Wafalme wa pili, sura ya kumi na saba. Katika mwaka wa kumi na mbili wa enzi ya Mfalme Ahazi wa Yuda, Hoshea mwana wa Ela alianza kutawala Israeli. Akatawala huko Samaria kwa miaka tisa. Alitenda dhambi mbele ya Mwenyezi Mungu, ingawa sio kama wafalme wa Israeli waliomtangulia. Mfalme Shalmanesa wa Ashuru alimshambulia naye Hoshea akawa mtumishi wake na kumlipa ushuru. Lakini wakati mmoja, Hoshea alituma wajumbe kwa mfalme wa Misri akiomba msaada, ndipo akaacha kulipa ushuru kwa Mfalme Shalmanesa wa Ashuru kama alivyozoea kufanya kila mwaka. Shalmanesa alipoona hivi, alimfunga Hoshea kwa minyororo na kumweka gerezani. Kisha mfalme wa Ashuru akaivamia nchi nzima na kuufikia mji wa Samaria na kuuzingira kwa muda wa miaka mitatu. Katika mwaka wa tisa wa utawala wa Hoshea, mfalme wa Ashuru aliuteka Samaria na kuwachukua watu wa Israeli mateka mpaka Ashuru. Baadhi yao akawaweka katika mji wa Hala, wengine karibu na mto Habori, mto Gozani na wengine katika miji ya Media. Haya yote yalitendeka kwa sababu watu wa Israeli wali muasi Mwenyezi Mungu, Mungu wao, ambaye aliwatoa kutoka mikononi mwa mfalme wa Misri. Pia waliabudu miungu mingine na kufuata njia za mataifa ambayo Mwenyezi Mungu aliyafukuza mbele ya wa Waisraeli na kufanya matendo ya wafalme wa Israeli walioyaingiza nchini. Watu wa Israeli walitenda kwa siri mambo yasiyokuwa mema mbele ya Mwenyezi Mungu, Mungu wao. Walijenga mahali pa juu pa kuabudia miungu ya uongo katika kila mji, kuanzia mnara wa walinzi mashambani hadi katika mji wenye ngome. Juu ya kila kilima na chini ya kila mti wenye majani mabichi, walijenga nguzo za mawe na sanamu za Mungu wa kike Ashera na wakafukiza ubani kwenye madhabahu zote za miungu ya uwongo kufuatia desturi za mataifa ambayo yalifukuzwa na Mwenyezi Mungu. Walimkasirisha Mwenyezi Mungu na matendo yao maovu na walitumikia sanamu ambazo Mwenyezi Mungu alikuwa amewakataza akisema, msifanye hivyo. Mwenyezi Mungu alituma manabii na waonaji kuionya Israeli na Yuda akisema, acheni njia zenu mbaya, mkatii amri zangu na maagizo yangu, kufuatana na sheria nilizowapa babu zenu na ambazo niliwapeni kupitia kwa watumishi wangu manabii. Lakini wao hawakutii, walikuwa wagumu kama babu zao, ambao hawakumwamini Mwenyezi Mungu, Mungu wao. Walikataa kutii maagizo yake, hawakushika agano alilofanya na babu zao, licha ya kupuuza maonyo yake. Waliabudu sanamu zisizokuwa na maana, mpaka hata wao wenyewe hawakuwa na maana tena. Walifuata desturi za mataifa yaliyowazunguka, walipuuza amri za Mwenyezi Mungu, wala hawakuzizingatia. Walivunja amri zote za Mwenyezi Mungu Mungu wao, wakatengeneza sanamu za miungu ya ndama wawili wa kusubu, vilevile wakatengeneza sanamu za mungu wa kike Ashera wakaabudu na vitu vyote vya angani na wakamtumikia Baali. Waliwatambika watoto wao wa kiume na wa kike kwa miungu ya uongo, wakataka shauri kwa watabiri na wachawi. Walinuia kabisa kutenda maovu mbele ya Mwenyezi Mungu wakamkasirisha sana. Basi Mwenyezi Mungu akawakasirikia sana watu wa Israeli na kuwafukuza kabisa mbele yake. Hakuacha mtu isipokuwa kabila la Yuda peke yake. Lakini hata watu wa Yuda hawakutii amri za Mwenyezi Mungu Mungu wao, bali walifuata desturi zilizoletwa na watu wa Israeli. Mwenyezi Mungu aliwakataa Waisraeli wote akawaadhibu na kuwaacha mikononi mwa adui wakali na kisha akawafukuza mbele yake. Baada ya Mwenyezi Mungu kutenga watu wa Israeli kutoka ukoo wa Daudi, walimtawaza Yeroboamu mwana wa Nebati kuwa mfalme, naye Yeroboamu aliwafanya watu wa Israeli kumwacha Mwenyezi Mungu na kutenda dhambi kubwa sana. Waisraeli walitenda dhambi alizotenda Yeroboamu, hawakuweza kuziacha mpaka hatimaye Mwenyezi Mungu akawafukuza kutoka mbele yake kama vile alivyokuwa amesema kupitia kwa watumishi wake wote manabii. Kwa hiyo watu wa Israeli walichukuliwa mateka kutoka nchi yao wenyewe mpaka Ashuru, ambako wanakaa hata sasa.