Nehemia sura ya nne. Sanbalati aliposikia kuwa tumeanza kazi ya kujenga upya ukuta alikasirika sana akaanza kutukebehi mbele ya rafiki zake na majeshi ya Wasamaria akisema hawa Wayahudi wanyonge wanafanya nini je kusudi lao ni kujenga upya mji je watatoa dhabihu? Wanaweza kumaliza kazi kwa siku moja tu? Je, wataweza kufanya mawe yaliyorundikana kwenye takataka na yaliyochomwa yawe ya kujengea? Tobia Mwamoni, aliyekuwa akisimama karibu naye, alitilia mkazo akisema, wanajenga nini? Mbweha akipanda juu yake atabomoa huo ukuta wao wa mawe. Ndipo nikamuomba Mungu nikisema, Ee Mungu wetu, sikia wanavyotukebehi. Urudishe dharau yao juu yao wenyewe, na uwachwe watekwe na kuchukuliwa mateka katika nchi ngeni. Kamwe usiwasamehe hatia yao, wala dhambi yao kamwe usiisamehe. Kwani wamekukasirisha mbele ya wajenzi. Lakini tuliendelea na ujenzi wa ukuta mpaka ukafikia nusu yake, kwa sababu watu walikuwa wamedhamiria kwa dhati. Lakini Sanbalati, Tobia, Warabu, Wamoni na Waashdodi waliposikia kuwa ujenzi mpya wa ukuta wa Yerusalemu ulikuwa unasonga mbele na kwamba mapengo katika ukuta ya nazibwa barabara, wao walizidi kukasirika. Wakala njama kwa pamoja kuja Yerusalemu kutushambulia na hivyo kuleta mvurugano katika mji huo. Ndipo tulipomuomba Mungu wetu na kuweka ulinzi dhidi yao mchana na usiku. Watu wa Yuda wakawa wakilalamika wakisema, nguvu za vibarua zinapungua na bado kuna takataka nyingi za kubeba, hatuwezi kuendelea kujenga ukuta. Nao adui zetu wakawa wanasema, hawataweza kujua wala kuona hadi tutakapofika kwao na kuwaua na kusimamisha kazi. Wayahudi waliokaa miongoni mwa adui zetu waliposikia maneno yao mara kwa mara, walitujia mara kumi wakisema, watakuja toka kila mahali wanapokaa na kutushambulia. Hivyo, kwenye sehemu za chini za ukuta ambazo zilikuwa bado kumalizika, nyuma ya ukuta katika mahali pa wazi, niliwapanga watu kulingana na jamaa zao, wakiwa na mapanga, mikuki na pinde. Nilipoona kuwa watu walikuwa na hofu, nikawaambia wakuu, maofisa na watu wote kwa ujumla, msiwaogope hata kidogo. Mkumbukeni Bwana aliye mkuu na wakutisha, basi piganeni kwa ajili ya ndugu zenu, wana wenu, binti zenu, wake zenu na nyumba zenu. Adui waliposikia kwamba njama zao tumezigundua na kuwa Mungu amevuruga njama hizo, ndipo sisi sote tulipourudia ukuta, kila mmoja akaendelea na kazi yake. Tokea siku hiyo na kuendelea, nusu ya watumishi wangu wakawa wanaendelea na ujenzi, ambapo nusu nyingine ikawa inashika ulinzi, wakiwa na mikuki, ngao inde na mavazi ya kukinga kifua. Viongozi wetu wakawa upande wa watu wa Yuda waliokuwa wanaujenga ukuta. Hata wale waliokuwa wanabeba vifaa vya ujenzi waliendelea na kazi, huku mkono mmoja ukiwa na vifaa vya ujenzi na mkono mwingine silaha yake. Kila mwashi alikuwa na panga lake limefungwa kiunoni mwake na huku anaendelea kujenga, na mtu wa kupiga tarumbeta alikuwa karibu nami. Nikawaambia wakuu, maofisa na watu wote kwa ujumla, kazi ni kubwa, nayo imeenea sehemu kubwa hivi, ya kwamba tumetawanyika mno juu ya ukuta, kila mmoja yuko mbali na mwenzake. Ukiwa mahali popote unapofanya kazi mara utakaposikia tarumbeta, kimbilia kwetu. Mungu wetu atatupigania. Hivyo tukaendelea kufanya kazi yetu na nusu ya watu wakishika silaha, tangu mapambazuko hadi nyota zinapoonekana mbinguni. Wakati huo nikawaambia watu, kila mwanamume na mtumishi wake atakaa mjini Yerusalemu usiku, ili tuwe na ulinzi usiku na wakati wa mchana wataendelea na kazi. Hivyo ikawa, mimi, ndugu zangu, watumishi wangu, hata na walinzi waliofuatana nami, hatukuvua mavazi yetu, kila mmoja wetu akawa daima na silaha yake mkononi.