Ezra. Ezra, sura ya kwanza. Mnamo mwaka wa kwanza wa utawala wa Koreshi mfalme wa Persia ili litimie neno la Mwenyezi Mungu alilo linena kwa njia ya nabii Yeremia Mwenyezi Mungu alimfanya Koreshi mfalme wa Persia atangaze amri ifuatayo katika ufalme ufalume wake na kuiweka katika maandishi: Hivi ndivyo anavyosema Koreshi mfalme wa Persia, Mwenyezi Mungu, Mungu wa mbingu, amenipatia falme zote za ulimwenguni na ameniagiza nimjengee nyumba Yerusalemu, huko Yuda. Basi, sasa, kila mtu katika nyinyi nyote mlio watu wake, Mungu wake awe naye na aende Yerusalemu huko Yuda na kuijenga upya nyumba ya Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, Mungu anayabudiwa huko Yerusalemu. Kila mmoja aliyebaki hai uhamishoni akitaka kurudi, jirani zake na wamsaidie kwa kumpa fedha, dhahabu, mali na wanyama, pamoja na matoleo ya hiari kwa ajili ya nyumba ya Mungu huko Yerusalemu. Basi wakaondoka viyongozi wa koo za makabila ya Yuda na Benyamini, makuhani na Walawi, na kila mutu ambaye Mungu alimupa moyo wakwenda kujenga upya nyumba ya Mwenyezi Mungu iliyoko Yelusalemu. Majilani waliwasaidiya watu hawo kwa kuwapa vyombo vya fedha, dhahabu, mali wanyama na vitu vingine vya thamani mbali na vile vilivyotolewa kwa hiari. Mufalume Koreshi aliwarudishia vyombo ambavyo mufalume Nebukaduneza alikuwa amevichukuwa kutoka katika nyumba ya Mwenyezi Mungu na kuviweka katika nyumba ya miungu yake. Alimkabidhi Mithredathi mtunza mutunza hazina vyombo hivyo naye akamhesabia Sheshibaza mtawala wa Yuda. Ifuatayo ndiyo hesabu yake: bakuli 30 za dhahabu, bakuli elfu moja za fedha, vyetezo ishirini na tisa, bakuli ndogo za dhahabu 30, bakuli ndogo za fedha miya nne na kumi, vyombo vinginevyo elfu moja. Vyombo vyote vya dhahabu na fedha, pamoja na vitu vinginevyo, vilikuwa jumla yake elfu tano mia nne. Vyote hivi Sheshbaza alivichukua hadi Yerusalemu, wakati yeye pamoja na watu wengine alipotolewa uhamishoni Babuloni kwenda Yerusalemu.