Wa Naamani kamanda la mufalume wa Aramu alikuwa mtu mashuhuri aliyependwa sana na bwana wake, kwani kwa njiya yake Mwenyezimungu aliiletea nchi ya Aramu ushindi. Alikuwa asikari hodari, lakini alikuwa na ugonjwa wa ukoma. Katika vita walivyokuwa wakipigana na Israeli, Waaramu walikuwa wamemuchukuwa musichana mmoja mdogo kutoka Israeli. Naye akawa anamutumikia muke wa Naamani. Siku moja akamwambia bibi yake, muke wa Naamani, laiti bwana wangu angekwenda na kumuwona yule nabii aliyeko Samaria, angemuponya ugonjwa wake. Naamani alipopata habari hii, akaenda kwa mfalme na kumweleza habari za mutoto huyu. Mfalme wa Aramu akamwambia, Chukua barua hii umpelekee mfalme wa Israeli. Hivyo Naamani akaondoka, huku amechukua vipande elfu thelathini vya fedha, vipande elfu sita vya dhahabu na mavazi kumi ya sikukuu. Barua yenyewe iliandikwa hivi: barua hii ni ya kumtambulisha kwako ofisa wangu na amani. Nataka umutibu huu ugonjwa wake. Mufalume wa Isiraeli aliposoma baruwa hii alirarua mavazi yake na kusema, mbona mfalme wa Aramu anataka ni mutibu mutu huyu ukoma wake? Kwani anafikiri mimi ni Mungu aliye na uwezo wa kuuwa au kufufuwa? Fahamuni basi Muone ya kwamba mutu huyu anataka kuniletea mzozo. Elisha nabii wa Muungu alipopata habari kwamba mfalume wa Israeli ameyararuwa mavazi yake, alituma ujumbe kwa mfalume akamuuliza, Mbona umeyararuwa mavazi yako? Mulete mutu huyo kwangu ili apate kujuwa kwamba kuna nabii katika Israeli. Naamani akaenda na farasi wake na gari lake mpaka mulangoni mwa Elisha. Elisha akamutuma mutumishi wake amwambie, Nenda ukaoge mara saba mutoni Yoridani, nawe utapona kabisa. Lakini Naamani alikasirika sana akahenda zake akisema, nilidhani kwamba hakika tanigia na kumuomba Mwenyezi Mungu Mungu wake apitishe mikono yake juu ya mahali ninapougua na kuniponya. Isitoshe, je, mito ya Abana na Farpari ya huko Dameski si bora kuliko mito yote ya Israeli? Je, nisingeweza kuoga humo na kupona? Akaondoka na kurudi nyumbani huku amekasirika sana. Watumishi wake wakamwendea na kumwambia, Baba yetu kama nabii angekuambia ufanye jambo fulani gumu, je, hungelifanya? Sasa aliyokuambia tu ni jioshe ili upone basi. Naamani akateremka mtoni Yordani akajitumbukiza humo mara saba kama alivyoagizwa na Elisha mtu wa Mungu, naye akapona kabisa. Ngozi yake ikawa imara na yenye afya kama ya mtoto mdogo. Ndipo akarudi kwa mtu wa Mungu pamoja na watu wake, akasema, sasa najua kwamba hakuna Mungu yoyote ila tu Mungu wa Israeli. kwa hiyo tafadhali, sasa upokee zawadi za mtumishi wako. Elisha akajibu, naapa kwa Mwenyezi Mungu aliye hai ambaye ninamtumikia kwamba sitapokea zawadi yoyote Naamani akamsihi , lakini Elisha akakataa kabisa. Naamani akasema, Ikiwa hutapokea zawadi zangu, basi tafadhali umpatie mutumishi wako udongo unaoweza kubebwa na nyumbu wawili. Kwani toka leo mimi mutumishi wako sitatoa sadaka za kuteketezwa wala dhabihu kwa miungu mingine ila tu kwa Mwenyezi Mungu. Naye Mwenyezi Mungu, na anisamehe ninapofuatana na mfaume wangu kwenda kuabudu katika hekalu la Rimoni, Mungu wa Aramu. Naomba nawomba Mwenyezi Mungu anisamehe. Elisha akamwambia, "Nenda kwa amani." Na amani akaenda zake. Alipokuwa bado hajaenda mbali, Gehazi Mtumishi wa Elisha mtu wa Mungu akasema, "Tazama, bwana wangu amemwachilia Naamani mwaramu aende bila kupokea chochote alicholeta. Kama Mwenyezi Mungu aishivyo, nitamfuata ili nipate kitu kutoka kwake." Hapo akaondoka kumfuata Naamani. Naamani alipotazama na kuona mtu anamfuata mbio akashuka garini mwake akaenda kukutana naye. Basi akamuuliza je, kuna usalama? Gehazi akajibu mambo yote ni sawa, ila tu bwana wangu amenituma nikuambie kwamba sasa hivi amepokea watu wawili wa kundi la manabii katika nchi ya milima ya Efraimu naye angependa uwape vipande elufu tatu vya fedha na mavazi mawili ya sikukuu. Naamani akasema, tafadhali chukuwa vipande elufu sita vya fedha. Akamusihi, kisha akamufungia mafungu mawili na kumupa mavazi mawili ya sikukuu. Akawapa watumishi wake wawili na kuwaagiza wafuatane na Gehazi. walipofika mulimani Alipoishi Elisha, Gehazi akachukua mafungu ya fedha kutoka kwa watumishi wa Naamani na kuyapeleka ndani nyumbani mwake. Kisha akawaruhusu wale watumishi waende zao, nao wakaondoka. Alafu Gehazi akaingia nyumbani kwa Elisha na kuanza kumhudumia. Elisha akamuuliza ulikwenda wapi? Gehazi akajibu Sikuenda mahali popote. Lakini Elisha akamwambia, kwani roho yangu haikuwa pamoja nawe wakati mtu yule alipotoka garini mwake na kuja kukutana nawe? Je, huu ndiyo wakati wa kupokea fedha na mavazi, mashamba ya mizeituni na mizabibu, kondoo na ng'ombe, au watumishi wa kiume na wa kike? Kwa hiyo ukoma wa Naamani utakushika wewe na wazawa wako milele. Basi, Gehazi aliondoka akiwa tayari ameshikwa na ukoma, na ngozi yake ilikuwa nyeupe kama theluji.