Kitabu cha kwanza cha Mambo ya Nyakati sura ya ishirini na tisa. Mfalme Daudi akawaambia wale watu wote waliojumuika, Solomoni mwanangu ambaye peke yake amechaguliwa na Mungu bado yungali mdogo na hana uzoefu mwingi, na kazi hii ni kubwa, nyumba atakayoijenga si ya mwanadamu bali ni ya Mungu Mwenyezi Mungu. Basi nimejitahidi kwa kadri ya uwezo wangu wote kuiwekea nyumba ya Mungu wangu akiba ya dhahabu ya kutengenezea vitu vya dhahabu, fedha ya kutengenezea vitu vya fedha, shaba ya kutengenezea vitu vya shaba, chuma cha kutengenezea vitu vya chuma na miti ya kutengenezea vitu vya miti. Zaidi ya hayo, nimevitayarisha kwa wingi vito vya rangi na mawe ya kujazia vito vya njumu. Mawe ya rangi, mawe ya thamani ya kila namna na marumaru. Tena zaidi ya vyote nilivyotoa kwa ajili ya nyumba takatifu, Ninayo hazina yangu binafsi ya dhahabu na fedha, na kwa ajili ya kuipenda nyumba ya Mungu wangu naitoa kwa nyumba ya Mungu wangu: ni tatu elfu za dhahabu kutoka Ofiri, talanta mia tatu za fedha safi ya kuzifunikia kuta za nyumba, na kwa ajili ya kutengenezea vitu vya kila aina vitakavyotengenezwa na mafundi kwa mikono nimeweka dhahabu kwa ajili ya vyombo vya dhahabu na fedha kwa ajili ya vyombo vya fedha. Ni nani basi atakaye mtolea Mwenyezi Mungu kwa hiari ili ajiweke wakfu hivi leo kwa Mwenyezi Mungu? Ndipo wakuu wa koo, viongozi wa makabila ya Isiraeli makamanda wa maelfu na wa mamia pia na maofisa wasimamizi wa kazi za mfalme, walipotoa kwa hiari yao, walitoa kwa ajili ya huduma za nyumba ya Mungu tani mia moja sabini za dhahabu, tani mia tatu arobaini za fedha, tani mia sita ishirini za shaba na tani elfu tatu mia nne za chuma. Wale ambao walikuwa na vito vya thamani Walivitowa vitiwe katika hazina ya nyumba ya Mwenyezi Mungu chini ya uwangalizi wa Yehieli Mgerishoni. Ndipo watu wakafurahi kwa sababu walitowa kwa hiyali, mana kwa moyo wao wote walimutolela Mwenyezi Mungu kwa hiyali, naye mfalme Daudi alifurahi sana. Ndipo Daudi akamutukuza Mwenyezi Mungu mbele ya mkutano wote akisema: utukuzwe milele na milele. Ee hey, Mwenyezi Mungu, Mungu wa baba yetu Israeli.