yote yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati ya wafalme wa Israeli. Hatimaye Baasha alifariki akazikwa huko Tirza, mwanawe Ela akatawala mahali pake. Tena neno la Mwenyezi Mungu dhidi ya Baasha na jamaa yake lilimjia Yehu mwanawe Hanani, kwa sababu ya maovu aliyotenda mbele ya Mwenyezi Mungu. Baasha alimkasirisha Mwenyezi Mungu kwa matendo yake, alimwiga Yeroboamu na jamaa yake na kuiletea jamaa yake maangamizi. Mnamo mwaka wa ishilini na sita wa utawala wa Asa, mfalme wa Yuda, Ela mwana wa Baasha alianza kutawala huko Israeli kutoka Tirza. Alitawala kwa muda wa miaka miwili. Mtumishi wake Zimri, ambaye alisimamia nusu ya kikosi cha magari yake ya kukokotwa, alikula njama juu yake. Siku moja Mfalme Ela alipokuwa huko Tirza nyumbani kwa Asa aliyekuwa msimamizi wa ikulu alikunywa akalewa. Basi Zimuri akaingia ndani akamuua, kisha akatawala mahali pake. Huu ulikuwa mwaka wa ishirini na saba wa utawala wa Asa mfalme wa Yuda. Mara tu alipoanza kutawala, Zimuri aliwaua watu wote wa jamaa ya Baasha. Hakumwachia hata mwanamume mmoja wa jamaa yake wala wa rafiki zake, ikawa kama alivyosema Mwenyezi Mungu dhidi ya Baasha kwa njia ya nabii Yehu. Mambo haya yalifanyika kwa sababu ya dhambi alizotenda Baasha na mwanawe Ela. Walimkasirisha Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, kwa kutenda dhambi na kuwafanya watu wa Israeli watende dhambi kwa sanamu za miungu yao. Matendo mengine ya Ela yote yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati ya wafalme wa Israeli. Zimri. Alitawala huko Israeli kutoka Tirza kwa muda wa siku saba. Huo ulikuwa mwaka wa ishirini na saba wa utawala wa Asa mfalme wa Yuda. Basi watu wa Israeli walikuwa wamepiga kambi kuzingira mji wa Gibethoni wa Wafilisti. Na majeshi ya watu wa Israeli waliposikia kwamba Zimri alikuwa amekula njama akamuua mfalme wote wakamutawaza Omri amiri jeshi wao kuwa mfalme wa Israeli. siku hiyo hiyo Omuri na majeshi yake akahondoka Gibethoni akahenda na kuuzingira mji wa Tirza. Zimuri alipoona kwamba muji umezingirwa, aliingiya ngomeni ndani ya ikulu akaichoma moto naye akafiya humo. Jambo hilo lilifanyika kwa sababu ya dhambi alizotenda Alifanya maovu mbele ya Mwenyezi Mungu, akamwiga Yeroboamu na kuwafanya watu wa Israeli watende dhambi. Matendo mengine ya Zimri na njama aliyokula yote, yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati ya wafalme wa Israeli. Watu wa Israeli sasa waligawanyika makundi mawili, kundi moja lilimtambua Tibni mwana wa Ginathi kuwa mfalme, na kundi la pili lilimtambua Omri. Hatimaye watu wa kundi kundi lililomtambua Omri wakawazidi nguvu wale waliomtambua Tibni mwana wa Ginathi. Tibni akafa na Omri akawa mfalme. Omri alianza kutawala mnamo mwaka wa thelathini na moja wa utawala wa Asa mfalme wa Yuda. Alitawala kwa muda wa miaka kumi na miwili. Miaka sita alikuwa anatawala kutoka mjini Tirza. Alinunua mulima wa Samaria kwa vipande elufu sita vya fedha kutoka kwa mutu mmoja aitwaye Shemeri, akajenga ngome juu yake na mji mji wenyewe akauita Samaria kwa heshima ya Shemeri aliye umiliki mulima huo hapo awali. Omri alitenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu, alifanya maovu zaidi ya wale wote waliomtangulia, kwa sababu alimwiga Yeroboamu mwana wa Nebati, akamkasirisha Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, kwa kuwafanya watu wa Israeli watende dhambi kwa kuwabudu sanamu za miungu. Matendo mengine ya Omri na ushujaa wake, yote yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati ya wafalme wa Israeli. Hatimaye Omri alifariki akazikwa huko Samaria. Mwanawe Ahabu akatawala mahali pake. Mnamo mwaka wa thelathini na nane wa utawala wa Asa mfalme wa Yuda, Ahabu mwana wa Omri alianza kutawala Israeli. Alitawala huko Samaria kwa muda wa miaka ishirini na miwili. Ahabu alitenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu kuliko wafalme wote waliomtangulia tena licha ya kuiga mwenendo mubaya wa Yeroboamu mwana wa Nebati, Ahabu alimuwowa Yezebeli binti Ethibaali mufalume wa Wasidoni, akamutumikiya na kumwabudu Baali. Alimujengea Baali hekalu huko Samaria na ndani yake akatengeneza madhabahu ya kumutambikiya. Hali kadhalika alitengeneza sanamu ya Ashera, mungu wa kike. Ahabu alitenda maovu mengi akamukasilisha Mwenyezi Mungu, Mungu wa Isilaeli zaidi ya wafalume wote wa Isilaeli waliyomutanguliya. Wakati wa utawala wake, Hiyeli kutoka Betheli aliujenga upya muji wa Yeliko, na sawa kabisa na neno la Mwenyezi Mungu alilonena kwa njiya ya Yoshua mwana wa Nuni Hiyeli alifiwa na mzaliwa wake wa kwanza Abiramu, wakati wa kuiweka misingi ya Yeriko, akafiwa pia na mwanawe mdogo Segubu, wakati wa kuyaweka malango yake.