Wafalme wa pili, sura ya 22. Yosia alikuwa na umuri wa miyaka minane alipoanza kutawala huko Yerusalemu. Akatawala kwa miyaka thelathini na mumoja. Mama yake alikuwa Yedida binti Adaya mkazi wa muji wa Boskati. Yosia alitenda mema na alimupendeza Mwenyezi Mungu. Alifuata mfano wa Mfalme Daudi aliyemtangulia na kushika amri za Mwenyezi Mungu kwa makini. Katika mwaka wa kumi na nane wa utawala wake, mfalme alimtuma katibu Shafani mwana wa Azalia mwana wa Meshulamu katika nyumba ya Mwenyezi Mungu akisema, nenda kwa kuhani mkuu Hilikia ili ahesabu fedha zilizoletwa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu ambazo mabawabu walizikusanya kutoka kwa watu, nazo zikabidhiwe hao wanaosimamia marekebisho ya nyumba ya Mwenyezi Mungu, kwa kusudi la kuwalipa mafundi wanaofanya marekebisho: maseremala, wajenzi na waashi, na kununua mbao na mawe yaliyochongwa kwa ajili ya kurekebisha nyumba. Watu wanaosimamia ujenzi wasidaiwe kutoa hesabu ya matumizi ya fedha watakazokabidhiwa, kwa sababu wanazitumia kwa uaminifu. Kisha kuhani mkuu Hilkia alimwambia katibu Shafani, nimekipata kitabu cha sheria katika nyumba ya Mwenyezi Mungu. Halafu Hilkia akampatia Shafani kitabu naye akakisoma. Katibu Shafani alimwendea mfalme na kutoa habari akisema, watumishi wako wametoa fedha zilizopatikana katika nyumba, halafu wamezikabidhi kwa mafundi wanaosimamia marekebisho ya nyumba ya Mwenyezi Mungu. Kisha katibu Shafani akamwambia mfalme, kuhani Hilkia amenipa kitabu naye Shafani akakisoma mbele ya mfalme. Mfalme aliposikia maneno ya kitabu cha sheria alirarua mavazi yake. Mara aliamuru kuhani Hilkia, Ahikamu mwana wa Shafani, na Akibori mwana wa Mikaya, pamoja na katibu Shafani na Asaya mtumishi wa mfalme, akisema, nendeni mkatafute shauri kutoka kwa Mwenyezi Mungu kwa niaba yangu na watu wa Yuda wote, kuhusu maneno ya kitabu hiki kilichopatikana. Kwa sababu ghadhabu ya Mwenyezi Mungu imewaka juu yetu, maana babu zetu hawakutii maneno ya kitabu hiki na kutimiza yote yaliyoandikwa kutuhusu. Kwa hiyo kuhani Hilkia, Ahikamu, Akibori Shafani na Asaya wote walikwenda kwa mama mmoja nabii, jina lake Hulda, aliyekuwa mke wa Shalumu mwana wa Tikva mwana wa Harhasi mtunza mavazi ya hekalu. Wakati huo Hulda alikuwa anaishi katika mtaa wa pili wa Yerusalemu wa na wakazungumza naye. Basi akawaambia, hivi ndivyo anavyosema Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli. Mwambie huyo aliyewatuma kwangu. Mwenyezi Mungu anasema hivi, nitaleta uovu juu ya mahali hapa na juu ya wakazi wake kama ilivyo katika kitabu kilichosomwa na mfalme wa Yuda. Kwa sababu wameniacha na kufukizia miungu mingine ubani ili watu wanikasirishe kwa kazi zote za mikono yao, basi Ghadhabu yangu dhidi ya Yerusalemu itawaka na haitaweza kutulizwa. Lakini kuhusu mfalme wa Yuda aliyowatuma kutafuta shauri la Mwenyezi Mungu, mwambie kwamba hivi ndivyo anavyosema Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, juu ya maneno uliyoyasikia, kwa kuwa umetubu na kunyenyekea mbele yangu, hata umerarua mavazi yako na kulia mbele yangu hapo uliposikia niliyosema dhidi ya mahali hapa na dhidi ya wakazi wake, ya kwamba watakuwa ukiwa na laana, nami pia nimekusikia. Kwa hiyo tazama, nitakukusanya pamoja na babu zako, nawe utawekwa kaburini kwa amani. Macho yako hayataona uovu nitakaoleta juu ya mahali hapa. Basi wajumbe wakamletea mfalme Yosia habari hii.