Wafalme wa kwanza, sura ya kumi na saba. Basi Eliya wa kijiji cha Tishbe huko Gileadi akamwambia Mfalme Ahabu kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli aliye hai, ambaye ninamtumikia na kuapia, kwamba hakutakuwa na umande wala mvua mpaka nitakapotoa amri. Kisha neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Elia, ondoka hapa uelekee mashariki ukajifiche penye kijito cha Kerifi kilichoko mashariki ya mto Yordani. Huko utapata maji ya kunywa katika kijito hicho, tena nimewaamuru kunguru wa kuletee chakula. Basi Elia akatii agizo la Mwenyezi Mungu akaenda kukaa kwenye kijito cha Kerithi kilichoko mashariki ya mto Yordani. Kunguru wakawa wanamletea mkate na nyama asubuhi na jioni, akapata na maji ya kunywa katika kijito hicho. Lakini baada ya siku chache kijito kikakauka, kwa sababu hapakunyesha mvua nchini. Hapo neno la Mwenyezi Mungu lilimujiya Elia, ondoka uwende mujini Sarefathi karibu na Sidoni, ukae huko. Nine mwamuru mwanamke mmoja mjane akupatie, akupatiye chakula huko. Basi Elia akaondoka akaenda Sarefathi. Alipofika penye lango la muji alimukuta mwanamuke mmoja mjane anaokota kuni. Eliya akamwita mwanamuke huyo na kumwambiya, niletee maji ninywe. Yule mwanamuke alipokuwa anaondoka, Eliya akamwita tena na kumwambiya, niletee na kipande cha mkate piya. Huyo mwanamuke akamwambiya, nakuwapiya kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wako aliye hai sina mkate hata kidogo. Nilichonacho ni konzi ya unga katika chungu na mafuta kidogo katika chupa. Nimefika hapa kuokota kuni, kisha niende nyumbani kupika chakula hicho, mwanangu na mimi tule, kisha tufe. Elia akamwambia, usiogope, nenda ukafanye kama ulivyosema, lakini nitengenezee mimi kwanza na kuniletea andazi dogo, kisha jitengenezee wewe na mwanao chakula, maana Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli asema hivi: unga ulioko chunguni kwako hautapunguka wala mafuta yaliyoko ndani ya chupa hayatakwisha mpaka hapo mimi Mwenyezi Mungu nitakaponyesha mvua nchini. Basi. Huyo mwanamke mjane akaenda akafanya kama alivyoambiwa na Eliya. Hata mama huyo jamaa yake na Eliya wakapata chakula kwa siku nyingi. Unga chunguni haukupunguka wala mafuta katika chupa hayakwisha, sawa kabisa na neno la Mwenyezi Mungu alilomwambia Eliya aseme. Baada ya hayo, mwana wa mwanamke huyo mwenye nyumba akaugua, na hali yake ikazidi kuwa mbaya hata mwishowe akafariki. uyo mwanamuke akamwambia Eliya, ewe mutu wa Mungu, una kisa gani nami kumbe? ulikuja kwangu kuzivichua dhambi zangu na kusababisha kifo cha mwanangu. Eliya akamwambia, nipe mwanao basi. Eliya akamutwaa mtoto kifuwani pa mama yake, akamchukua juu chumbani kwake akamlaza juu ya kitanda chake, kisha akamsihi Mwenyezi Mungu akisema, Ee Mwenyezi Mungu, Mungu wangu, je, hata mwanamke huyu mjane ambaye ninakaa kwake naye ananitunza unamletea balaa kwa kumua mwanawe? Kisha Elia akajinyosha juu ya mtoto huyo mara tatu na kumuwomba Mwenyezi Mungu, e Mwenyezi Mungu, Mungu wangu, muludishie mutoto huyu roho yake. Mwenyezi Mungu akasikiliza ombi la Eliya, mtoto akaanza kupumuwa tena. Eliya akamuludisha mtoto chini kwa mama yake, akamwambiya tazama, mwanao yu hai. uhuyo mwanamuke mujane akamwambiya Eliya, sasa najua kwa hakika kwamba wewe ni mtu wa Mungu na maneno aliyokupa Mwenyezi Mungu yaseme ni ya kweli.