Kitabu cha Kwanza cha Mambo ya Nyakati. Kitabu cha Kwanza cha Mambo ya Nyakati, sura ya ishirini na mbili. Daudi akatoa amri wageni wote waliokuwa katika nchi ya Israeli wakusanyike, akawapangia kazi, akaweka waashi wachonge vizuri mawe ya kujenga nyumba ya Mungu. Daudi pia akaweka akiba tele ya chuma cha kutengenezea misumari na mafungo ya malango ya nyumba na akiba tele ya shaba isiyopimika. Mbao za mierezi ambazo Daudi aliletewa na Wasidoni na Watiro zilikuwa hazihesabiki. Daudi akajisemea, nyumba ambayo mwanangu Solomoni atamjengea Mwenyezi Mungu itakuwa ya fahari sana, ya kusifika na tukufu duniani kote lakini kwa vile yeye bado angali kijana na bado hana uzoefu mwingi, afadhali nimfanyie matayarisho. Hivyo basi, Daudi akaweka akiba kubwa sana ya vitu vya ujenzi kabla hajafariki. Ndipo Daudi akamwita Solomoni mwanawe akamwagiza, mjengee Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli nyumba. Daudi akamwambia Solomoni, mwanangu nilikusudia moyoni mwangu kumjengea Mwenyezi Mungu, Mungu wangu nyumba ili kumtukuza, lakini Mwenyezi Mungu aliniambia, wewe umemwaga damu nyingi na kupigana vita vikubwa. Kwa sababu ya damu nyingi ambaye umemwaga mbele yangu hapa duniani hutanijengea nyumba. Hata hivyo utapata mwana ambaye atatawala kwa amani, kwa sababu nitampa amani na adui zake wote wa jirani. Jina lake litakuwa Solomoni, kwa maana katika siku za utawala wake atailetea Israeli amani na utulivu. Hivyo yeye ndiye atakayenijengea nyumba. Atakuwa mwanangu, nami nitakuwa baba yake, na wazao wake wataitawala Israeli milele. Sasa mwanangu, Mwenyezi Mungu Mungu wako na awe pamoja nawe ili ufaulu kumjengea nyumba kama alivyosema. Mwenyezi Mungu akupe busara na akili ili atakapokupa uongozi juu ya Israeli uzishike sheria zake Mwenyezi Mungu Mungu wako, ukiwa mwangalifu na ukizitii amri ambazo Mwenyezi Mungu alimwagiza Mose juu ya Israeli, utastawi. Jipe moyo, uwe imara Usiogope wala usifadhaike. Kwa juhudi kubwa nimeiwekea akiba nyumba ya Mwenyezi Mungu talanta mia moja elfu za dhahabu, talanta milioni moja za fedha, na idadi isiyopimika ya shaba na chuma, kwani ni nyingi sana. Nimeandaa mbao na mawe tayari, lakini huna budi kuongezea. Unao wafanyakazi wengi: kuna wachonga mawe, waashi maseremala na mafundi wa kila aina wenye ujuzi mwingi wa kufua dhahabu, fedha, shaba na chuma. Haya, anza kazi. Mwenyezi Mungu na awe pamoja nawe. Na zaidi ya hayo, Daudi aliwaamuru viongozi viyongozi wote wa Israeli wamsaidie Solomoni mwanawe akisema: Je, Mwenyezi Mungu Mungu wenu hayuko pamoja nanyi? Je, hajawapa amani katika pande zote? Yeye aliwatia wakaazi wa nchi hii mikononi mwangu, na sasa wako chini ya Mwenyezi Mungu na watu wake. Sasa mtumikieni Mwenyezi Mungu Mungu wenu kwa nia na moyo wote. Shime basi mjengeeni, Mwenyezi Mungu mahali patakatifu, ili sanduku la agano la Mwenyezi Mungu pamoja na vyombo vyote vitakatifu vitumiwavyo katika ibada viwekwe ndani ya nyumba iliyojengwa kwa ajili ya Mwenyezi Mungu.