Kitabu cha kwanza cha Mambo ya Nyakati, sura ya ishirini na nane. Mfalme Daudi akawakusanya huko Yerusalemu wakuu wote wa Israeli wa makabila, majemadari na vikosi waliomtumikia mfalme, makamanda wa maelfu, makamanda wa mamia, wasimamizi wa mali yote na ng'ombe wote wa mfalme na wanawe pamoja na maofisa wa ikulu mashujaa na askari wote mashuhuri. Ndipo mfalme Daudi akasimama na kusema, enyi ndugu zangu na watu wangu nisikilizeni. Nilikusudia moyoni mwangu kujenga nyumba kwa ajili ya sanduku la agano la Mwenyezi Mungu, kiti cha kuwekea miguu yake Mungu wetu, na nilifanya maandalizi ya kujenga lakini Mungu alinikataza kwa sababu mimi ni mtu wa vita na nimekwisha mwaga damu nyingi. Lakini Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, alinichagua mimi miongoni mwa jamaa ya baba yangu kuwa mfalme wa Israeli milele. Alilichagua kabila la Yuda liongoze, na kutokana na kabila hilo alichagua jamaa ya baba yangu na miongoni mwa wana wa baba yangu alipendezwa nami na kuniweka niwe mfalme wa Israeli yote. Mwenyezi Mungu amenijalia wana wengi, na miongoni mwa hao wote amemchagua Solomoni mwanangu aketi juu ya kiti cha enzi cha ufalme wake Mwenyezi Mungu aitawale Israeli. Mwenyezi Mungu aliniambia mwanao Solomoni ndiye atakayenijengea nyumba na nyua zangu, kwa maana nimemchagua yeye awe mwanangu, nami nitakuwa baba yake. Nitauimarisha ufalme wake milele, ikiwa ataendelea kuzishika kwa dhati amri na sheria zangu, kama anavyofanya leo. Basi sasa, mbele ya kusanyiko hili la Waisraeli wote, jumuiya ya watu wa Mwenyezi Mungu. Na mbele ya Mungu wetu angalieni, muzishikeni amri zote za Mwenyezi Mungu Mungu wenu ili muendelee kuimiliki nchi hii nzuri na kuwarithisha wazawa wenu baada yenu hata milele. Nawe Solomoni, mwanangu, umjue Mungu wa baba yako na umtumikie kwa moyo wako wote na kwa nia thabiti. Yeye Mwenyezi Mungu huchunguza mioyo na anafahamu mipango na fikira za binadamu. Ukimtafuta yeye utamuona, lakini ukimwacha atakutupilia mbali milele. Basi ujihadhari na kukumbuka ya kwamba Mwenyezi Mungu amekuchagua wewe umjengee nyumba ya ibada. Uwe hodari ukatende hivyo. Kisha mfalme Daudi akamwambia Solomoni mwanawe, uwe imara na hodari, uifanye kazi hii, usiogope wala kuwa na wasiwasi. Mungu Mwenyezi Mungu ambaye ni Mungu wangu yu pamoja nawe, hatakuacha bali atakuwa nawe hata itakapomalizika kazi yote inayohitajika kufanyiwa nyumba ya Mwenyezi Mungu. Makuhani na Walawi wamekwishapangiwa kazi watakazozifanya katika nyumba ya Mungu. Wafanya kazi wenye ujuzi wa kila aina watakuwa tayari kabisa kukusaidia. Na watu wote pamoja na viongozi wao watakuwa chini ya amri yako.