Ezra sura ya tatu. Watu walitowa fedha za kuwalipa maseremala na waashi, walitowa piya chakula, vinywaji na mafuta ili vipelekwe katika miji ya Tiro na Sidoni kupata miti ya miyelezi kutoka Lebanoni. Miti hiyo ililetwa kwa njiya ya bahari hadi Yopa. Haya yote yalifanyika kwa msaada wa Mfalme Koreshi wa Persia. Basi watu walianza kazi mnamo mwezi wa pili wa mwaka wa pili baada ya kufikia nyumba ya Mungu mjini Yerusalemu. Zerubabeli mwana wa Shealtieli, Yeshua mwana wa Yosadaki, ndugu zao wengine makuhani Walawi na watu wengine wote waliyorudi Yerusalemu yelusalemu kutoka uhamishoni walijiunga nao katika kazi hiyo. Walawi wote waliokuwa na umri wa miaka ishirini au zaidi waliteuliwa ili kusimamia kazi ya kuijenga upya nyumba ya Mwenyezi Mungu. Yeshua, wanawe na jamaa yake, pamoja na Kadimieli na wanawe wa ukoo wa Yuda walishirikiana kusimamia ujenzi wa nyumba ya Mungu. Walisaidiwa na wazawa wa Henadadi na ndugu zao wa Lawi. Wajenzi walipoanza kuweka msingi wa hekalu la Mwenyezi Mungu, makuhani wakiwa wamevalia mavazi yao rasmi walisimama mahali pao na tarumbeta mikononi na Walawi wa ukoo wa Asafu wakisimama na matowazi yawo. Basi walimutukuza Mwenyezi Mungu kufuwatana na maagizo ya mufalume Daudi wa Isilaeli. Waliimba kwa kupokezana, wakimusifu na kumutukuza Mwenyezi Mungu kwa kuwa yumwema, fazili zake kwa Isilaeli za dumu milele. Watu wote walipaaza sauti kwa nguvu zao zote, wakamsifu Mwenyezi Mungu kwa sababu ya kuanza kujengwa msingi wa nyumba ya Mwenyezi Mungu. Wengi wa makuhani, Walawi na viongozi wa koo waliokuwa wazee na ambao walikuwa wameiona nyumba ya kwanza walilia kwa sauti kubwa walipouona msingi wa nyumba hii mpya unawekwa, ingawa watu wengine wengi walipaaza sauti kwa furaha. Watu hawakuweza kutofautisha kati ya sauti za furaha na za kilio, kwa sababu zilikuwa nyingi na zilisikika mbali sana.