Wafalme wa pili, sura ya kumi na nne. Katika mwaka wa pili wa enzi ya Yehoyashi mwana wa Yehoahazi huko Israeli, Amazia mwana wa Yoashi mfalme wa Yuda alianza kutawala. Alipoanza kutawala alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitano, naye alitawala katika Yerusalemu kwa muda wa miaka ishirini na tisa. Mama yake aliitwa Yehoyadini wa Yerusalemu. Alitenda yaliyo mema mbele ya Mwenyezi Mungu, lakini hakuwa kama babu yake Daudi, bali alifanya mambo yote kama Yoashi baba yake, isipokuwa mahali pa ibada milimani hapakuharibiwa, na watu waliendelea kutambika na kufukiza ubani mahali hapo. Mara tu Amazia alipojiimarisha mamlakani, aliwaua watumishi waliomuua mfalme baba yake lakini hakuwaua watoto wa wauaji kama ilivyoandikwa katika kitabu cha sheria za Mose, Mwenyezi Mungu anapotoa amri akisema, wazazi hawatauawa kwa ajili ya watoto wao, wala watoto hawatauawa kwa ajili ya wazazi wao, bali kila mtu atauawa kwa ajili ya dhambi zake mwenyewe. Amazia aliwaua Waedomu elfu kumi katika bonde la chumvi. Aliutwaa kwa nguvu mji wa Sela na kuuita Yoktheeli, na hivi ndivyo unavyoitwa mpaka sasa. Kisha Amazia akatuma wajumbe kwa Yehoashi mwana wa Yehoahazi mwana wa Yehu mfalme wa Israeli akisema, njoo tupambane. Lakini Yehoashi mfalme wa Israeli alimpelekea ujumbe Amazia mfalme wa Yuda akisema: siku moja mbaruti wa Lebanoni uliuambia mwerezi wa huko Lebanoni pia, muoze binti yako kwa mwanangu. Lakini mnyama wa mwituni akapita hapo na kuukanyaga-kanyaga mbaruti huo. Sasa wewe, Amazia, umewashinda kabisa wa Edomu na moyo wako unakufanya ujivune. Ridhika na utukufu wako ukakae nyumbani. Ya nini kujitafutia taabu zitakazo kuangamiza wewe mwenyewe pamoja na watu wako wa Yuda? Lakini Amazia hakujali. Kwa hiyo Yehoyashi mfalme wa Israeli alitoka akakabiliana uso kwa uso na Amazia huko vitani Bethshemeshi nchini Yuda. Watu wa Yuda walishindwa na watu wa Israeli, na kila mmoja alirudi kwake. Yehoashi mfalme wa Israeli alimteka Amazia mfalme wa Yuda mwana wa Yoashi mwana wa Ahazia huko Bethshemeshi, alafu akauendea Yerusalemu na kuubomoa ukuta wake kutoka lango la Efraimu mpaka lango la pembeni umbali wa karibu mita mia mbili. Alichukua dhahabu yote na fedha hata na vifaa vyote vilivyokuwa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu na katika hazina ya ikulu. Pia alichukua mateka, kisha akarudi Samaria. Matendo mengine yote ya Yehoashi, ushujaa wake, na vita alivyopigana na mfalme wa Mazia wa Yuda, yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati za wafalme wa Israeli. Yehoashi alifariki. Akazikwa katika makaburi ya kifalme huko Samaria. Mwanaye Yeroboamu akatawala mahali pake.