Wafalme wa kwanza sura ya kumi na tisa. Mfalme Ahabu alimsimulia mkewe Yezebeli mambo yote aliyofanya Eliya na jinsi alivyowaua manabii wa Baali kwa upanga. Yezebeli akatuma mjumbe kwa Eliya amwambie, Miungu waniulie mbali na kwa pia ikiwa saa hizi kesho sitakuwa nimekufanya kama mmoja wa hao manabii. Eliya akakimbilia mjini Belsheba, mkoa mkowani Yuda, alikomwacha mtumishi wake, naye akatembea mwendo wa siku nzima kuingia jangwani. Basi akafika, akaketi chini ya mti mmoja mretemu. Hapo akaomba afe akisema, imetosha. Siwezi tena. E Mwenyezi Mungu, sasa utoe uhai wangu. Mimi si bora kuliko wazee wangu. Basi Elia akalala chini ya mti huo, akashikwa na usingizi. Punde malaika akaja, akamugusa na kumwambia, "Amka ule." Elia alipotazama, akawona mukate ulio okwa juu ya makaa. Na chupa ya maji karibu na kichwa chake. Basi akala, akanywa, akalala tena. Malaika wa Mwenyezi Mungu akamjia tena mara ya pili, akamgusa na kumwambia, "Amka ule, la sivyo, safari itakuwa ngumu mno kwako." Eliya akaamka, akala na kunywa, kisha akatembea kwa nguvu ya chakula hicho. Mwendo wa siku arobaini mchana na usiku mpaka Horebu, mlima wa Mungu. Huko akafika penye pango akakaa humo. Mara neno la Mwenyezi Mungu likamjia, Elia, unafanya nini hapa? Naye akasema, naona uchungu na wivu, ewe Mwenyezi Mungu Mungu wa majeshi, kwa sababu watu wa Israeli wamevunja agano lako, wakazibomoa madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga. Ni mimi tu niliyebaki, nami pia wananiwinda waniue. Mwenyezi Mungu akamwambia, enda ukasimame mlimani mbele yangu, mimi Mwenyezi Mungu. Basi Mwenyezi Mungu akapita na kuuvumisha upepo mkali ambao uliporomosha milima na kuvunja miamba. Lakini Mwenyezi Mungu hakuwemo katika upepo huo. Upepo ukapita kukawa na tetemeko la ardhi. Lakini Mwenyezi Mungu hakuwemo katika tetemeko la ardhi. Tetemeko likapita kukawa na moto. Lakini Mwenyezi Mungu hakuwemo katika moto huo. Baada ya moto, pakatokea sauti ndogo tulivu. Basi Elia aliposikia sauti hiyo, alijifunika uso kwa joho lake, akatoka na kusimama mlangoni mwa pango. Hapo akasikia sauti, Elia, unafanya nini hapa? naye akasema Naona uchungu na wivu. E Mwenyezi Mungu, Mungu wa majeshi, kwa sababu watu wa Israeli wamevunja agano lako. Wakazibomoa madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga. Ni mimi tu niliyebaki. Nami pia wananiwinda waniue. Mwenyezi Mungu akamwambia Rudi kwa kupitia njia ya jangwani mpaka Damasko. Utakapofika mpake Azaeli mafuta awe mfalme wa Aramu, naye Yehu mwana wa Nimshi mpake mafuta awe mfalme wa Israeli. Elisha mwana wa Shafati wa Abel Mehola utampaka mafuta awe nabii mahali pako. Basi yeyote atakayenusurika upanga wa Hazaeli Yehu atamuua, na yeyote atakayenusurika upanga wa Yehu Elisha atamuua. Lakini nitaacha hai watu elfu saba nchini Israeli ambao hawajamwinamia Baali wala kuibusu sanamu yake. Eliya akaondoka akamkuta Elisha mwana wa Shafati analima hapo palikuwa na jozi kumi na mbili za ng'ombe wanalima, na jozi ya Elisha ilikuwa ya nyuma kabisa. Basi Eliya akavua joho lake na kumtupia hapo Elisha. Akawaacha ng'ombe wake, akamfuata Eliya mbio na kumwambia. Eliya akamjibu nenda, kwani nimekuzuia? Basi Elisha akamwacha Elia, akairudia jozi yake ya ng'ombe. Akawachinja ng'ombe hao na kuwapika akitumia miti ya nira kama kuni, akawapa watu wakala. Kisha akaondoka akamfuata Elia na kuwa mtumishi wake.