Wapili, sura ya 18. Katika mwaka wa tatu wa enzi ya Hoshea mwana wa Ela mfalume wa Iziraeli, Hezekia mwana wa Ahazi mfalume wa Yuda alianza kutawala. Alikuwa na umri wa miyaka ishirini na mitano alipoanza kutawala. Alitawala miyaka ishirini na tisa huko Yerusalemu. Mama yake alikuwa Abi binti Zekaria. Alitenda mema mbele ya Mwenyezi Mungu kama alivyofanya Daudi babu yake. Aliharibu mahali pote pajuu pa kuabudia miungu ya uongo na kuvunja nguzo za kutambikia na kuvunja nguzo za mungu Ashera. Kadhalika alivunja nyoka ya shaba ambayo Mose alitengeneza iliyoitwa Nehushtani Nehushtani, mpaka wakati huo watu wa Israeli walikuwa wakiitambikia. Hezekia alimutegemea mwenyezi Mungu, Mungu wa Isilaeli. Hakuna aliyekuwa kama yeye kati ya wafalume wa Yuda waliomfuata awu waliyomutanguliya yeye. Hakumwasi mwenyezi Mungu wala hakuwacha kumufwata, bali alishika amri za mwenyezi Mungu alizomwamuru Mose. Basi mwenyezi Mungu alikuwa pamoja naye, na, na alimufanya kufaulu kwa kila alilotenda. Alimuasi mfalme wa Ashuru na kukataa kumtumikia. Aliwapiga wa Filisti mpaka muji wa Gaza na inchi iliyo uzunguka, kuwanziya munala wa walinzi mpaka muji wenye ngome. Katika mwaka wa nne wa enzi ya Hezekia, ambao pia ulikuwa mwaka wa saba wa enzi ya Hoshea mwana wa Ela mfalume wa Israeli, Shalumanesa mfalume wa Ashuru alishambulia muji wa Samaria na kuuzingira. Mwishoni mwa mwaka wa tatu wa Ashuru waliuteka Samaria. Ilikuwa katika mwaka wa sita wa enzi ya Hezekia na pia mwaka wa tisa wa enzi ya Hoshea, mfalme wa Israeli. Samaria ulipotekwa, mfalme wa Ashuru aliwachukua watu wa Israeli mateka mpaka Ashuru na kuwaweka wengine wao katika mji wa Hala na karibu ya Habori mji wa Gozani, pia na wengine katika miji ya Media, kwa sababu Waisraeli hawakutii sauti ya Mwenyezi Mungu, Mungu wao, bali walivunja agano lake, hata hawakusikia wala kutii yote Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu aliyowaamuru. Mnamo mwaka wa kumi na nne wa utawala wa Mfalme Hezekia, Mfalme Senakeribu wa Ashuru aliishambulia miji yote yenye ngome ya Yuda na kuiteka . Hezekia akatuma ujumbe kwa Senakeribu huko Lakishi na kumwambia, nimefanya makosa. Tafadhali komesha mashambulio yako kwangu, nami nitalipa chochote utakacho. Mfalme wa Ashuru akaagiza Hezekia amletee tani kumi za fedha na tani moja ya dhahabu. Hezekia akampelekea fedha yote iliyokuwa katika nyumba ya mwenyezi Mungu na katika hazina za nyumba ya mfalme. Kadhalika aling'oa dhahabu kutoka katika milango ya hekalu la mwenyezi Mungu na ile dhahabu ambayo yeye mwenyewe aliiweka kwenye mihimili ya mlango yote, akampelekea Senakeribu. Kisha mfalme wa Ashuru alimtuma jemadari mkuu, amiri mkuu, mkuu wa matowashi pamoja na jeshi kubwa kutoka Lakishi kwenda kwa Mfalme Hezekia huko Yerusalemu. Walisafiri na kufika Yerusalemu, nao walipowasili, waliingia na kusimama karibu na mfereji wa bwawa lililoko upande wa juu katika barabara kuu inayoelekea uwanda wa Dobi. Walipomwita Mfalme Hezekia, walilakiwa na Eliakimu mwana wa Hilkia ambaye alikuwa msimamizi wa ikulu, Shebna aliyekuwa katibu na Yoa mwana wa Asafu mwandishi wa tarehe. Ndipo jemadari mkuu alipowaambia, "Mwambieni Ezekia, hivi ndivyo anavyosema mfalme mkuu, mfalme wa Ashuru: ni ujasiri wa namna gani huu unaouwekea matumaini? Je, Unadhani kuwa maneno matupu ndiyo maarifa na nguvu katika vita? Ni nani unayemtegemea hata ukaniasi? Angalia. Sasa unategemea Misri. Utete uliovunjika ambao utamchoma mkono yeyote atakaye utegemea. Hivyo ndivyo Farao mfalme wa Misri alivyo kwa wote wale wanaomtegemea. Lakini hata kama mkiniambia tunamtegemea Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, jueni kwamba ni huyo Mungu ambaye Hezekia aliharibu mahali pa juu na madhabahu zake na kuwaambia watu wa Yuda na watu wa Yerusalemu waabudu tu mbele ya madhabahu iliyoko Yerusalemu. Basi fanyeni mkataba na bwana wangu mfalme wa Ashuru. Mimi nitawapatia farasi elfu mbili kama mtaweza kupata wapanda farasi. Mwawezaje kumrudisha nyuma ofisa mmoja kati ya watumishi wa bwana wangu walio na cheo cha chini sana, wakati mnategemea Misri kuwaletea magari na wapanda farasi. Zaidi ya hayo, je, munafikiri nimekuja bila amri ya Mwenyezi Mungu ili kuishambulia na kuiangamiza nchi hii? Mwenyezi Mungu ndiye aliyeniambia, ishambulie nchi hii na kuiangamiza. Basi Eliakimu mwana wa Hilkia, Shebna na Yoa wakamwambia huyo jemadari mkuu. Daudi akamwambia Abigaili, tafadhali sema nasi kwa lugha ya Kiaramu, maana tunaielewa. Usiseme nasi kwa lugha ya Kiebrania, kwa kuwa watu walioko ukutani wanasikia. Yule jemadari mkuu akawaambia, je, bwana wangu amenituma kutoa ujumbe huu kwa bwana wenu na kwenu tu? Je, hakunituma pia kwa watu wanaokaa hukutani ambao wamehukumiwa pamoja nanyi kula mavi yao wenyewe na kunywa mikojo yao wenyewe? Kisha huyo mkuu wa matowashi akasimama, akapaza sauti na kusema kwa lugha ya Kiebrania, sikilizeni maneno ya mfalme mkuu, mfalme wa Ashuru. Hivi ndivyo anavyosema mfalme Msimkubali Hezekia awadanganye, kwa sababu hataweza kuwaokoa mikononi mwa mfalme. Msikubali awashawishi ili mumtegemee Mwenyezi Mungu akisema Mwenyezi Mungu atatuokoa na mji huu hautatiwa mikononi mwa mfalme wa Ashuru. Msimsikilize Hezekia, maana mfalme wa Ashuru anasema, muwe na amani nami na jisalimisheni kwangu, hapo kila mmoja wenu ataweza kula matunde ya mzabibu wake mwenyewe na matunde ya mtini wake mwenyewe na kunywa maji ya kisima chake mwenyewe, mpaka baadaye nitakapokuja na kuwapeleka mbali katika nchi kama hii yenu, nchi yenye nafaka na divai, nchi yenye mikate na mashamba ya mizabibu, nchi yenye mizeituni na asali, ili mpate kuishi msije mkafa. Msimsikilize Hezekia anapoahadaa akisema akisema, Mwenyezi Mungu atatuokoa. Je, kuna yeyote kati ya miungu ya mataifa aliyeokowa nchi yake kutoka mikononi mwa mfalme wa Ashuru? Ye, iko wapi miungu ya hamathi na Arpadi? Iko wapi miungu ya Seferevaimu, hena na Iva? Ye, ameiokowa samaria mikononi mwangu? ninani miyongoni mwa miungu ya nchi hizi aliyewokowa nchi zao mikononi mwangu, hata Mwenyezi Mungu aweze kuokoa mji wa Yerusalemu? Lakini watu wote walinyamaza, hawakumjibu neno, kama vile walivyoamriwa na Mfalme Hezekia akisema, msimjibu. Kisha Eliakimu mwana wa Hilkia Shebna katibu, na Yoa mwana wa Asafu mwandishi, wakamwendea Hezekia huku mavazi yao yakiwa yameraruka, wakamweleza maneno ya jemadari mkuu.