Nehemia sura ya tano. Baada ya muda kulitokea malalamiko miongoni mwa watu, wanaume kwa wanawake, wakiwalalamikia ndugu zao Wayahudi. Kulitokea waliosema, tafadhali tupatie nafaka tule ili tuweze kuishi, kwa kuwa sisi wana wetu na binti zetu tu wengi na wengine wakalalamika, tumeweka rehani mashamba yetu, mizabibu yetu, hata na nyumba zetu ili kupata nafaka kwa sababu ya njaa. Tena kukawa na hata wale waliolalamika wakisema, ili kulipa kodi ya mfalme juu ya mashamba na mizabibu yetu ilitubidi kukopa fedha. Lakini sisi ni sawa na Wayahudi wengine, watoto wetu ni sawa na watoto wao. Hata hivyo, tunawalazimisha watoto wetu kuwa watumwa, baadhi ya binti zetu tayari ni watumwa. Hatuna uwezo wa kuzuia jambo hili, kwani mashamba yetu na mizabibu yetu imeporwa na watu wengine. Niliposikia malalamiko yao, nilikasirika sana. Nikaamua kuchukua hatua, nikawashutumu wakuu na maofisa, nikawaambia mnawadhulumu ndugu zenu. Nikasema kulingana na uwezo tulionao, tumekuwa tukiwanunua tena ndugu zetu Wayahudi waliokuwa wameuzwa kwa watu wa mataifa mengine, lakini sasa hata mnawauza ndugu zenu nasi tunalazimika kuwanunua. Basi walinyamaza kimya, bila kuwa na la kujibu. Kisha nikawaambia, mnalolifanya ni baya. Je, haiwapasi kumcha Mungu wetu ili kuzuia mataifa mengine yaliyo adui zetu yasitusute. Zaidi ya hayo, mimi mwenyewe, ndugu zangu na watumishi wangu tumewaazima ndugu zetu fedha na nafaka na hatutadai riba yoyote. Leo hii namuwarudishie mashamba yao, mashamba ya mizabibu, mashamba ya mizeituni na nyumba zao, hata na riba ya fedha, nafaka, divai na mafuta ambayo nilikuwa ninawatoza. Wao wakaitikia na kusema Tutawarudishia na hatutawadai chochote, tutafanya kama ulivyosema. Nikawaita makuhani mbele na viongozi wote, wakaapa mbele ya makuhani kufanya kama walivyoahidi. Nilikung'uta kibindo changu na kusema, kila mmoja asiyetimiza ahadi hii, Mungu na amkung'ute amtoe katika nyumba yake na katika kazi yake, basi akung'utike na kubaki mikono mitupu. Mkutano mzima ukaitikia na kusema amina, wakamsifu Mwenyezi Mungu. Watu wakafanya kama walivyokuwa wameahidi.