Ikawa wakati ulipofika ambapo Mwenyezi Mungu alitaka kumchukua Elia mbinguni katika upepo wa kisulisuli, Elia na Elisha walikuwa njiani wakitoka Gilgali. Baadaye, walipokuwa njiani, Elia alimwambia Elisha, Tafadhali wewe kaa hapa Mwenyezi Mungu amenituma niende Betheli. Lakini Elisha akamwambia, Naapa kwamba kama Mwenyezi Mungu aishivyo na kama wewe mwenyewe uishivyo, sitakuacha. Basi wakaenda pamoja hadi Betheli. Wanafunzi wa manabii waliokuwa huko wakamwendea Elisha wakamuuliza, Je, Unajua kwamba leo Mwenyezi Mungu atamchukua bwana wako? Elisha akajibu, Naam, najua. Nyamazeni. Elia Eliya akamwambia Elisha, Tafadhali kaa hapa. Mwenyezi Mungu amenituma niende Yeriko. Lakini Elisha akakataa akisema, Naapa kwamba kama Mwenyezi Mungu aishivyo, na kama wewe mwenyewe uishivyo sitakuacha. Basi wakaenda pamoja mpaka Yeriko. Wanafunzi wa manabii huko Yeriko wakamwendea Elisha na kumuuliza, Je, unajua kwamba hivi leo Mwenyezi Mungu atamchukua bwana wako? Elisha akawajibu, naam, najua. Nyamazeni. Kisha Eliya akamwambia Elisha Tafadhali wewe kaa hapa, Mwenyezi Mungu amenituma niende mutoni Yordani. Lakini Elisha akasema, naapa kwamba kama Mwenyezi Mungu aishivyo na kama wewe mwenyewe uishivyo, sitakuwacha. Basi wakaenda pamoja. Manabii hamsini wakawafuata mpaka mutoni Yordani. Eliya na Elisha wakasimama karibu na mto, nao manabii wakasimama mbali kidogo. Elia akalivua vazi lake, akalikunja na kuyapiga maji. Maji yakagawanyika katika sehemu mbili, nao wakavuka hadi ng'ambo ya pili wakapitia mahali pakavu. Walipofika ng'ambo, Elia akamwambia Elisha, Niambie unalotaka nikufanyie Kabla sijaondolewa kwako. Elisha akamwambia, naomba sehemu maradufu ya roho yako. Elia akajibu, ombi lako ni gumu. Hata hivyo utakipokea kipawa changu hicho ikiwa utaniona wakati nitakapoondolewa kwako, lakini usiponiona, basi hutapewa. Walipokuwa wanatembea na kuongea, ghafla gari la moto likatokea pamoja na farasi wa moto. Likawatenganisha. Naye Elia akachukuliwa mbinguni katika kisulisuli. Elisha alipoona tukio hilo, akalia. Baba yangu, baba yangu, gari la Israeli na wapanda farasi wake. Basi Elisha hakumuona tena Eliya. Ndipo Elisha alipoyashika mavazi yake na kuyararua vipande viwili, kisha akaliokota vazi la Eliya lililomwangukia. Akarudi na kusimama ukingoni mwa mto Yordani, akayapiga maji kwa vazi la Eliya akisema, yuko wapi Mwenyezi Mungu Mungu wa Eliya? alipoyapiga maji yakagawanyika sehemu mbili, naye akavuka hadi ng'ambo. Wale wanafunzi wa manabii kutoka Yeriko walipomuona walisema, Roho ya Eliya iko kwa Elisha.