Ezra sura ya nne. Kisha maadui wa watu wa Yuda na Benyamini waliposikia kwamba watu waliorudi kutoka uhamishoni wanalijenga upya hekalu la Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli walimwendea Zerubabeli na viongozi wa koo na kumwambia Tafadhali tushirikiane katika ujenzi wa hekalu. Sisi kama nyinyi tunamwabudu Mungu wenu na tumekuwa tukimtolea dhabihu tangu zamani za Esarhadoni mfalme mfalume wa Ashuru aliyetuleta hapa. Lakini Zerubabeli, Yeshua na viongozi wengine wa koo za Israeli wakawaambia sisi hatuhitaji msaada wowote kutoka kwenu ili kuijenga nyumba ya Mungu wetu. Sisi wenyewe tutamjengea Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, kama Mfalme Koreshi wa Persia alivyotuamuru. Hapo watu waliokuwa wanaishi mahali hapo wakaanza kuwavunja moyo na kuwatisha Wayahudi ili wasiendelee kama walivyokusudia. Tena waliwahonga maofisa wa serikali ya Persia wawaendee kinyume. Wayahudi waliendelea kufanya hivyo muda wote wa utawala wa Koreshi mpaka wakati wa utawala wa Dario. Mwanzoni mwa utawala wa Mfalme Ahasuero, maadui wa watu waliokaa Yuda na Yerusalemu waliandika mashitaka dhidi yao. Tena wakati wa utawala wa Artashasta mufalume wa Persia, Bishlamu, Mithredathi, Tabeli na rafiki zao walimwandikia baruwa mfalme Artashasta. Baruwa hiyo iliandikwa kwa herufi za Kiaramu na kutafsiriwa pia. Mtawala Rehumu na Shimshai katibu wa mkoa walimwandikia Altashasta barua ifuatayo dhidi ya Yerusalemu: kutoka kwa mtawala Rehumu na Shimshai katibu wa mkoa, pamoja na wenzetu na mahakimu, maofisa wote ambao hapo awali walitoka Ereki, Babuloni na Susa katika inji ya Elamu, pamoja na watu wa mataifa mengine ambao Asurbanipali mtu mkuu na mwenye nguvu aliwahamisha na kuwaweka katika mji wa Samaria na mahali pengine katika mkoa wa magharibi ya Eufrate. Barua yenyewe ilikuwa hivi: kwa mfalme Artashasta, sisi watumishi wako katika mkoa wa magharibi ya Eufrate tunakutumia salamu. Tungependa ufahamu, ewe mfalme, kwamba Wayahudi waliokuja hapa kutoka maeneo mengine ya ufalme wako wamekwenda Yerusalemu na wanaujenga upya mji huo mwasi na muovu. Wanamalizia kujenga kuta zake na kutengeneza msingi. Tungependa ufahamu ewe mfalme, kuwa mji huu ukijengwa upya na kuta zake zikimalizika, watu hawatalipa kodi, ushuru, wala ada, na hazina yako itapungua. Sasa kwa kuwa ni wajibu wetu, Ee mfalme, hatungependa kuona ukivunjiwa heshima. Ndio maana tumeona ni vizuri tukuarifu, ili ufanye uchunguzi katika kumbukumbu kumbu za babu zako. Humo utagundua kwamba tangu zamani mji huu ulikuwa mwasi na umewasumbua sana wafalme na watawala wa mikoa na kuwa tangu zamani watu wake ni wachochezi sana. Ndiyo sababu mji huo uliangamizwa. Kwa hiyo tunakujulisha kwamba ikiwa mji huu utajengwa upya na kuta zake zikimalizika hutaweza kutawala mkoa wa magharibi ya Ufrate. Kisha mfalme akapeleka jibu lifuatalo: Kwa mtawala Rehumu, kwa Shishai, katibu wa mkoa pamoja na wenzenu wote Wanaoishi Samaria na mahali penginepo katika mkoa wa magharibi ya Eufrate. Barua mlionitumia imetafsiriwa na kusomwa mbele yangu. Nimetoa amri uchunguzi ufanywe na imegunduliwa kuwa ni kweli kwamba tangu zamani mji huu wa Yerusalemu umekuwa ukiwapinga wafalme na kwamba watu wake wamekuwa waasi na wachochezi wakubwa. Wafalme wenye nguvu wamepata kuutawala mji huo pamoja na mkoa wa magharibi ya Eufrate, wakitoza kodi, ushuru na ada. Kwa hiyo toeni amri, watu hao waache kuujenga upya mji huo hadi hapo itakapotoa maagizo mengine tena. Angalieni sana Msichelewe kufanya hivyo, nisije nikapata hasara. Mara tu waliposomewa barua hii kutoka kwa Artashasta, Rehumu, Katibu Shimshai na wenzao waliharakisha kwenda Yerusalemu na kuwalazimisha kwa nguvu Wayahudi waache kuujenga mji. Kazi ya kuijenga upya nyumba ya Mungu Mjini Yerusalemu ilisimama na hali hiyo iliendelea mpaka mwaka wa pili wa utawala wa Dario mfalme wa Persia.