Wafalme wa pili, sura ya saba. Elisha akamjibu, Sikiliza neno la Mwenyezi Mungu. Kesho wakati kama huu humu Samaria, kilo tatu za unga bora wa ngano zitagharimu fedha shekeli moja ya fedha, na kilo sita za shairi kadhalika zitagharimu fedha shekeli moja. Kapteni mwaminifu wa mfalme akamwambia Elisha, kama Mwenyezi Mungu mwenyewe angefanya madirisha mbinguni, je, jambo hilo litawezekana? Elisha akamjibu, utaona kwa macho yako mwenyewe, lakini wewe hutakula. Kulikuwa na watu wanne wenye ugonjwa wa ukoma waliokuwa nje ya milango ya mji wa Samaria ambao walisemezana wao kwa wao, mbona tunakaa hapa tukifa njaa? Hakuna maana ya kuingia mjini kwa sababu huko tutakufa. Kwa hiyo hebu twende kwenye kambi ya Waaramu, inawezekana wakatuua au wasituue. Hivyo giza lilipoanza kuingia, wakaenda kwa kambi ya Waaramu, lakini walipofika huko hapakuwa na mtu, maana Mwenyezi Mungu alilifanya jeshi la Waaramu lisikia sauti kama ya jeshi kubwa lililokuwa na magari na farasi. Waaramu wakadhani kuwa mfalme wa Israeli amekodisha majeshi ya Wahiti na Wamisri kuja kuwashambulia. Basi katika usiku huo, Waaramu walikimbia wote, ili kuyaokoa maisha yao, wakiacha mahema yao farasi na punda wawo na hata kambi yawo jinsi ilivyokuwa. Wakoma wale wanne walipofika pembeni mwa kambi, waliingiya ndani ya hema moja, wakala na kunywa vile walivyopata humo, wakachukuwa fedha, dhahabu na nguwo, wakaenda kuzificha. Wakaingiya katika hema nyingine na kufanya vivyo hivyo, lakini wakaambiyana tunalofanya si sawa. Hii ni habari njema tuliyonayo leo, na ikiwa tutangoja mpaka asubuhi bila shaka tutaadhibiwa. Twende mara moja tukawaambie watu wa nyumba ya mfalme. Hivyo wakaondoka katika kambi ya Waaramu na kuwaita walinda malango ya mji na kuwaambia, tulikwenda katika kambi ya Waaramu na hatukuweza kumwona wala kumsikia mutu yeyote. Farasi na punda wangali wanafungwa na mahema yako kama walivyoyaacha. Walinda malango wakaeneza habari hii mpaka ikafika nyumbani kwa mfalume. Ingawa kulikuwa bado giza, mfalume aliamka na kuwaambia maofisa wake, mimi najua mpango wa Waramu. Wanajua tuna njaa mujini, sasa wameacha kambi yao kwenda kujificha ili tutakapokwenda kutafuta chakula watukamate sote hai na kuuteka mji. Mmoja kati ya maofisa wake akasema, watu wengi tayari wameangamia kama vile wale ambao wamekwisha fariki. Tafadhali utume watu wachache na farasi watano wa wale waliobaki ili waende kuona kumetokea nini. Wakachaguwa watu na kuwapa magari mawili. Mfalme akawatuma kuwafuata wa Aramu akisema, nendeni mkaone. Watu hao wakaenda mpaka Yordani, na njiani waliona nguo na vifaa vingine wa Aramu walivyoacha walipokuwa wanakimbia. Wakarudi na kumpasha mfalme habari. Watu wa Samaria wakatoka na kuteka nyara Kambi ya Waaramu. Kama vile Mwenyezi Mungu alivyosema, kilo tano za unga safi wa ngano au kilo kumi za shairi ziliuzwa kwa kipande kimoja cha fedha. Naye mfalme alikuwa amemweka ofisa mlinzi wake kulinda lango la mji. Ofisa huyo alikanyagwa papo hapo langoni na kuuawa na watu, kama vile Elisha mtu wa Mungu Alivyo tabiri. Wakati mfalme alipokwenda kumuona Elisha, alikuwa amemwambia mfalme kwamba wakati kama huo, siku iliyofuata, kilo tano za unga mzuri wa ngano au kilo kumi za shairi zingeuzwa kwa kipande kimoja cha fedha. Lakini hapo awali kapteni alikuwa amembishia Elisha akisema, kama Mwenyezi Mungu mwenyewe angefanya madirisha mbinguni, je, Jambo hili lingewezekana? Naye Elisha alikuwa amemjibu, utaona yakitendeka, lakini chakula chenyewe hutakila. Na hivyo ndivyo ilivyotokea, kapteni akafa kwa kukanyagwa na watu kwenye lango la mji.