Wafalme wa kwanza, sura ya 22. Kwa muda wa miaka mitatu hivi kulikuwa na amani kati ya Israeli na Aramu. Lakini mnamo mwaka wa tatu, Yehoshafati mfalme wa Yuda alifika kumtembelea Ahabu mfalme wa Israeli. Ahabu akawaambia watumishi wake, Je, hamjui kwamba Ramoth Gileadi ni mali yetu? Mbona basi tunajikalia tu bila kuunyakua kutoka kwa mfalme wa Aramu? Kisha akamwambia Yehoshafati, Je, utaandamana nami kupigana huko Ramoth Gileadi? Naye Yehoshafati akamjibu mfalme wa Israeli, naam, mimi na wewe ni kitu kimoja, na pia watu wangu ni watu wako, farasi wangu ni farasi wako. Kisha Yehoshafati aliendelea kumwambia mfalme wa Israeli, lakini kwanza muulize Mwenyezi Mungu shauri. Basi Ahabu akaitisha kikao cha manabii, manabii wapatao mia nne, akawauliza, je, niende au nisiende kushambulia Ramothi Gileadi? Nao wakamjibu, nenda, Mwenyezi Mungu atakupatia ushindi. Lakini Yehoshafati akasema "Je, Ye, hapa hakuna nabii mwingine wa Mwenyezi Mungu ambaye twaweza kumuuliza shauri?" Naye mfalme wa Israeli akamjibu Yehoshafati, "Yupo bado mmoja, Mikaya mwana wa Imla. Yeye twaweza kumuuliza shauri la Mwenyezi Mungu. Lakini namchukia sana kwa sababu yeye kamwe hatabiri jambo jema juu yangu." ila mabaya tu. Yehoshafati akamwambia, Si vizuri mfalme kusema hivyo. Basi Ahabu mfalme wa Israeli akamwita mtumishi mmoja akamwamuru, Haraka, nenda ukamlete Mikaya mwana wa Imla. Wakati huo mfalme wa Israeli pamoja na Yehoshafati mfalme wa Yuda walikuwa wameketi katika viti vyao vya enzi wakikaa kwenye kiwanja cha kupuria nafaka kwenye lango la kuingilia mjini Samaria, nao walikuwa wamevalia mavazi yao ya kifalme. Wakati huo manabii wote wakawa wanatabiri mbele yao. Kisha mmoja wa manabii hao, Zedekia mwana wa Kenana, akajitengenezea pembe za chuma akasema Mwenyezi Mungu asema hivi, kwa pembe hizi utawarudisha nyuma wa Aramu na kuwaangamiza hata wale. Manabii wengine wote wakatabiri vivyo hivyo, wakasema, nenda ushambulie Ramoth Gilead, utashinda. Mwenyezi Mungu atautia mikononi mwako. Wakati huo yule mtumishi aliyetumwa kwenda kwa Mikaya alimwambia manabii wengine wote kwa pamoja wamemtabiria mufalume ushindi. Tafadhali nawe pia ufanye kama wao, umutabirie mema. Lakini Mikaya akamujibu kama Mwenyezi Mungu waisivyo na kwa pia, mimi nitasema tu yale atakayoniambia Mwenyezi Mungu. Basi Mikaya alipofika mbele ya mufalume Mfalme alimuuliza , "Je, tuende kupigana vita huko Ramothi Gileadi ama tusiende?" naye alimjibu nenda na ufanikiwe. Naye Mwenyezi Mungu atautia mikononi mwako." Lakini mfalme akamwambia nitakuapisha mara ngapi kwamba unaposema nami kwa jina la Mwenyezi Mungu ni lazima uniambie ukweli mtupu." Ndipo Mikaya akasema, niliona watu wote wa Israeli wametawanyika milimani kama kondoo wasio na mchungaji, naye Mwenyezi Mungu akasema, watu hawa hawana kiongozi, basi warudi kila mtu nyumbani kwake kwa amani. Hapo mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, sikukuambia kamwe hata tabiri jema juu yangu, ila mabaya tu? Kisha Mikaya akasema, haya, sikia neno la Mwenyezi Mungu. Nilimwona Mwenyezi Mungu ameketi katika kiti chake cha enzi na jeshi lote la mbinguni limesimama kando yake upande wake wa kulia na wa kushoto. Ndipo Mwenyezi Mungu akauliza, ni nani atakayemshawishi Ahabu aende akangamie huko Ramoth Giliadi? Kila mmoja akajibu alivyofikiri. Kisha pepo mmoja akajitokeza mbele ya Mwenyezi Mungu akasema, mimi nitamshawishi. Mwenyezi Mungu akamuuliza kwa mbinu gani? Naye akajibu, nitakwenda na kuwafanya manabii wake wote waseme uongo. Mwenyezi Mungu akamwambia, wewe utamshawishi na utafaulu. Haya, nenda ukafanye hivyo. Basi ndivyo ilivyo, Mwenyezi Mungu amewafanya hawa manabii wako wote waseme uwongo. Mwenyezi Mungu amenena mabaya juu yako. Hapo Zedekia mwana wa Kenana akamkaribia Mikaya akampiga kofi shavuni na kumuuliza tangu lini roho ya Mwenyezi Mungu ikaniacha mimi ikaja kunena nawe. Mikaya akamjibu "Siku utakapoingia katika chumba cha ndani kujificha, ndipo utakapojua." Naye mfalme wa Israeli akatoa amri, mkamateni Mikaya, mrudisheni kwa Amoni, mkuu wa mji, na kwa Yoashi, mwana wa mfalme, waambie wamtie gerezani na kumlisha mkate kidogo na maji mpaka nitakaporudi salama. Ndipo Mikaya aliposema, ukirudi salama, basi utajua kwamba Mwenyezi Mungu hakunena nami. Kisha akaendelea kusema, sikilizeni enyi watu wote! Basi mfalme wa Israeli akaenda pamoja na mfalme Yehoshafati wa Yuda kushambulia mji wa Ramothi Gileadi. Mufalume wa Israeli akamwambia Yehoshafati, mimi nitavaa mavazi yasiyo ya, ya kifalume na kuingiya vitani, lakini wewe utavaa mavazi yako ya kifalume. Hivyo mufalume wa Israeli akaenda vitani bila kuvaa mavazi ya kifalume. Mufalume wa Aramu alikuwa amewaamuru makapiteni wake thelathini na wawili waliyosimamiya magali yake ya kukokotwa akisema, musipigane na mutu yeyote yule mukubwa au mudogo, ila tu na mufalume wa Isilaeli. Baadaye, makapteni hawo walipomuwona Yehoshafati walisema, kweli huyu ndiye mufalume wa Isilaeli. Kwa hiyo walimwelekea wakamushambuliya, lakini Yehoshafati Akapiga kelele. Makapteni walipotambua kwamba hakuwa mfalme wa Israeli, waliacha kumshambulia wakarudi, lakini askari mmoja wa Aramu akauvuta upinde wake kwa kubahatisha, akampiga mshale mfalme wa Israeli katika nafasi ya kuungana kwa vazi lake la chuma na vazi la kukinga kifua. Hapo Ahabu akamwambia dereva wa gari lake la kukokotwa, Geuza gari uniondoe vitani, nimejeruhiwa na mapigano. Siku hiyo yakazidi kuwa makali, huku mfalme ameegeshwa garini anawaelekea watu wa Aramu. Ilipofika jioni, akafariki. Damu ikawa inamtoka jerahani mwake na kutiririka hadi chini ya gari. Mnamo machweo ya jua Amri ikatolewa kila mtu arudi mjini kwake, kila mtu arudi mjini kwake. Mfalme Ahabu alipofariki, maiti yake ilipelekwa Samaria ikazikwa huko. Gari lake la kukokotwa waliliosha katika bwawa la Samaria, mbwa wakairamba damu yake, nao makahaba wakaoga humo, sawa kabisa na neno alilolisema Mwenyezi Mungu. Matendo mengine ya mfalme Ahabu, jinsi alivyojenga na kupamba nyumba yake kwa pembe na miji yote aliyoijenga yote yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati ya wafalme wa Israeli. Ahabu alipofariki, mwanawe Ahazia alitawala mahali pake.