Wafalme wa Kwanza, sura ya ishirini na moja. Nabothi mwenyeji wa Yezireeli alikuwa na shamba lake la mizabibu huko Yezireeli, karibu na ikulu ya Ahabu mfalme wa Samaria. Basi siku moja Ahabu akamwambia Nabothi, nipe shamba lako la mizabibu nilifanye shamba la mboga kwa sababu liko karibu na nyumba yangu nitakupa shamba lingine zuri zaidi, au ukitaka nitakulipa thamani yake fedha taslimu. Lakini Nabothi akamjibu, jambo la kukupa wewe urithi niliyoupata kwa wazee wangu, Mwenyezi Mungu naapishe mbali hapo. Ahabu akaenda zake nyumbani, amejaa chuki na huzuni nyingi, kwa sababu Nabothi mwenyeji wa Israeli alimwambia kwamba hata mpa kile alichorithi kutoka kwa wazee wake. Basi akajilaza kitandani akauficha uso wake na kususia chakula. Yezebeli, mkewe, akamwendea na kumuuliza mbona umejaa huzuni moyoni hata kula huli? Naye akamwambia kwa sababu nilizungumza na Nabothi mwenyeji wa Yezreeli nikamtaka niuzie shamba lake la mizabibu, ama akipenda nimpe shamba lingine badala ya hilo, lakini yeye akaniambia sitakupa shamba langu la mizabibu. Hapo Yezebeli mkewe akamwambia anayetawala Israeli ni nani? Sini wewe? Amka ule na uchangamke, mimi binafsi Nitakupa shamba la mizabibu la Nabothi Myezreeli. Basi Yezebeli akaandika barua kadhaa kwa jina la Ahabu na kuzipiga muhuri wa mfalme. Kisha akapeleka barua hizo kwa wazee na watu mashuhuri walioishi na Nabothi huko mjini. Barua zenyewe ziliandikwa hivi: Pigeni mbiu ya mfungo Mkutane na kumpa na bothi mahali pa heshima kati ya watu. Kisha tafuteni walaghai wawili wa mkabili na kumshitaki wakisema, wewe umemwapiza Mungu na mfalme. Kisha mtoeni nje mkamuue kwa kumpiga mawe. Basi wakazi wenzake na bothi, wazee na watu mashuhuri wa mji wa Israeli Wakafanya kama Yezebeli alivyowaagiza, kwa mujibu wa barua aliyowapelekea. Wakapiga mbiu ya mfungo, wakakutana na kumweka na bothi mahali pa heshima kati ya watu. Wale walaghai wawili wakaketi kumkabili na bothi, kisha wakamshtaki hadharani wakisema, Nabothi amemwapiza Mungu na mfalme. Basi Nabothi akatolewa nje ya mji akauawa kwa kupigwa mawe. Kisha Yezebeli akapelekewa habari kwamba Nabothi amekwisha uawa kwa kupigwa mawe. Mara tu Yezebeli alipopata habari kwamba Nabothi amekwisha uawa kwa kupigwa mawe, akamwambia Ahabu, "Inuka, nenda ukamiliki lile shamba la mizabibu la Nabothi Mwisraeli ambalo alikataa kukuuzia Naboti hayuko hai tena, amekwisha fariki. Mara tu Ahabu aliposikia na bothi amekwisha fariki, aliinuka kwenda kulimiliki shamba la mizabibu la Nabothi. Basi neno la Mwenyezi Mungu likamjia nabii Eliya wa Tishbe, inuka uende kukutana na Ahabu mfalme wa Israeli ambaye yuko Samaria, utamkuta katika shamba la mizabibu la Nabothi akilimiliki. Mwambie, Mwenyezi Mungu asema hivi, umeua na kumiliki pia. Mwambie, Mwenyezi Mungu asema hivi, mahali pale mbwa walipoilamba damu ya Nabothi ndipo watakapoilamba damu yako. Basi Ahabu alipomwona Eliya akasema, ewe adui ya yangu ume nifuma tena? Eliya akamjibu, naam, nimekufuma kwa sababu wewe umenuia kabisa kutenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu. Haya, Mwenyezi Mungu asema hivi, "Hakika nitakuletea maangamizi. Nitakuzoa wewe na kufutilia mbali kila mwanamume wa ukoo wako katika Israeli awe mtumwa au huru. Jamaa yako nitaifanya kama jamaa ya Yeroboamu mwana wa Nebati." na kama jamaa ya Baasha mwana wa Ahia, kwa sababu umeiwasha hasira yangu na kuwafanya watu wa Israeli watende dhambi. Tena Mwenyezi Mungu asema hivi juu ya Yezebeli, mbwa wataula mwili wa Yezebeli humu humu mujini Yezreeli. Naam yeyote wa jamaa yake atakaifia mujini, mbwa watamula na yeyote atakayefia shambani ndege wa angani watamla. Hakuna mtu aliyenuia kutenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu kama Ahabu, ambaye alishawishiwa na Yezebeli mkewe. Alitenda machukizo kwa kuwabudu sanamu za miungu kama walivyofanya Waamori, ambao hapo awali Mwenyezi Mungu aliwafukuza mbele ya watu wa Israeli. lakini Ahabu aliposikia maneno hayo, alirarua nguo zake akajivalia gunia peke yake, akafunga akawa analala na gunia na kwenda huko na huko kwa huzuni. Basi ujumbe huu wa Mwenyezi Mungu ukamjia Eliya wa Tishbe: umeona jinsi Ahabu alivyojinyenyekesha mbele yangu? basi kwa kuwa amejinyenyekesha sitaleta yale maangamizi akiwa hai, lakini nyakati za utawala wa mwanawe nitaiangamiza jamaa yake Ahabu.