Wafalme wa Pili, sura ya 20. Wakati huo, Hezekia aliugua sana, karibu kufa. Ndipo nabii Isaya, mwana wa Amozi alipomwendea na kumwambia, Hivi ndivyo anavyosema Mwenyezi Mungu. Panga mambo yako sawa sawa katika nyumba yako, kwa kuwa utakufa, hutapona. Hezekia akageukia upande wa ukuta na kumuwomba Mungu akisema, Ee Mwenyezimungu, nakusihi ukumbuke jinsi nilivyo kutumikiya kwa uaminifu na kwa moyo wangu wote na kutenda yaliyo sawa mbele yako. Hezekia akaliya kwa uchungu sana. Lakini kabula Isaya hajapita uwa wakatikati neno la Mwenyezimungu Mungu lilimjia kusema Rudi ukamwambie Hezekia mkuu wa watu wa Mwenyezimungu, mimi Mwenyezimungu Mungu wa babu yako Daudi, nimesikia ombi lako na nimeona machozi yako. Nitakuponya, na baada ya siku tatu utakwenda katika nyumba ya Mwenyezimungu nitakuwongezea miyaka kumi na mitano ya kuishi. Nitakuwokowa wewe pamoja na mji huu mikononi mwa mufalume wa Ashuru. Nitaulinda mji huu kwa ajili ya eshima yangu mini, na kwa ajili ya mutumishi wangu Daudi. Basi Isaya akasema, leteni andazi latini mliweke kwenye jipu lake ili apate kupona Hezekia akamuuliza Isaya ni ishara gani ambayo itanionesha kwamba kweli Mwenyezi Mungu ataniponya na katika siku ya tatu nitaweza kuenda katika nyumba ya Mwenyezi Mungu Isaya akamjibu hii itakuwa ishara kwako kutoka kwa Mwenyezi Mungu kwamba Mwenyezi Mungu atafanya kama alivyoahidi. Je, kivuli kiende hatua kumi mbele au nyuma? Hezekia akamjibu, ni rahisi zaidi kivuli kwenda mbele hatua kumi, hebu kirudi nyuma hatua kumi. Isaya akamwomba Mwenyezi Mungu, naye Mwenyezi Mungu Akafanya kivuli kirudi hatua kumi kwenye ngazi iliyojengwa na Ahazi. Wakati huo, mfalme mfalme Merodaki Baladani mwana wa Baladani mfalme wa Babiloni alisikia kuwa Hezekia alikuwa ameugua na sasa amepona. Akamtumia ujumbe pamoja na zawadi. Basi Hezekia akawakaribisha na kuwaonesha mali yake. Nyumba yake ya hazina, fedha, dhahabu, viungo vya kukolezea chakula, mafuta ya thamani na nyumba ya vifaa vyake vyote vya kijeshi na vitu vyote vilivyokuwamo katika bohari zake. Hakukuwa chochote katika ikulu yake au nchi yake ambacho hakuwaonesha. Ndipo nabii Isaya alipomwendea mfalme Hezekia na kumuuliza Watu hawa wamesema nini? Na wamekujia kutoka wapi? Naye Hezekia akamjibu, Wamenijia kutoka nchi ya mbali. Halafu akamuuliza, wameona nini katika ikulu yako? Hezekia akamjibu, wameona yote yaliyomo katika ikulu yangu. Hakuna chochote katika bohari zangu ambacho sikuwaonesha. Ndipo Isaya akamwambia Hezekia, sikia neno la Mwenyezi Mungu, tazama, siku zinakuja ambapo vyote vilivyomo nyumbani mwako na vitu vyote walivyokusanya baba zako mpaka wakati huu vitapelekwa mpaka Babuloni. Hakuna kitu chochote kitakachobaki, ndivyo asemavyo Mwenyezi Mungu. Tena Baadhi ya watoto wako wa kiume watapelekwa mateka. Nao watakuwa matowashi katika ikulu ya mfalme wa Babuloni. Naye Hezekia akamwambia Isaya, Neno la Mwenyezi Mungu kama ulivyolisema ni sawa. Alisema hivyo kwani alifikiri kwa nini siwe hivyo? Ikiwa kutakuwapo amani na ulinzi katika siku za utawala wangu. Matendo mengine ya Hezekia, ushujaa wake na maelezo juu ya jinsi alivyojenga bwawa na kuchimba mfereji wa kuleta maji mjini, yameandikwa katika kitabu cha mambo ya nyakati za wafalme wa Yuda. Hezekia alifariki, naye Manase mwanawe akatawala mahali pake.