Wafalme wa pili, sura ya 19. Mfalme Hezekia alipopata habari hizo, alirarua mavazi yake, akavaa gunia, akaingia katika nyumba ya Mwenyezi Mungu. Aliwaamuru Eliakimu mkuu wa ikulu, Shebna katibu na wazee wa makuhani wamwendee nabii Isaya mwana wa Amozi wakiwa wamevaa mavazi ya magunia. Nao wakamwambia Isaya, Hezekia anasema hivi: leo ni siku ya huzuni ya kukemewa na ya dharau. Sisi tumekuwa kama mama ambaye anataka kujifungua mtoto, lakini hana nguvu ya kumzaa. Inawezekana Mwenyezi Mungu Mungu wako alisikia maneno ya jemadari mkuu ambaye ametumwa na mfalme wa Ashuru bwana wake, ili kumtukana Mungu aliye hai. Naye Mwenyezi Mungu Mungu wako atakaripia maneno aliyosikia, kwa hiyo waombee watu waliobaki. Basi hawa watumishi wa mfalme Hezekia walipokwisha fika kwa Isaya, aliwaambia mwambieni bwana wenu kwamba Mwenyezi Mungu asema hivi, usiogope kwa sababu ya maneno uliyoyasikia ambaye watumishi wa mfalme wa Ashuru wameyasema kunikebehi. Tazama, nitamfanya mfalme asikie uvumi, halafu atarudi katika nchi yake, na huko nitamfanya auawe kwa upanga. Kisha yule jemadari mkuu aliposikia kwamba mfalme wa Ashuru Alikuwa ameondoka Lakishi, aliondoka na kumkuta akishambulia mji wa Libna. Halafu mfalme alipopata habari kwamba Tilhaka mfalme wa Kushi anakuja kupigana naye, alituma wajumbe kwa Hezekia akisema, Mwambieni Hezekia mfalme wa Yuda, usikubali Mungu wako unayemtegemea hakudanganye, Wakukuwahidi kwamba Yerusalemu hautatekwa na mfalme wa Ashuru. Wewe umekwisha sikia jinsi wafalme wa Ashuru walivyozitenda inchi nyingine na kuziangamiza kabisa. Je, wadhani wewe utaokoka? Je, miungu ya mataifa iliyokoa Gozani, Harani na Resefu na Waedeni waliokaa Terasari? Mataifa ambayo babu zangu waliangamiza wako wapi? Wafalme wa Hamathi, Aripadi, Sefarvaimu, Hena na Waiva? Mfalme mufalume Hezekia alipokea barua kutoka kwa wajumbe na kuisoma. Kisha akaenda na kuingia katika nyumba ya Mwenyezi Mungu, naye akaiweka mbele yake Mwenyezi Mungu. Halafu akamuomba Mwenyezi Mungu akisema, E Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, unayekaa katika kiti cha enzi juu ya viumbe wenye mabawa, ni wewe tu uliye Mungu. Unayetawala falme zote za ulimwengu. Wewe uliumba nchi na mbingu. E Mwenyezi Mungu, fumbua macho uone. Tega sikio lako. Uyasikie matusi yote ambayo Senakeribu amepeleka kukutukana wewe Mungu uliye hai. E Mwenyezi Mungu, ni kweli kwamba wafalme wa Ashuru wameangamiza mataifa na nchi zao walitupa miungu yao motoni, kwa sababu haikuwa miungu kweli bali sanamu za miti na mawe zilizochongwa na mikono ya watu. Sasa, E Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, nakusihi utuokoe makuchani mwa Senakeribu. Falme zote za dunia zijue kwamba ni wewe peke yako, E Mwenyezi Mungu, uliye Mungu. Kisha Isaya mwana wa Amozi akatuma ujumbe kwa Hezekia akisema, hivi ndivyo anavyosema Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli. Nimesikia ombi lako kwangu kuhusu Senakeribu mfalme wa Ashuru. Hili ndilo neno la Mwenyezi Mungu alilosema kuhusu Senakeribu: anakudharau, anakubeza binti Sioni, anatikisa kichwa chake nyuma yako binti Yerusalemu. Je, uliyekuwa na mkashifu na, na kumdhihaki ni nani? Nani umemwinulia sauti na kukodoa macho kwa kiburi juu ya mtakatifu wa Israeli? Kwa kuwatuma wajumbe wako umemkashifu Bwana. Wewe umesema, kwa magari yangu mengi ya vita nimekwea vilele vya milima mpaka kilele cha Lebanoni. Nimekata mierezi yake mirefu na misunobari mizuri mizuri. Nimeingia mpaka ndani yake na ndani ya misitu yake mikubwa. Nimechimba visima na kunywa maji mageni, nilikausha mito yote ya Misri kwa nyayo za miguu yangu. Je, hujasikia kwamba nilipanga jambo hili tangu awali? Ninachotekeleza sasa nilikipanga zamani. Nilikuweka uijenge miji yenye ngome kwa rundo la magofu. Wakazi wake wakiwa wameishiwa nguvu, wametishika na kufadhaika, wamekuwa kama mimea ya shambani, kama majani yasiyo na nguvu, kama majani ya otayo juu ya paa yakaukavyo kabla ya kukua. Najua kuketi kwako na kuamka kwako, nako kuingia kwako, nayo mipango yako dhidi yangu. Kwa vile umefanya mipango dhidi yangu na nimeusikia ufidhuli wako, nitatia ndoana yangu puani mwako na lijamu yangu kinywani mwako, nitakurudisha njia ile ile uliojia. Kisha Isaya akamwambia mfalme Hezekia, na hii ndiyo itakuwa ishara kwako Hezekia. Mwaka huu na mwaka ujao mtakula kinachomea chenyewe bila kupandwa, lakini katika mwaka wa tatu mtapanda na kuvuna mavuno, mtapanda mizabibu na kula matunda yake. Wale watakaobaki katika ukoo wa Yuda wataongezeka na kuwa wengi kama vile mti unavyotoa mizizi yake udongoni na kuzaa matunda juu. Maana kutakuwako watu watakaosalia huko Yerusalemu, naam huko mlimani Sioni, kutakuwako watu wachache watakaosalimika, maana Mwenyezi Mungu amedhamiria kukamilisha hayo. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu asema hivi juu ya mfalme wa Waashuru, hataingia katika mji huu, wala kuupiga mshale, wala kuujia kwa ngao, wala kuuzingira. Atarudi kwa njia ile ile aliyoijia, na wala hataingia katika mji huu. Ndivyo asemavyo Mwenyezi Mungu, naamu kwa ajili ya heshima yangu mimi na kwa ajili ya mutumishi wangu Daudi nitaulinda na kuokoa mji mujihuu. Basi usiku huo malaika wa Mwenyezi Mungu aliingia kambini mwa Waashuru na kuwaua watu laki moja. Kulipo pambazuka watu wakaamuka, hao wote walioonekana wakiwa maiti. Kisha Senakeribu mfalme mufalume wa Ashuru Aliondoka akaenda zake na kukaa Ninewi newi. Siku moja, wakati Senakeribu alipokuwa akiabudu katika nyumba ya Nisroki mungu wake, wanawe wawili Adrameleki na Sharezeli walimuua kwa upanga, alafu wakakimbilia nchini Ararati. Naye Esarihadoni mwanawe akatawala badala yake.